Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn cách tính điểm mới!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 14520892 View Post
    nếu em đâu nguyện vọng phân ban 2 vậy có bị coi là thấp hơn điểm chuẩn của trường hk ạ?
    Nguyện vong phân ngành 2 (NVPN2) chứ em.
    Nếu em nhận được giấy báo thì em đủ điều kiện học ở Trường.

Originally posted by rockcongtu View Post
    Dạ thầy cho em hỏi theo cách tính cũ thì em đc 26 điểm ( em ở khu vực 2NT ) nên đậu vào chương trình CLC ngành KTMT. Nhưng nếu với cách tính điểm mới thì em được 26,3333 tức là làm tròn thành 26,5 đúng ko thầy? Và như vậy em có được vào lớp chính quy ngành KTMT đc không ạ? Vì hoàn cảnh gia đình cũng không khá giả lắm, nên em xin hỏi nếu như vậy thì em có thể chuyển qua lớp bình thường được không ạ ?
    Originally posted by 14520511 View Post
    Em xin giấy báo điểm vì phải học lớp chất lượng cao với học phí cao, giờ tính điểm của em theo cách mới là 25 + 1*4/3 = 26.33333 làm tròn thành 26.5 phải không thầy ? Nếu không phải mà vẫn nhập học (với hy vọng 26.5 sẽ được vào học đúng nv1) thì sẽ lớn chuyện
    Originally posted by 14521001 View Post
    Sao mọi người hay nhỉ? Hỏi mà ai cũng chỉ trả lời 1 câu: Cứ nhập học đi đã :|
    Em muốn hỏi là giờ thay đổi cách tính điểm, e được 28,5 là đậu KTPM theo điểm chuẩn cũ thì e có CHẮC CHẮN được học KTPM ko. Chứ đừng nói Nhập học đi rồi tính, đâu phải chuyện đùa mà cứ nói vậy!
    Originally posted by 14520241 View Post
    thêm điểm thì có dc chuyển từ CLC về NVPN không nhỉ??? :unhappy:
    Em chờ thứ 2 sẽ có thông tin nhé. Cá nhân Tôi nghĩ là sẽ ưu tiên quyền lợi thí sinh.

Originally posted by 14521092 View Post
    Em hỏi là có khi nào lại sửa điểm rồi nâng điểm chuẩn lên không? Rồi hóa ra đủ điểm lại thành thiếu ấy :sosad:
    Originally posted by 14520297 View Post
    vậy rốt cuộc là điểm chuẩn có thay đổi gì không ạ thưa thầy? Em hoang mang quá
    Tôi thấy cái này http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2014.html chưa đổi thì các bạn cứ chuẩn bị lên đường ... nhập học.

Originally posted by khoclocvn
    Nếu điểm của bạn đạt nguyện vọng 1 thì không được xét nguyện vọng 2 nữa nhé, một là đi học nv đó 2 là sang năm thi lại
    Đúng.

Originally posted by 14521038 View Post
    Sau khi làm thủ tục nhập học hay khi nào vậy anh? Giả sử em trúng tuyển nv1b, xét điểm mới em trúng tuyển nv1a...mà em muốn theo học nv1b luôn thì có được không? laster:
    Được em ơi. Em email về phongdaotaodh@uit.edu.vn và cc cho ctsv@uit.edu.vn sớm đi.

Originally posted by Nguyễn Viết Thành Chương View Post
    Sao cứ thay đổi xoành xoạch vậy nhỉ? :3 Mà nghe nói làm thẻ sinh viên rồi cũng thấy yên tâm
    Tôi đã nói các bạn cứ yên tâm mà :-)

Originally posted by rockcongtu View Post
    dạ em hỏi để biết có chuyển được không rồi nộp học phí đó thầy nếu chuyển được thì khi làm thủ tục là mình chuyển luôn và nộp học phí như lớp bình thường hay sao ạ
    Em yên tâm. Nếu đã lỡ đóng tiền CLC mà UIT chuyển bạn xuống lớp thường thì bạn được trả tiền lại.

Originally posted by 13520761 View Post
    Tình hình là e thi đc 25,5đ đã x2 toán và +điểm vùng(kv 2-NT) dự kiến là rớt...nhưng theo cách tính điểm mới thì e được 25,888...vậy e có được làm tròn 26 và đậu vào clc ko ạ?
    13520761 sao mà thi ????
    Em chờ thông tin mới nhé.

