Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thông tin tuyển sinh UIT 2012: Chỉ tiêu 710, môn toán nhân hệ số 2, chỉ thi khối A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Các anh có tài năng thiên phú nào, có thể ra cho em 1 câu dự đoán thử xem, năm nay điểm chuẩn trường ta vào mức bao nhiêu ,để em canh chừng. <<< chỉ là đoán thử thôi. đoán giúp em với nhá

Comment

Originally posted by tuantu123lkjh View Post
      Các anh có tài năng thiên phú nào, có thể ra cho em 1 câu dự đoán thử xem, năm nay điểm chuẩn trường ta vào mức bao nhiêu ,để em canh chừng. <<< chỉ là đoán thử thôi. đoán giúp em với nhá
      Không ai có thể dự đoán, và nếu đoán được thì con số dự đoán đó cũng không có ý nghĩa. Điểm chuẩn phụ thuộc vào THỰC LỰC THÍ SINH và ĐỀ THI của từng năm. Hiện nay cả 2 yếu tố đó vẫn chưa thành hình.

ĐHQG TP.HCM có 4 trường có đào tạo ngành công nghệ thông tin. Nếu không kể ĐH Quốc Tế có mức học phí rất cao thì trong 3 trường còn lại, xưa nay trường ta thường là nơi có áp lực tuyển sinh nhẹ nhất. Dự đoán của tôi là xu hướng năm nay vẫn sẽ tiếp tục như thế. Các bạn chỉ cần biết như vậy là được. Đừng quá đặt tâm vào những chuyện điểm số hay tỉ lệ chọi - những con số đó không có mấy ý nghĩa. Ám ảnh với những con số chỉ làm trì trệ thêm tâm lý và giảm xác suất trúng tuyển của các bạn thôi.

Comment

Cho em hỏi nếu em thi đậu vào trường nv1 nhưng đủ điểm vào trường ta. Vậy em không muốn học trường nv1 mà vào trường ta họ có được không

Comment

Cho em hỏi mức đóng học phí của trường tổng cả 5 năm học với !! Bố mẹ em đang lo không có đủ chi phí. Em không biết chi phí trường ta có cao không nữa

Comment

Cho em hỏi mức đóng học phí của trường tổng cả 5 năm học với !! Bố mẹ em đang lo không có đủ chi phí. Em không biết chi phí trường ta có cao không nữa
            Học phí trường minh tương đối so với các trường khác.
            Cụ thể học phí năm học 2011 - 2012 là: 120.000đ/1 tín chỉ. Một kỳ học khoảng 15 - 25 tín chỉ.

Comment

Originally posted by uit.ngoc
              ko đc đâu e vì e ko đc trường kia cấp giấy báo điểm,,mà trường kia chỉ cấp cho e giấy báo nhập học nếu e đậu thôi,,e nên tìm hiểu kĩ quyển những điều cần piết tuyển sinh đại học-cao đẳng
              xem thông tin trên thongtintuyensinh.vn thì mình được biết là năm nay Bộ GD sẽ không in cuốn những điều cần biết tuyển sinh đại học - cao đẳng nữa nên những bạn nào muốn
              thi vào đại học thì nên tìm hiểu từ sách báo hoặc internet và nên cập nhật thông tin thường xuyên
              shin_HTC

Comment

Originally posted by 09520536 View Post
                Học phí trường minh tương đối so với các trường khác.
                Cụ thể học phí năm học 2011 - 2012 là: 120.000đ/1 tín chỉ. Một kỳ học khoảng 15 - 25 tín chỉ.
                dạ anh nói rõ cho em được không ạ: 120.000/1 tín chi nghĩa là gì? 1 kì học khoảng 15 - 25 tín chi là khoảng bao nhiêu tháng

