Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn cách tính điểm mới!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ tư vấn cách tính điểm mới!!

Em đọc báo http://m.dantri.com.vn/tin-tuyen-sin...uan-927977.htm thấy hoang mang quá mọi người ạ! Có khi nào đậu lại thành rớt không ạ? Bộ làm càng ngày càng rối mà!!

Năm nay, có một điểm mới mà ít thí sinh để ý. Đó là điểm ưu tiên sẽ thay đổi nếu có môn nhân hệ số 2. Cụ thể, điểm ưu tiên nếu nhân hệ số môn thi chính sẽ bằng 1,3 lần điểm ưu tiên so với không có môn thi chính.
    Vậy trường mình có áp dụng cách tính này cho thí sinh trong giấy báo. Nếu có, điểm chuẩn có thay đổi không?

Comment

Tình hình là chờ đợi xem thế nào đã laster:
      Dám "Nghĩ-làm", Dám "Khác biệt", Dám "Thành công" :brick:

Comment

nghe bảo gửi giấy báo nhập học hết rồi mà? Nên nếu có thì có lẽ là áp dung từ năm sau thôi chứ trường ta nhanh gọn lẹ . Tò mò về cách giải quyết của trường

Comment

có thể hủy kết quả thì sao :sogood:
          Dám "Nghĩ-làm", Dám "Khác biệt", Dám "Thành công" :brick:

Comment

Cầu mong mọi chuyện tốt lành!!!

Comment

Mình cũg đang lo. Năm nay có nhiều thay đổi quá

Comment

thấy giấy báo online bỏ chữ dự kiến rồii :funny: ko lẽ làm hồ sơ hết rồi lại bị đánh rớt :canny:
                Thời gian không chờ đợi ta :boss::boss::boss:

Comment

) không có vụ đó đâu, các bạn đã được làm hết thẻ, tài khoản ( ngần hàng để đóng học phí cho trường ):sexy: thì làm sao mà rớt được , trường cũng đã gửi giấy báo chính thức đi rồi còn lo lắng nữa là sao ?
                  :sexy::sexy::sexy: BMSG

Comment

Theo công thức mới nhất trong báo Dân trí vừa update thì cách tính là [Điểm 2 môn thi + điểm môn thi chính* 2] + điểm ưu tiên (nếu có)*4/3 nên những bạn nào có điểm ưu tiên thì mới ảnh hưởng và có thể là tin vui với những bạn thiếu 0.5. Ví dụ như bạn thi được 24 điểm (Toán 6 x 2 + Lý 6 + Hóa 6) và và bạn ở Kv1 thì nếu theo cách tính cũ bạn sẽ được 25.5 bạn rớt nhưng cách tính mới thì bạn sẽ được là 24 + 1.5 * 4/3 = 26đ và bạn sẽ đậu vào các chương trình đặc biệt của trường.

Ý kiến riêng của mình là vậy

Comment

Originally posted by 09520110 View Post
                      Theo công thức mới nhất trong báo Dân trí vừa update thì cách tính là [Điểm 2 môn thi + điểm môn thi chính* 2] + điểm ưu tiên (nếu có)*4/3 nên những bạn nào có điểm ưu tiên thì mới ảnh hưởng và có thể là tin vui với những bạn thiếu 0.5. Ví dụ như bạn thi được 24 điểm (Toán 6 x 2 + Lý 6 + Hóa 6) và và bạn ở Kv1 thì nếu theo cách tính cũ bạn sẽ được 25.5 bạn rớt nhưng cách tính mới thì bạn sẽ được là 24 + 1.5 * 4/3 = 26đ và bạn sẽ đậu vào các chương trình đặc biệt của trường.

Ý kiến riêng của mình là vậy
                      Vậy có khi nào điểm chuẩn dự kiến trước đó sẽ...tăng :shock:

Comment

Theo mình nghĩ là giấy báo đã được gởi rồi + có thể có một số bạn đã đóng HP qua ngân hàng rồi nên không có chuyện điểm chuẩn tăng được đâu chỉ có các bạn theo dạng mình nói trúng tuyển thêm mà thôi.

Comment

Originally posted by 14520595 View Post
                          Vậy có khi nào điểm chuẩn dự kiến trước đó sẽ...tăng :shock:
                          Các bạn cứ yên tâm. P.CTSV đang in thẻ SV cho các bạn.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                            Các bạn cứ yên tâm. P.CTSV đang in thẻ SV cho các bạn.
                            Vậy là mọi chuyện không có gì thay đổi hả thầy
                            Thời gian không chờ đợi ta :boss::boss::boss:

Comment

Như vậy là điểm chuẩn sẽ không tăng đúng không ạ? Và thầy cho em hỏi thêm là em nộp hồ sơ tại UIt thì lên đó lấy giấy báo được không ạ? ( vì em thấy web ghi là nhận tại nơi nộp HS)

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X