Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giấy đăng ký NVQS và giấy Tạm vắng NVQS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Em đăng ký giấy nghĩa vụ vụ quân sự lần đầu ở địa phương khác bây giờ em chuyển nhà nên người ta chỉ cho giấy xác nhận đăng ký bổ xung đc không thầy.

Comment

Originally posted by ryu View Post
      Em đăng ký giấy nghĩa vụ vụ quân sự lần đầu ở địa phương khác bây giờ em chuyển nhà nên người ta chỉ cho giấy xác nhận đăng ký bổ xung đc không thầy.
      Được. Em cứ mang lên P.CTSV xem xét.

Comment

Originally posted by toannv View Post
        Được. Em cứ mang lên P.CTSV xem xét.
        Cảm ơn thầy, thầy cho em hỏi luôn là em nộp hồ sơ tại trường thì ngày mai nhận giấy báo nhập học rồi làm thủ tuc luôn hả thầy. Sổ Đoàn có thể gia hạn thêm thời gian không thầy. Em xin cảm ơn.

Comment

Originally posted by ryu View Post
          Cảm ơn thầy, thầy cho em hỏi luôn là em nộp hồ sơ tại trường thì ngày mai nhận giấy báo nhập học rồi làm thủ tuc luôn hả thầy. Sổ Đoàn có thể gia hạn thêm thời gian không thầy. Em xin cảm ơn.
          Đúng rồi em. Một số giấy tờ còn thiếu thì em bổ sung sau, miễn là trước 29/08

Comment

dạ thầy ơi cho con hỏi, trong hồ sơ nhập học có yêu cầu nộp giấy chứng nhận đăng ký NVQS, giấy này là dành cho thanh niên 17 tuổi trở lên, mà từ lúc con 17 tuổi cho đến khi thi đại học xong không có ai bên phường hay quận bảo đi đăng ký nghĩa vụ hết, cũng không có kêu đi khám luôn, có 1 lần lên ghi tên lại vậy rồi thôi không kêu gì nữa. Đến lúc con thi xong đại học thì tới nhà đưa thông báo bảo là 31/8 ko có giấy nhập học đại học thì ko đc tạm hoãn nữa. Hồi trưa này con mới lên phường hỏi, trên đó người ta nói phải xem xét lại trường hợp của con, vì giấy chứng nhận đăng ký NVQS là phải khám sức khỏe rồi, với lại trên quận mới được ký, mà quận chỉ ký theo đợt thôi. Con thấy như vậy mất thời gian quá, sợ không kịp ngày 29.8 để bổ sung hồ sơ, bây giờ con phải làm sao thầy. Hồ sơ tới 29/8 không bổ sung kịp có bị gì không thầy.

Comment

Originally posted by toannv View Post
              Em nhờ người nhà xin lại, sau đó gởi vào cho em.
              lúc trước em đăng kí nghĩa vụ ở quê sau đó em chuyển hộ khẩu đi vào nam và ôn thi lại giờ không có hộ khẩu ngoài quê sợ ng ta k cho xin lại nữa (

Comment

Thầy ơi cho em hỏi. Ở mục 11 có yêu cầu nộp giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự, trường mình sẽ nhận bản chính hay bản sao (đối chứng với bản chính - bản sao có công chứng) vậy thầy? (Vì hôm qua khi lên xã đội để làm giấy tạm vắng thì họ yêu cầu giữ bản chính như giấy tờ tùy thân vì đó là giấy chỉ cấp 01 lần, không xét cấp lại sau này). Em cám ơn thầy nhiều ạ :haha:
                - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Thầy ơi,em có thể nộp "GIẤY XÁC NHẬN đăng kí Nghĩa vụ quân sự lần đầu" được không ạ?Trong đó có dòng "Nay Ban CHQS xã xác nhận cho công dân có tên trên sử dụng cho việc hoãn thi hành NVQS trong thời bình để học tập tại các trường"

Comment

em đọc ở hướng dẫn làm hồ sơ nhập học có :
                    10. Sổ Đoàn, giấy giới thiệu sinh hoạt Đảng (nếu có).
                    11. Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có).
                    vậy em không nộp được không ??

