Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi ngu] Về giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi ngu] Về giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự.

Em bây giờ đã đủ 18 tuổi, nhưng chưa nhận được giấy yêu cầu đi khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự.
    Trong giấy báo online có ghi là "nếu có" nên e nghĩ là k có cũng được. Nhưng đọc trên forum thì mấy bạn lại nói là phải có.
    Vậy kết luận là có nhất thiết cần giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự và giấy xác nhận đăng ký vắng mặt không ạ?
    .
    p/s: Lẽ ra là em không nên tạo thớt mới, nhưng mà mỗi lần hỏi trên thớt người ta thì chả có ai trả lời cả :confuse:
    Chữ ký mà không chèn được hình thì thôi không ký nữa.

Originally posted by 14520275 View Post
    Em bây giờ đã đủ 18 tuổi, nhưng chưa nhận được giấy yêu cầu đi khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự.
    Trong giấy báo online có ghi là "nếu có" nên e nghĩ là k có cũng được. Nhưng đọc trên forum thì mấy bạn lại nói là phải có.
    Vậy kết luận là có nhất thiết cần giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự và giấy xác nhận đăng ký vắng mặt không ạ?
    .
    p/s: Lẽ ra là em không nên tạo thớt mới, nhưng mà mỗi lần hỏi trên thớt người ta thì chả có ai trả lời cả :confuse:
    Chào em giấy đó là Giấy đăng ký NVQS chứ không phải giấy triệu tập đi khám sức khỏe NVQS. Theo qui định nam công dân từ 17 tuổi phải đi đăng ký NVQS tại địa phương, sau khi đăng ký NVQS em mới có thể đăng ký tạm vắng NVQS
    Hai giấy trên là em phải nộp nhé, có thể bố sung sau.

Comment

Vậy tại sao trong giấy báo lại có chữ "nếu có" vậy ạ?

Comment

Originally posted by 14520275 View Post
        Vậy tại sao trong giấy báo lại có chữ "nếu có" vậy ạ?
        Vì giấy này em có thể bố sung sau và các ban nữ không phải làm giấy này.

Comment

E cảm ơn :happy:

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X