Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về Ký túc xá (KTX) và các chỗ trọ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• uầy. em còn thấy có cái vụ internet phòng là sao vậy, là nối mạng đến phòng á hợ??? 110k mà 160kb/s thì nản quá. khéo ghost máy xong down SDK cũng ko dc quá
    [QUOTE=12520909;291579]thẻ wifi có mã số, nhập vào rồi dùng 1 tháng :sexy:

Comment

• Originally posted by 13520939 View Post
      Có wifi nha bạn, năm ngoái mình ở thì gói vip tốc độ dl là khoảng 200kbs với 120k. Gói thường tầm 120kbs với 80k.
      200kbs hay 200kb/s. nói rõ cái này cho em với. 200kbs thì thua cả Dcom bị bóp băng thông à.????

Comment

• [QUOTE=14520241;291596]uầy. em còn thấy có cái vụ internet phòng là sao vậy, là nối mạng đến phòng á hợ??? 110k mà 160kb/s thì nản quá. khéo ghost máy xong down SDK cũng ko dc quá
        Originally posted by 12520909 View Post
        thẻ wifi có mã số, nhập vào rồi dùng 1 tháng :sexy:
        Hồi anh ở coi video 360 là một kì tích nhé :3 Sau này lên xíu là từ lúc dc ý kiến,trước a chơi Gunny còn giật lag tung chảo.
        Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
        Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
        Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

• [QUOTE=12520484;291599]
          Originally posted by 14520241 View Post
          uầy. em còn thấy có cái vụ internet phòng là sao vậy, là nối mạng đến phòng á hợ??? 110k mà 160kb/s thì nản quá. khéo ghost máy xong down SDK cũng ko dc quá

Hồi anh ở coi video 360 là một kì tích nhé :3 Sau này lên xíu là từ lúc dc ý kiến,trước a chơi Gunny còn giật lag tung chảo.
          Rồi xong. chắc dẹp cái vụ wifi được rồi. :shot: Mà mình có được đăng kí mạng từ ngoài rồi mắc vào KTX không nhỉ. 1 phòng 8 mem gom lại mỗi đứa 100k là có gói chuẩn men ngay.

Comment

• bởi thế sau 2 năm gắn bó, anh đã rời ktx để hưởng thụ 1.5MB/s :happy:[QUOTE=14520241;291596]uầy. em còn thấy có cái vụ internet phòng là sao vậy, là nối mạng đến phòng á hợ??? 110k mà 160kb/s thì nản quá. khéo ghost máy xong down SDK cũng ko dc quá
            thẻ wifi có mã số, nhập vào rồi dùng 1 tháng :sexy:

Comment

• Originally posted by 12520909 View Post
              bởi thế sau 2 năm gắn bó, anh đã rời ktx để hưởng thụ 1.5MB/s :happy:
              đã hiểu. và thất vọng tràn trề. chắc mang theo em Dcom rồi hack băng thông cho nó lành. :sweat: mà vẫn thắc mắc, trong giới thiệu có vụ internet phòng là sao ấy nhỉ.

Comment

• Originally posted by 14520241 View Post
                đã hiểu. và thất vọng tràn trề. chắc mang theo em Dcom rồi hack băng thông cho nó lành. :sweat: mà vẫn thắc mắc, trong giới thiệu có vụ internet phòng là sao ấy nhỉ.
                Trong KTX tùy phòng và tùy nhu cầu sẽ có 1 cái PC có nối mạng sẵn giá 3k/h/account (mỗi bạn xài sẽ được cấp acc), hoặc là kéo 1 line lớn vào phòng rồi dùng switch chia ra cho ai có nhu cầu xài (tính theo số người xài mà giá cả khác nhau) được cấp IP tĩnh mỗi IP tốc độ là 1Mbps = 128KB/s (năm 2012 không biết sau này sao), DV wifi thì như trên đã nói !

Ah thêm cái nữa là ở khu vực KTX ĐHQG không hack băng thông được :beauty:

Comment

• Originally posted by 09520110 View Post
                  Trong KTX tùy phòng và tùy nhu cầu sẽ có 1 cái PC có nối mạng sẵn giá 3k/h/account (mỗi bạn xài sẽ được cấp acc), hoặc là kéo 1 line lớn vào phòng rồi dùng switch chia ra cho ai có nhu cầu xài (tính theo số người xài mà giá cả khác nhau) được cấp IP tĩnh mỗi IP tốc độ là 1Mbps = 128KB/s (năm 2012 không biết sau này sao), DV wifi thì như trên đã nói !