Originally posted by 14520241 View Post
    Em có giấy báo trúng tuyển CLC KTMT nhưng nếu theo cách tính điểm mới thì em đủ để vào PN2 em đã đăng kí thì có chuyển ngành đc không thầy? Vậy em vẫn làm thủ tục nhập học và đóng học phí CLC bình thường hay đợi thông báo của trường hả thầy?
    Em yên tâm. Nếu đã lỡ đóng tiền CLC mà UIT chuyển bạn xuống lớp thường thì bạn được trả tiền lại.

Comment

Minh cung 25.5! Trường tính theo cách tính điểm mới thì vừa đủ điểm đậu! mình nghĩ những bạn đã có giấy báo rồi sẽ không bị thay đổi kết quả đâu, có chăng là tạo thêm cơ hội cho những bạn 25.5 thôi! mà sao không thấy trường trả lời nhỉ! haz

Comment

Originally posted by thienlong View Post
        Minh cung 25.5! Trường tính theo cách tính điểm mới thì vừa đủ điểm đậu! mình nghĩ những bạn đã có giấy báo rồi sẽ không bị thay đổi kết quả đâu, có chăng là tạo thêm cơ hội cho những bạn 25.5 thôi! mà sao không thấy trường trả lời nhỉ! haz
        có thầy trả lời rồi mà. chỉ là chưa có thông báo chính thức của trường thôi. chắc phải thứ 2 làm việc thì mới có thông báo. mà không chỉ những bạn 25.5 mà hầu hết những bạn có điểm ưu tiên đều ảnh hưởng. có thể lên ngành trên. :happy:

Comment

Tính theo cách cũ em được 26đ đậu CLC KTMT , tính theo cách mới em được 26.25 vậy có khả năng đậu ngành KTMT 26.5đ không thầy

Comment

"Chờ thứ 2 mới có thông tin"!!! hic, sáng thức 2 em đi nhập học, lỡ có gì thay đổi thì chẳng lẻ lại đi về....hoang mang

Comment

Thứ 2 mới thông báo...... Ngày đó em lên làm thủ tục mà...... Lỡ thay đổi cái đi về lại á...... :sweat:

Comment

Có khi nào bị chuyển ngành không thầy :go:
                Thời gian không chờ đợi ta :boss::boss::boss:

Comment

Đang hóng tới thứ 2 xem tình hình vụ điển chuẩn ntn? sao giờ đậu đh rồi mà cảm thấy ko vui và hứng khởi như lúc mới thi nữa,cảm thấy chán nản

Comment

em có giấy báo online, có điểm chuẩn thầy đã bảo đang làm thẻ svien, mai lên đường la vừa ^^ nghe nói truog gần hồ đá, mai có gì ghé qua đó luôn

Comment

Originally posted by 09520110 View Post
                      Theo công thức mới nhất trong báo Dân trí vừa update thì cách tính là [Điểm 2 môn thi + điểm môn thi chính* 2] + điểm ưu tiên (nếu có)*4/3 nên những bạn nào có điểm ưu tiên thì mới ảnh hưởng và có thể là tin vui với những bạn thiếu 0.5. Ví dụ như bạn thi được 24 điểm (Toán 6 x 2 + Lý 6 + Hóa 6) và và bạn ở Kv1 thì nếu theo cách tính cũ bạn sẽ được 25.5 bạn rớt nhưng cách tính mới thì bạn sẽ được là 24 + 1.5 * 4/3 = 26đ và bạn sẽ đậu vào các chương trình đặc biệt của trường.

Ý kiến riêng của mình là vậy
                      cầu mong là bạn đúng mình 26 điểm kv 1 sẽ dc 26.5

Comment

Nhưng mà hôm nay bắt đầu nhập học rồi, ko biết có được sửa ngành ko

Comment

Originally posted by 14520902 View Post
                          cầu mong là bạn đúng mình 26 điểm kv 1 sẽ dc 26.5
                          cậu giống tớ , cầu mong là thế, kaka

Comment

LHQC

Collapse
                          Working...
                          X