Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi đáp về GIẤY BÁO NHẬP HỌC dành cho Tân SV khóa 2014

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các bạn,
    Các bạn chịu khó đọc những hướng dẫn tại topic này, tránh hỏi đi hỏi lại cùng một vấn đề.
    Các bạn khám sức khoẻ là tới bệnh viện khám và người ta sẽ phát cho mình giấy theo như hình hướng dẫn ( vì mình đóng tiền để khám và người ta phải phát cho mình) chứ các bạn không phải in ra để đi khám sức khoẻ.
    Thông tư 14 đã áp dụng 1 năm nay nên không thể nói là không có được.
    Hình nền xanh hay nền trắng đều được nhưng không quá 6 tháng.

Comment

• cho e hỏi giấy khám sức khỏe của e ghi là không phát hiện bệnh lý chứ không ghi là đủ sức khỏe học đại học . mặc dù ở phần lý do e có ghi là đi học ( bác sĩ còn ghi kế bên là khám theo yêu cầu ) vậy trường có chấp nhận k ạ .

Comment

• Originally posted by vidtn View Post
        Chào em,
        Nếu như chuẩn bị không kịp thì em sẽ bổ sung sau nha.
        lúc nào thì hết hạn bo? sung vậy ạ? giờ em gữi giấy khai sinh về thanh hoá để ngta làm rồi nhập học vẫn được chứ ạ?
        Last edited by 14520242; 06-08-2014, 17:44.

Comment

• Xác nhận SYLL

Mọi người cho mình hỏi mình đem SYLL ra UBND bảo họ xác nhận thì họ nói phải có giấy báo nhập học mới làm. Giờ làm thế nào?

Comment

• cho em hỏi lý lịch chỉ cần làm theo mẫu web rồi lưu thôi à.có cần phải in ra và xác nhận của địa phương như mấy năm trước không? e cảm ơn !!!

Comment

• Sẽ cho các bạn bổ sung đến hết ngày 29/8/2014. Em vẫn làm hồ sơ nhập học bình thường nếu thiếu giấy khai sinh.
              Originally posted by 14520242 View Post
              lúc nào thì hết hạn bo? sung vậy ạ? giờ em gữi giấy khai sinh về thanh hoá để ngta làm rồi nhập học vẫn được chứ ạ?

Comment

• Chào em,
                Lý lịch sinh viên là trong quá trình của em ở địa phương, cái này bắt buộc họ phải xác nhận những thông tin em khai trong đó là đúng.
                Originally posted by 14520870 View Post
                Mọi người cho mình hỏi mình đem SYLL ra UBND bảo họ xác nhận thì họ nói phải có giấy báo nhập học mới làm. Giờ làm thế nào?

Comment

• Chào em,
                  Em phải lưu lại và hệ thống sẽ hiện ra file pdf và em in ra đem ra địa phương xác nhận nha, nhớ dán ảnh vào nha.
                  Originally posted by 14520948 View Post
                  cho em hỏi lý lịch chỉ cần làm theo mẫu web rồi lưu thôi à.có cần phải in ra và xác nhận của địa phương như mấy năm trước không? e cảm ơn !!!

Comment

• Chào em,
                    Em nên tra cứu giấy báo nhập học online hoặc em có thể xem lại bài #1 của anh Hiệp đăng nha. Phải đọc kỹ những thông tin đã có sẵ nha.
                    Originally posted by 14520326 View Post
                    em ở xa ( Miền núi, Quảng Ngãi), ma chưa có giay bao nhap hoc, vây nếu giấy bao về muộn sau ngày 10/8, em vao trường không có giấy bao có nhập hoc được không? nếu được thì cần thực hiện những việc gì? thủ tục gì, em là diện ts THUỘC CHƯƠNG TRÌNH CHẤT LƯỢNG CAO. ( CÓ GIẤY BÁO NHẬP HỌC TRÊN wED). XIN TRẢ LỜI EM CẢM ƠN THẦY.

