Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự

Lúc làm hồ sơ nhập học, bên nhà trường có thông báo phải có giấy:
    Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có)
    Em xin được hỏi:
    1. Em chưa đủ 18 tuổi (đến tháng 10) thì không cần giấy: "Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp" đúng không ạ ?
    2. Bên phường em yêu cầu có giấy báo mới chịu cấp Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự. Mà đến ngày 11/08/2014 đã nhập học và đồng thời gửi giấy báo, vậy em phải giải quyết như thế nào ?

Chào em,
    Tính theo tuổi nhà nước thì em chưa đủ tuổi để đăng ký NVQS và em có thể bổ sung giấy này khi nào đủ tiêu chuẩn
    Em có thể đưa giấy báo nhập học cho Phường để xác nhận. Sau đó em có thể làm hồ sơ nhập học vào ngày 14/8.
    Originally posted by Kanglouis View Post
    Lúc làm hồ sơ nhập học, bên nhà trường có thông báo phải có giấy:

Em xin được hỏi:
    1. Em chưa đủ 18 tuổi (đến tháng 10) thì không cần giấy: "Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp" đúng không ạ ?
    2. Bên phường em yêu cầu có giấy báo mới chịu cấp Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự. Mà đến ngày 11/08/2014 đã nhập học và đồng thời gửi giấy báo, vậy em phải giải quyết như thế nào ?

Comment

Originally posted by vidtn View Post
      Chào em,
      Tính theo tuổi nhà nước thì em chưa đủ tuổi để đăng ký NVQS và em có thể bổ sung giấy này khi nào đủ tiêu chuẩn
      Em có thể đưa giấy báo nhập học cho Phường để xác nhận. Sau đó em có thể làm hồ sơ nhập học vào ngày 14/8.
      Nhưng thưa chị, ngày 11/8/2014 nhà trường mới gửi giấy báo, mà em lại ở xa, liệu có kịp để em hoàn thành hồ sơ trong 3 ngày hay không ? Chưa tính đến đoạn câu giờ bên phường vè thời gian di chuyển vào thành phố nữa

Comment

Chào em,
        Em nhận được thông tin từ kênh nào mà nói 11/8 nhà trường mới phát giấy báo á
        Originally posted by Kanglouis View Post
        Nhưng thưa chị, ngày 11/8/2014 nhà trường mới gửi giấy báo, mà em lại ở xa, liệu có kịp để em hoàn thành hồ sơ trong 3 ngày hay không ? Chưa tính đến đoạn câu giờ bên phường vè thời gian di chuyển vào thành phố nữa

Comment

Originally posted by vidtn View Post
          Chào em,
          Em nhận được thông tin từ kênh nào mà nói 11/8 nhà trường mới phát giấy báo á
          Thưa chị từ kênh này

Comment

Chào các bạn,
            Nếu như không nhận giấy báo kịp để đăng ký giấy xác nhận NVQS và giâý đăng ký tạm vắng ở địa phương, nhà trường sẽ cho các bạn nợ 2 giấy đó và sẽ các bạn sẽ nộp bổ sung sau.

Comment

Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có)
              Hiện tại em đủ 18 tuổi rồi mà chưa có giấy khám lẫn giấy đăng ký thì phải đăng ký làm sao ạ??? (trong trường hợp em muốn có giấy bây giờ)

Comment

Originally posted by lasttime
                Bố mẹ bạn có ai làm trong ngành CA hoặc bộ đội ko
                không có bạn à, mình sinh 19/6

Comment

Anh thấy trên em trích dẫn thì chỉ là "nếu có" thôi mà em.

Comment

Nếu có là cả 2 giấy hay giấy sau thôi ạ? Với em nghe nói k0 có giấy này k0 đc xét tốt nghiệp

Comment

bị khuyết tật thì sao ,

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X