Ah thêm cái nữa là ở khu vực KTX ĐHQG không hack băng thông được :beauty:
                  Haizz. có vẻ chẳng khá hơn. Sao mà nản với cái vụ Internet này vậy chớ. Chắc Laptop mang theo để trong tủ cho nó có thôi! Kéo line mà cũng 1Mbps thì thôi chớ, coi 360p chắc cả phòng nó lao vào nó chém quá. Mà mình ko tự kéo line của nhà mạng được hở? chắc cố hết năm nhất rồi ra ngoài thôi. :shot:

Comment

Trong KTX tùy phòng và tùy nhu cầu sẽ có 1 cái PC có nối mạng sẵn giá 3k/h/account (mỗi bạn xài sẽ được cấp acc)
                    Ế mà cái vụ này, rút line của con pc này rồi quất qua em laptop thì chắc ko phải acc gì đâu ha!. :happy:

Comment

• nói tóm lại: đăng kí dây, nhiều người đăng kí thì tiền sẽ giảm
                      Ế mà cái vụ này, rút line của con pc này rồi quất qua em laptop thì chắc ko phải acc gì đâu ha!. :happy:

Comment

Haizz. có vẻ chẳng khá hơn. Sao mà nản với cái vụ Internet này vậy chớ. Chắc Laptop mang theo để trong tủ cho nó có thôi! Kéo line mà cũng 1Mbps thì thôi chớ, coi 360p chắc cả phòng nó lao vào nó chém quá. Mà mình ko tự kéo line của nhà mạng được hở? chắc cố hết năm nhất rồi ra ngoài thôi. :shot:
                        Ở KTX đồng ý là quá đông nên phải giới hạn băng thông nhưng mà băng thông này không phù hợp với giá tiền mà SV phải bỏ ra. Chuyện kéo line riêng của nhà mạng nếu được thì không còn gì để nói, do rất khó quản lý nên không thể làm như vậy được. Nếu em cần down gì lớn thì đem lap xuống các tiệm net trong KTX có chỗ để mình cắm cáp vào xài giá 2k/h với speed tầm > 1MB/s hoặc xuống quán cf A6 vừa uống nước vừa nghe nhạc vừa cắm máy :v

Bonus cho tấm hình: so sánh giá tiền phải trả cho mạng bên ngoài và mạng KTX (phòng 8 người)

Comment

• 3G ở đó hack ko dc

Comment

Cái đó tùy phòng mà có PC hay không và với lại đã từng có vài chục thanh niên phải đóng phạt và bị mời ra khỏi KTX vì vụ này

Comment

• muốn mạng mạnh thì ở trọ mà kéo, rồi rủ bạn bè ở chung chia tiền ra bớt
                              Hiện tại của anh nè

Comment

Ở KTX đồng ý là quá đông nên phải giới hạn băng thông nhưng mà băng thông này không phù hợp với giá tiền mà SV phải bỏ ra. Chuyện kéo line riêng của nhà mạng nếu được thì không còn gì để nói, do rất khó quản lý nên không thể làm như vậy được. Nếu em cần down gì lớn thì đem lap xuống các tiệm net trong KTX có chỗ để mình cắm cáp vào xài giá 2k/h với speed tầm > 1MB/s hoặc xuống quán cf A6 vừa uống nước vừa nghe nhạc vừa cắm máy :v

Bonus cho tấm hình: so sánh giá tiền phải trả cho mạng bên ngoài và mạng KTX (phòng 8 người)
                                bác cứ như kiểu đang quảng cáo nhà trọ bên ngoài KTX ấy.

3G ở đó hack ko dc
                                lại còn vấn đề này nữa. thiệt là!!! Bóp sinh viên mạnh quá

Originally posted by 09520110 View Post
                                Cái đó tùy phòng mà có PC hay không và với lại đã từng có vài chục thanh niên phải đóng phạt và bị mời ra khỏi KTX vì vụ này
                                Đã hiểu. Hóa ra không chỉ mình em nghĩ ra cái trò này. :angry::angry:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X