Comment

Cho em hỏi nếu em thi đậu vào trường nv1 nhưng đủ điểm vào trường ta. Vậy em không muốn học trường nv1 mà vào trường ta họ có được không
                  Đâu được chơi kiểu đó đâu em. Khi em đã nộp hồ sơ nv1 vào trường nào thì nếu đậu em phải vào trường đó thôi, đâu được chọn lại. Còn nếu rớt thì em sẽ được nhận giấy gửi trả lại và đơn xét tuyển nv2. Lúc đó nếu trường nào còn chỉ tiêu và điểm em đáp ứng đủ thì có thể nộp vô để "cầu may".
                  Học phí trường ta tính theo tính chỉ, hiện nay là 120k/chỉ, nghe đồn năm sau lên tới 150k/chỉ. Để hiểu học theo tín chỉ là gì thì em có thể hiểu đại loại như là 1 môn sẽ "trị giá" bao nhiêu chỉ, rồi từ đó nhân lên. Trung bình 1 môn ở trường ta là khoảng 3-4 chỉ, có môn nhiều hơn và môn ít hơn nhưng số lượng các môn này không nhiều.
                  Để tính trong 4-4,5 năm (không có ngành nào dạy 5 năm nha em) em sẽ phải đóng học phí hết bao nhiêu thì em cứ hình dung là với ngành Khoa Học Máy Tính thì khoảng 14x tín chỉ (4 năm), và các ngành khác thì khoảng 16x tín chỉ (4,5 năm), từ đó mà em nhân lên đi, nhưng báo trước là thường thì mỗi năm mỗi tăng à.
                  Cái trên là anh chưa tính trường hợp em học lại (thi rớt, vì trường ta không có thi lại, chỉ có học lại thôi) hoặc học cải thiện (thi qua nhưng điểm thấp muốn học cải thiện lấy điểm cao hơn) thì em cũng phải tốn thêm 1 khoảng học phí và thời gian nữa.
                  Cho nên chưa chắc là em có thể ra trường đúng hạn như mong đợi được.
                  Thân!

Comment

Mỗi thí sinh chỉ có một nguyện vọng 1 duy nhất, nếu không muốn học trường nguyện vọng 1 thì cơ hội duy nhất là em phải rớt! Hãy suy nghĩ kỹ trước khi làm hồ sơ đăng ký không thể có cơ hội để lách luật được đâu em.

Nếu chia trung bình thì mỗi học kỳ em sẽ đóng từ 2 cho đến tối đa là 3 triệu tiền học phí, tùy nội dung học. Tính tổng cộng thì học phí cho toàn bộ quãng thời gian đại học sẽ vào khoảng 18 triệu đồng.

Comment

Originally posted by 01677121207
                      Cho em hỏi năm nay trường mình có xét tuyển hệ cao đẳng, lấy điểm thi ĐH để xét tuyển không ạ. M.n nói rõ giúp em
                      Trường mình không có hệ cao đẳng em ạh.
                      Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

trường mình còn nhận hồ sơ không ạ?
                        cho em hỏi cái mã ngành với mã trường luôn.
                        em đang làm hồ sơ vào trường
                        có ai biết thì hướng dẫn cho em với luôn, ở mục mã ngành với mã trường ấy...

Comment

Nếu nộp trực tiếp cho trường thì hạn chót tới 29/4 lận (30/4 nghỉ)

Comment

anh cho em hỏi cái mã ngành với mã trường... em đang làm hồ sơ mà không biết 2 cái đấy thì khổ quá !!! chẳng biết mã ngành điền sao.
                            cả cái chỗ "chuyên ngành" nữa...

các anh cho em hỏi với: mã ngành có phải điềm không hay là khi nào mình học rồi người ta mới phân ngành
                            Last edited by toannv; 10-04-2012, 20:51.

Comment

anh cho em hỏi cái mã ngành với mã trường... em đang làm hồ sơ mà không biết 2 cái đấy thì khổ quá !!! chẳng biết mã ngành điền sao.
                              cả cái chỗ "chuyên ngành" nữa...

các anh cho em hỏi với: mã ngành có phải điềm không hay là khi nào mình học rồi người ta mới phân ngành
                              Em xem ở http://forum.uit.edu.vn/threads/5621...-Dang-nam-2012
                              Last edited by toannv; 10-04-2012, 21:10.

Comment

cho em hỏi bây giờ em muốn nộp hồ sơ tại trường thì trong hồ sơ NƠI NỘP HỒ SƠ ĐKDT em phải ghi thế nào ạ !

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X