Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bản sao trích lục giấy khai sinh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Em sinh ở tỉnh Vĩnh Long, làm giấy ks cũng ở đó. Hiện tại e sống ở Bến Tre, e có ra UBND nhờ họ trích lục gks. Họ bảo rằng muốn trích lục thì phải qua Vĩnh Long làm chứ họ ko làm dc. Nhưng vì đường xa nên e khó mà đi đc, mong thầy cô tư vấn jup e xem có biện pháp nào # k ạ. Ko bik có phải ở xã họ lười mà đùn đẩy trách nhiệm ko nữa. Mong thầy cô jup đỡ
    Last edited by 14521027; 06-08-2014, 18:30.

Comment

Originally posted by 14521093 View Post
      Họ bảo trích lục là photo công chứng, bố mẹ em cũng đau đầu về mấy cái thủ tục của trường lắm rồi, bây giờ lại bảo bố ra xin trích lục chắc bố em điên lên mất . . .
      Tớ làm dc rồi này bạn....bạn tải file theo mẫu của trường mình ý, in ra rồi về nhìn theo bản chính mà viết đầy đủ vô, sau đó đem ra xã bảo ng ta kí cho, b cứ bảo là trường em bắt thế là họ kí cho rồi đóng dấu à, nhất định k dc công chứng nhé :smile:

Comment

Chào em,
        Muốn trích lục thì em phải về địa phương nơi em đã đăng ký hộ tịch nha. Em qua Bến Tre thì đâu ai trích lục cho em, chỉ nơi nào lưu giữ hộ tịch thì nơi đó mới có căn cứ để trích lục cho các bạn.
        Từ Bến Tre về Vĩnh Long không mất nhiều thời gian đâu, chị cũng ở Bến Tre nè em
        Originally posted by 14521027 View Post
        Em sinh ở tỉnh Vĩnh Long, làm giấy ks cũng ở đó. Hiện tại e sống ở Bến Tre, e có ra UBND nhờ họ trích lục gks. Họ bảo rằng muốn trích lục thì phải qua Vĩnh Long làm chứ họ ko làm dc. Nhưng vì đường xa nên e khó mà đi đc, mong thầy cô tư vấn jup e xem có biện pháp nào # k ạ. Ko bik có phải ở xã họ lười mà đùn đẩy trách nhiệm ko nữa. Mong thầy cô jup đỡ

Comment

Trời, chứ ở địa phương em làm gì mà không có mẫu giấy khai sinh trích lục mà em phải in ra viết tay vào
          Originally posted by 14520709 View Post
          Tớ làm dc rồi này bạn....bạn tải file theo mẫu của trường mình ý, in ra rồi về nhìn theo bản chính mà viết đầy đủ vô, sau đó đem ra xã bảo ng ta kí cho, b cứ bảo là trường em bắt thế là họ kí cho rồi đóng dấu à, nhất định k dc công chứng nhé :smile:

Comment

Em có cùng trường hợp như bạn nhưng sinh ở thanh hóa nhưng vào bình thuận sống được vài năm z giờ muốn trích lục gks phải về tận thanh hóa làm lại à

Comment

Chào em,
              Em phải về địa phương xin trích lục lai và em có thể nộp bổ sung sau nha.
              Originally posted by NHTP_2402 View Post
              Em có cùng trường hợp như bạn nhưng sinh ở thanh hóa nhưng vào bình thuận sống được vài năm z giờ muốn trích lục gks phải về tận thanh hóa làm lại à

Comment

Ôi kinh dị vậy trời z phải về tận thanh hóa hả trời :confuse:

Comment

em có bản trích lục được cấp năm 2004,vậy có cần làm lại ko ?

Comment

Originally posted by vidtn View Post
                    Trời, chứ ở địa phương em làm gì mà không có mẫu giấy khai sinh trích lục mà em phải in ra viết tay vào
                    Hê....e sợ k giống nên in ra luôn, chắc bắp :surrender:

Comment

DSC_0076.jpg cho e hỏi bản này dùng được ko ạ ?

Comment

Originally posted by 14520266 View Post
                        [ATTACH=CONFIG]13815[/ATTACH] cho e hỏi bản này dùng được ko ạ ?
                        Không được rồi.
                        Đến UBND xã mà mình đăng ký rồi bảo người ta làm, nếu muốn đảm bảo thì làm một bản mẫu, chép vào usb rồi mang đến đó cho họ ghi vào rồi in.
                        Chỗ xã mình vùng sâu mà họ làm chuyên nghiệp, đưa cái 5 phút sau họ in cho tới 5 bản. Lấy 5k.
                        Chữ ký mà không chèn được hình thì thôi không ký nữa.

Comment

Năm nào cũng đau đầu vụ này. ). các bạn có thể nhờ người thân ở quê (Nơi đăng kí hộ tich) làm dùm cũng được chắc k phiền lắm đâu. Mình sinh ra ở Hà Tĩnh nhưng lớn lên ở Đồng Nai, năm nhập học cũng cần gọi về Hà Tĩnh nhờ Bác mình lên làm giúp, 9h lên làm tầm 11h có luôn cả bản chính lẫn bản sao. ).
                          Trang cá nhân của t này: ----->>>https://www.facebook.com/12520484ntt <<<-----
                          Email của t này: ----->>> 12520484@gm.uit.edu.vn <<<-----
                          Yahoo này: takemetoyourheart1212@yahoo.com.vn

Comment

Cho em hỏi là phải làm lại bản sao theo mẫu 2006 như đã nêu trên hay là mẫu mới hơn có được không ạ ?

Comment

vậy là có thể bổ sung sau phải không mấy thầy , hic em ở xa quê quá , gửi fax củng mất mấy ngày , không kịp nửa rồi laster:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X