Announcement

Collapse
No announcement yet.

điểm phúc khảo.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] điểm phúc khảo.

không biết sao nhưng hồi bữa ngồi rãnh lên daa thấy mấy cái thông báo công bố điểm phúc khảo của các khoa, down về đọc thử thì theo cảm nhận là các khoa chấm sai điểm nhiều quá....vì 10 người phúc khảo thì tới 5,6 người bị chấm lộn điểm, thế thì với các bài thi khác còn lại thì sao ? làm sao có điều kiện để kiểm tra bài làm của mình có bị chấm nhầm hay không, chấm xuống điểm thì ít thấy, toàn thấy lên điểm do chấm soát câu....thế chả nhẽ mỗi lần thi điểm thấp là kéo nhau phúc khảo hết :surrender: hy vọng nhà trường xem xét lại quy định, hoặc là phát bài cho sinh viên kiểm tra lại, hoặc kiểm tra lại khâu chấm điểm, mình không muốn sinh viên tốn thời gian học lại, cải thiện chỉ vì bài bị chấm nhầm mà không biết, nếu vậy thì oan uổng quá. !
    đừng cố gắng trở thành 1 người thành công mà hãy cố gắng trở thành 1 người có giá trị :happy:

Đây mới cái chứng tỏ sinh viên có thực sự làm bài thi hay không. Sau khi thi, bạn thừa biết bạn được bao nhiêu điểm nếu bạn thực sự làm với kiến thức của mình (có thể lệch 0.5 đến 1 điểm) và nếu bạn thấy điểm không đúng như mong đợi thì bạn có quyền gửi đơn phúc khảo để lấy lại công bằng cho bản thân, là con người không thể tránh nổi sai sót. Nhưng nếu chính bạn không biết bạn làm được bài hay không thì xin lỗi, đừng có dùng đến hai chữ "oan uổng".
    Tuy việc chấm điểm ở trường mình vẫn còn khá nhiều bấp cập, và mình cũng từng ít nhất 2 lần là nạn nhân và đây là lỗi do khâu tổ chức từ phía nhà trường nhưng việc bạn "bị chấm nhầm mà không biết" thì là lỗi ở bạn.
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 13520851 View Post
      không biết sao nhưng hồi bữa ngồi rãnh lên daa thấy mấy cái thông báo công bố điểm phúc khảo của các khoa, down về đọc thử thì theo cảm nhận là các khoa chấm sai điểm nhiều quá....vì 10 người phúc khảo thì tới 5,6 người bị chấm lộn điểm, thế thì với các bài thi khác còn lại thì sao ? làm sao có điều kiện để kiểm tra bài làm của mình có bị chấm nhầm hay không, chấm xuống điểm thì ít thấy, toàn thấy lên điểm do chấm soát câu....thế chả nhẽ mỗi lần thi điểm thấp là kéo nhau phúc khảo hết :surrender: hy vọng nhà trường xem xét lại quy định, hoặc là phát bài cho sinh viên kiểm tra lại, hoặc kiểm tra lại khâu chấm điểm, mình không muốn sinh viên tốn thời gian học lại, cải thiện chỉ vì bài bị chấm nhầm mà không biết, nếu vậy thì oan uổng quá. !
      Mình đang chờ điểm môn Cấu Trúc Dữ Liệu Giải Thuật,chưa thấy thông báo kết quả phúc khảo nữa udency:
      :salute:Facebook :Phát Nguyễn

PHP Code:
       0-----------Shy Boy-----------0

=========>I'm IS-K8 <========== 

Comment

Các bạn post nhầm chỗ rồi kìa.

Comment

Haizzz, Phúc khảo hả? Hồi HK 1 năm 2013-2014 m có phúc khảo 2 môn mà đến giờ cũng chả thấy thông báo gì luôn @@ HK2 thì thông báo đầy trên Daa. Nản phòng đào tạo.

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X