Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp nhanh về cách ghi LÝ LỊCH SINH VIÊN

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by shinichikl11 View Post
    Dem ra phuong,xa chung nhan la dem di cong chung dung ko a ?
    \

Đề nghị bạn hỏi bằng tiếng Việt có dấu/

Comment

Originally posted by ZzZTXBMZzZ
      Nhưng tạm thời chưa biết mình ở chổ nào mà!
      Bạn có thể vào xem chỗ ở trước rồi hoàn thành SYLL, sau đó về lại để chứng thực
      Hoặc đăng ký ở KTX và chỉ cần điền địa chỉ KTX, dãy, tên phòng là xong

Comment

Nếu thế thì phải vô đó đăng ký chổ ở rồi mới điền à?

Comment

Originally posted by Kanglouis View Post
          mình phải mang SYLL đóng dấu theo để làm thủ tục nhập học. Mà làm thủ tục nhập học xong mới đăng ký KTX thì thử hỏi tạm trú ghi nào o.O?

Comment

Nhưng khi làm thủ tục nhập học phải nộp đơn sơ yếu lý lịch này mà, trong khi đó địa chỉ ktx phải hoàn tất thủ tục nhập học phải có, mâu thuẫn zậy ạ -_-

Comment

bây h chưa nhận phòng mà @@

Comment

Có chung thắc mắc là chỗ Địa chỉ tạm trú ghi sao giờ? Hay trường đảm bảo cho em một chỗ trong ktx rồi thì em cứ ghi đại là ktx Dhqg được không?
                Với quá trình học tập, công tác nữa?

Comment

Originally posted by drsung2410 View Post
                  mình phải mang SYLL đóng dấu theo để làm thủ tục nhập học. Mà làm thủ tục nhập học xong mới đăng ký KTX thì thử hỏi tạm trú ghi nào o.O?
                  Originally posted by Lawliet View Post
                  Nhưng khi làm thủ tục nhập học phải nộp đơn sơ yếu lý lịch này mà, trong khi đó địa chỉ ktx phải hoàn tất thủ tục nhập học phải có, mâu thuẫn zậy ạ -_-
                  Trường hợp ngoại trú mình nghĩ là phải đi 2 lần, lần đầu vào trước (sớm) để tìm chỗ ở, sau đó hoàn thành SYLL r về chừng thực, lần 2 vào hoàn thành hồ sơ.
                  Trường hợp KTX có vẻ hơi bất cập, mình cũng đang rất rối :sad:

Comment

Mình ghi địa chỉ KTX rồi .Rắc rồi ghê

Comment

Chào các bạn,
                      Chị sẽ trả lời từng mục
                      Mục báo tin là căn cứ khi có việc gì gấp hoặc đột xuất sẽ liên lạc ngay với người mà các bạn khai báo.
                      Thành phần xuất thân: là dựa vào chủ hộ trong gia đình ( ví dụ: ba em là giáo viên, mẹ làm nông hay gì đó thì em sẽ chọn là Cán bộ viên chức) Nếu như gia đình buôn bán thì có mục là tư sản ( nghĩa là giàu có á ) hoặc nếu như không nằm trong những thành phần đã có sẵn trong hệ thống thì chọn mục khác. Còn cha mẹ làm nghề khác là nghề gì thì cũng nằm trong thành phần xuất thân hết
                      Đối tượng: như con thương binh, con bệnh binh, con anh hùng lực lượng vũ trang, con liệt sĩ, con người nhiễm chất độc hóa học, sinh viên có cha mẹ là dân tộc thiểu số..................... Và các bạn chọn mục tương ứng của mình, ví dụ đối tượng 04: sẽ có nhiều đối tượng con trong đó
                      Địa chỉ tạm trú: là nơi các bạn đang ở trọ để học đại học, có bạn có thể ở KTX hoặc ở nhờ bà con hay trọ bên ngoài.......... Lưu ý: tất cả sinh viên năm 1 đều ở KTX hết cả.
                      Địa chỉ thường trú: là địa chỉ gia đình em đang ở ( CMND: có mục địa chỉ thường trú mà )
                      Quá trình công tác, học tập:
                      Ví dụ:
                      - Từ năm 2002-2005: học sinh tiểu học trường Tiểu học ABC - Xã DC, Huyện BC, Tỉnh DC.
                      - Từ 2005- ? : học sinh trường THCS --------------------
                      - Từ ? -? : học sinh trường THPT ---------------------
                      - Từ ? - Nay: sinh viên trường ĐHCNTT khu phố 6, Phường Linh Trung, Quận Thủ Đức, Tp Hồ Chí Minh
                      Lưu ý: Những phần có * là bắt buộc các bạn điền đầy đủ và đúng thông tin. Vì đây là lý lịch sinh viên và phải có xác nhận của UNBD xã/ phường.
                      Có gì không hiểu các bạn cứ hỏi tại đây chị sẽ trả lời.

Comment

quá trình học tập,công tác thì ghi gì ạ?

Comment

Trường hợp ngoại trú mình nghĩ là phải đi 2 lần, lần đầu vào trước (sớm) để tìm chỗ ở, sau đó hoàn thành SYLL r về chừng thực, lần 2 vào hoàn thành hồ sơ.
                          Trường hợp KTX có vẻ hơi bất cập, mình cũng đang rất rối :sad:
                          là sao bạn, vậy là phải đi đến chỗ trọ rồi mới ra nhập học hả

Comment

phần tạm trú nếu ở ktx thì ghi địa chỉ ktx thôi có cần ghi số phòng không ạ ???

Comment

giấy khám sức khỏa là bắt buộc ạ?

Comment

Originally posted by Con Chuột Đóng Băng View Post
                                là sao bạn, vậy là phải đi đến chỗ trọ rồi mới ra nhập học hả
                                Là vầy, nó hơi tốn kém và cực kỳ rắc rối, nhưng đó là cách mình nghĩ ra đầu tiên:
                                Ngày 11/8 bạn làm hồ sơ nhập học đúng không, vậy bạn có thể ra sớm hơn một tuần đến 10 ngày để ổn định chỗ ở. Khi đã có chỗ ở theo ý muốn, bạn hoàn thành cái SYLL đó, r về địa phương mình mà chứng thực, sau đó vào lại và hoàn thành hồ sơ nhập học ngày 11/8

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X