Comment

• Chào em,
                      Em có thể nộp phiếu khám sức khoẻ đó.
                      Originally posted by 14520810 View Post
                      cho e hỏi giấy khám sức khỏe của e ghi là không phát hiện bệnh lý chứ không ghi là đủ sức khỏe học đại học . mặc dù ở phần lý do e có ghi là đi học ( bác sĩ còn ghi kế bên là khám theo yêu cầu ) vậy trường có chấp nhận k ạ .

Comment

• Thầy ơi cho em hỏi. Giấy khám sức khỏe trường yêu cầu dán ảnh 4x6. Nhưng em lỡ dán ảnh 3x 4 và đã đóng dấu giáp lai luôn rồi. Vậy có sao không thầy? Có cần phải đi làm lại không thầy???

Comment

• Chào em,
                          Sau mắt chưa biết có sao chứ trước mắt có sao, đã thông báo là dán ảnh 4x6 mà em lại dán 3x4 Nhưng em cứ nộp bình thường nha.
                          Originally posted by 14520248 View Post
                          Thầy ơi cho em hỏi. Giấy khám sức khỏe trường yêu cầu dán ảnh 4x6. Nhưng em lỡ dán ảnh 3x 4 và đã đóng dấu giáp lai luôn rồi. Vậy có sao không thầy? Có cần phải đi làm lại không thầy???

Comment

• Em đi làm giấy khám sức khỏe ngày 1/8 nên không thấy thông báo phải dán ảnh 4x6, nên em lỡ dán ảnh 3x 4 phông nền màu xanh và đã đóng dấu giáp lai rồi. Vậy em nộp cho trường được không hay là em phải đi làm lại????

Comment

• Ở #150 đã trả lời rồi mà em

Comment

• Em có vài thắc mắc
                                1. "Kiểm tra đầu vào Tiếng Anh ngay sau khi làm thủ tục nhập học" là mình làm xong hồ sơ rồi mới có lịch thi tiếng Anh hả thầy ?
                                2. "- Lễ khai giảng sáng ngày 25/8/2014." Mới có ngày thôi, còn giờ giấc thì ntn ạ ?
                                "- Bắt đầu học chính thức 25/8/2014."
                                3. "01 ảnh cỡ 3x4 và 01 ảnh cỡ 4x6" (3x4 dán vào đâu còn 4x6 dán vào đâu vậy ạ), nếu như em đã có hình nhưng nền xanh có sao ko ạ, em thấy nên trắng với xanh cũng như nhau thôi, vì nếu đi chụp lại thì mất công lắm ạ ^^!
                                4. Em có tờ giấy khai sinh ghi là "Bản Sao" được làm từ năm 1996, xài từ cấp 1 đến cấp 3 luôn rồi ạ, vậy bây h có cần phải làm giấy mới không?
                                5. Bản Photo học bạ là photo nguyên cuốn kể cả bìa y chang như cuốn gốc luôn đúng ko thầy?
                                6. "Giấy giới thiệu sinh hoạt Đoàn (sổ Đoàn), Đảng (nếu có)": Nếu như không có thì có sao ko ạ, vì em ko có sổ đoàn, mặc dù có vào đoàn rồi ?
                                7. "Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có)": Em là con trai nhưng đi khám nghĩa vụ quân sự hai lần rồi không thấy có giấy tờ gì cả (lên khám sơ qua rồi về thôi), vậy giờ em biết kiếm 2 cái giấy đó ở đâu, nếu không có thì có sao không?
                                8. "Giấy chứng nhận sức khỏe" Ra bệnh viện đóng tiền khám là có luôn đúng không thầy, có cần phải in ra theo mẫu không ?
                                9. Nếu miễn giảm học phí thì có thể cho em biết tối đa được giảm là bao nhiêu không (vì em học chương trình chất lượng cao tới 12tr5 một HK lận )
                                10. Ktx trường là như thế nào vậy thầy, nếu vừa ở KTX vừa ở nhà có sao không hay chỉ ở 1 trong 2 ?
                                P/s: Cảm ơn các thầy nhiều!

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X