Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bản sao trích lục giấy khai sinh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bản sao trích lục giấy khai sinh

Em không hiểu tại sao nhà trường lại cần bản trích lục giấy khai sinh? Trong khi đó em vẫn thường dùng bản sao hoặc photo công chứng. Nhà trường đòi hỏi như vậy là để làm gì? Em mong có một lời giải thích thấu đáo
    Success comes to you when you develop the ability and took the opportunity of yourself! Think more and listen more than you'll find yourself so different :funny:

Chào em,
    Căn cứ theo thông tư hướng dẫn http://www.moj.gov.vn/huongdannv/Lis...spx?ItemId=357
    Em xem phần Danh mục II: Các biểu mẫu hộ tịch được đăng tải trên Cổng thông tin điện tử của Bộ Tư pháp. Phần 18 biểu mẫu bản sao trong đó có Giấy khai sinh ( bản sao)
    Còn tại sao gọi là bản trích lục GKS vì em dùng bản chính để xin trích lục lại bản sao.

Originally posted by 14521093 View Post
    Em không hiểu tại sao nhà trường lại cần bản trích lục giấy khai sinh? Trong khi đó em vẫn thường dùng bản sao hoặc photo công chứng. Nhà trường đòi hỏi như vậy là để làm gì? Em mong có một lời giải thích thấu đáo

Comment

cho e hỏi bản sao giấy khai sinh cũ như thế này có được chấp nhận ko ạ?WP_20140806_001.jpg

Comment

Chào em,
        Mẫu này không được áp dụng nữa, em nên nói Ba Mẹ lấy bản chính giấy khai sinh ra phường/xã xin trích lục lại giấy khai sinh nha.
        Originally posted by 14520113 View Post
        cho e hỏi bản sao giấy khai sinh cũ như thế này có được chấp nhận ko ạ?[ATTACH=CONFIG]13786[/ATTACH]

Comment

Nhưng khi bố em đưa bản chính ra xã thì họ bảo bố em đi photo công chứng là được. Bây giờ em phải làm sao đây?
          Success comes to you when you develop the ability and took the opportunity of yourself! Think more and listen more than you'll find yourself so different :funny:

Comment

Nhưng khi bố em đưa bản chính ra xã thì họ bảo bố em đi photo công chứng là được. Bây giờ em phải làm sao đây?
            Cái này mình làm rồi. Bạn ra ủy ban Xã\Phường yêu cầu được cấp bản trích lục thôi. Do người ta làm biếng ấy, chứ bạn cứ xin thì người ta sẽ làm cho bạn thôi. Nói là trường bắt buộc phải cso bản trích lục

Comment

Em có thể nộp bản sao trích lục giấy khai sinh mẫu BTP/HT-2006-KS.1.a được không ạ?Hay bắt buộc phải là mẫu TP/HT-2010-KS.1.a?

Comment

trích lục giấy khai sinh có phải là bản sao có màu phải ko ạ?

Comment

Họ bảo trích lục là photo công chứng, bố mẹ em cũng đau đầu về mấy cái thủ tục của trường lắm rồi, bây giờ lại bảo bố ra xin trích lục chắc bố em điên lên mất . . .

Comment

Chào các bạn,
                    Các bạn nên xem kỹ phần trả lời nha
                    Căn cứ theo thông tư hướng dẫn http://www.moj.gov.vn/huongdannv/Lis...spx?ItemId=357
                    Em xem phần Danh mục II: Các biểu mẫu hộ tịch được đăng tải trên Cổng thông tin điện tử của Bộ Tư pháp. Phần 18 biểu mẫu bản sao trong đó có Giấy khai sinh ( bản sao)
                    Còn tại sao gọi là bản trích lục GKS vì em dùng bản chính để xin trích lục lại bản sao.

Comment

bản photo của giấy khai sinh đem công chứng ko có giá trị như các thứ giấy tờ photo công chứng khác nhé
                      trích lục giấy khai sinh sẽ có chữ "bản sao"
                      và nên dùng giấy trích lục khai sinh được trích lục trong thời gian gần nhất, để cập nhật mẫu mới

Comment

Họ bảo trích lục là photo công chứng, bố mẹ em cũng đau đầu về mấy cái thủ tục của trường lắm rồi, bây giờ lại bảo bố ra xin trích lục chắc bố em điên lên mất . . .
                        Thì bạn tự đi, khỏi kêu bố

Comment

anh nhớ năm anh làm giấy, đem bản photo của giấy khai sinh ra Ủy ban kêu người ta công chứng người ta cười laster:
                          Originally posted by 14520071 View Post
                          Thì bạn tự đi, khỏi kêu bố

Comment

Em lớn rồi thì nên tự đi làm. Không nên để bố mẹ đi làm.
                            Thủ tục này là thủ tục chung của nhà nước qui định.

Comment

Bản sao trích lục giấy khai sinh là BẢN SAO giấy khai sinh mà mỗi lần chuyển cấp mấy bạn phải nộp đó. Sao mấy bạn lăn tăn thế nhở. Không biết thì cứ cầm bản gốc giấy khai sinh lên xã/phường bảo họ mình muốn sao giấy khai sinh, là họ làm thôi.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X