Comment

Originally posted by 14521002 View Post
                      dạ thầy ơi cho con hỏi, trong hồ sơ nhập học có yêu cầu nộp giấy chứng nhận đăng ký NVQS, giấy này là dành cho thanh niên 17 tuổi trở lên, mà từ lúc con 17 tuổi cho đến khi thi đại học xong không có ai bên phường hay quận bảo đi đăng ký nghĩa vụ hết, cũng không có kêu đi khám luôn, có 1 lần lên ghi tên lại vậy rồi thôi không kêu gì nữa. Đến lúc con thi xong đại học thì tới nhà đưa thông báo bảo là 31/8 ko có giấy nhập học đại học thì ko đc tạm hoãn nữa. Hồi trưa này con mới lên phường hỏi, trên đó người ta nói phải xem xét lại trường hợp của con, vì giấy chứng nhận đăng ký NVQS là phải khám sức khỏe rồi, với lại trên quận mới được ký, mà quận chỉ ký theo đợt thôi. Con thấy như vậy mất thời gian quá, sợ không kịp ngày 29.8 để bổ sung hồ sơ, bây giờ con phải làm sao thầy. Hồ sơ tới 29/8 không bổ sung kịp có bị gì không thầy.
                      Em nhờ quận đội xác nhận cho em là được.

Originally posted by 14520105 View Post
                      lúc trước em đăng kí nghĩa vụ ở quê sau đó em chuyển hộ khẩu đi vào nam và ôn thi lại giờ không có hộ khẩu ngoài quê sợ ng ta k cho xin lại nữa (
                      Em có hộ khẩu ở đâu thì xin giấy này ở đó em ơi.

Originally posted by 14520002 View Post
                      Thầy ơi cho em hỏi. Ở mục 11 có yêu cầu nộp giấy đăng ký nghĩa vụ quân sự, trường mình sẽ nhận bản chính hay bản sao (đối chứng với bản chính - bản sao có công chứng) vậy thầy? (Vì hôm qua khi lên xã đội để làm giấy tạm vắng thì họ yêu cầu giữ bản chính như giấy tờ tùy thân vì đó là giấy chỉ cấp 01 lần, không xét cấp lại sau này). Em cám ơn thầy nhiều ạ :haha:
                      Em có thể nộp bản photo cô chứng hay em photo ra và mang theo bảng gốc để các anh chị thu hồ sơ đối chiếu.

Originally posted by 14520680 View Post
                      Thầy ơi,em có thể nộp "GIẤY XÁC NHẬN đăng kí Nghĩa vụ quân sự lần đầu" được không ạ?Trong đó có dòng "Nay Ban CHQS xã xác nhận cho công dân có tên trên sử dụng cho việc hoãn thi hành NVQS trong thời bình để học tập tại các trường"
                      Đó là giấy VM, còn giấy ĐK nữa em.

Originally posted by 14520982 View Post
                      em đọc ở hướng dẫn làm hồ sơ nhập học có :
                      10. Sổ Đoàn, giấy giới thiệu sinh hoạt Đảng (nếu có).
                      11. Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận – huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường – xã nơi cư trú cấp (nếu có).
                      vậy em không nộp được không ??
                      Em là nam hay nữ? Nếu nữ hay SV nam nhưng có lý do chính đáng sẽ không phải nộp giấy này., Còn lại các bạn nộp hết.

Comment

dạ cho em hỏi...: Em đang làm DÂN QUÂN TỰ VỆ(đội cơ động) ở phường.. thế em có phải nộp giấy "xác nhận đăng kí vắng mặt" nữa không...??? nếu mà vẫn nộp thì cho em hỏi phải nộp giấy gì... cách nộp ra sao..?? mong anh, chị , thầy cô trả lời sớm để em có thể thu xếp...!! Cảm ơn..!

Comment

Hôm đăng kí nhập học,em nộp luôn bản chính giấy xác nhận đăng kí NVQS rồi,vậy có sao không ạ?

Comment

Originally posted by 14520226 View Post
                            dạ cho em hỏi...: Em đang làm DÂN QUÂN TỰ VỆ(đội cơ động) ở phường.. thế em có phải nộp giấy "xác nhận đăng kí vắng mặt" nữa không...??? nếu mà vẫn nộp thì cho em hỏi phải nộp giấy gì... cách nộp ra sao..?? mong anh, chị , thầy cô trả lời sớm để em có thể thu xếp...!! Cảm ơn..!
                            Originally posted by 14520680 View Post
                            Hôm đăng kí nhập học,em nộp luôn bản chính giấy xác nhận đăng kí NVQS rồi,vậy có sao không ạ?
                            Em nên chụp lại 1 bản tự lưu cho mình trước khi nộp.

Comment

Nhưng em đã nộp rồi ạ,giờ em có thể xin lấy lại được không thầy?

Comment

Địa phương em thông báo không còn dùng giấy tạm vắng trong thủ tục hành chính mà chỉ dung giấy chứng nhận hộ khẩu thường trú thì sao ạ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X