Announcement

Collapse
No announcement yet.

tư vấn tuyển sinh 2012

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tư vấn tuyển sinh 2012

xin chào các anh, các chị trường DH CNTT. năm nay em có ý định thi vào trường. nhưng phân vân giữa một số ngành, mong các anh, chị cùng thầy cô giúp đỡ..
    em muốn theo học ngành công nghệ phần mềm, bộ môn phần mềm game vì em yêu thich lập trình game.> em muốn hỏi ngành này học như thế nào? khác gì so với kỹ thuật phần mềm? học xong cơ hội việc làm ntn? và nếu ko phù hợp em có thể chuyển sang lập trình ứng dụng k? và theo anh chị ngành nào nên theo học.
    em thấy bộ môn khoa học máy tính có khoa đồ họa và xử lý ảnh.> cái này rất cần trong lập trình game, vậy bộ môn phần mềm game có đào tạo kỹ như khoa học máy tính k? và theo anh chị, thầy cô thì em nên chọn ngành nào khoa nào? mong nhận được sự giúp đỡ.

Đã là sinh viên Đại học rồi thì em không nhất thiết phải ngồi đúng khoa đúng ngành đúng bộ môn để được làm những điều mình thích. Nếu thật sự có đam mê em có thể thi vào khoa này xong đăng ký học các môn của khoa khác, nếu thiếu tiền hay kẹt giờ em có thể tranh thủ đi ngồi dự thính, nếu có bản lĩnh, tự tin và thêm một chút duyên em có thể gặp trực tiếp giảng viên để được hướng dẫn.

Về mặt kiến thức thì "Đồ họa máy tính" là một bộ môn rất lớn nghiên cứu về cách thức lưu trữ, xử lý và hiển thị hình ảnh bằng máy tính, không chỉ đơn thuần là game. Bộ môn game thì thiên nhiều về đồ án, bài tập thực hành.

Comment

Originally posted by bosssof View Post
      xin chào các anh, các chị trường DH CNTT. năm nay em có ý định thi vào trường. nhưng phân vân giữa một số ngành, mong các anh, chị cùng thầy cô giúp đỡ..
      em muốn theo học ngành công nghệ phần mềm, bộ môn phần mềm game vì em yêu thich lập trình game.> em muốn hỏi ngành này học như thế nào? khác gì so với kỹ thuật phần mềm? học xong cơ hội việc làm ntn? và nếu ko phù hợp em có thể chuyển sang lập trình ứng dụng k? và theo anh chị ngành nào nên theo học.
      em thấy bộ môn khoa học máy tính có khoa đồ họa và xử lý ảnh.> cái này rất cần trong lập trình game, vậy bộ môn phần mềm game có đào tạo kỹ như khoa học máy tính k? và theo anh chị, thầy cô thì em nên chọn ngành nào khoa nào? mong nhận được sự giúp đỡ.
      Mong bạn có đủ bản lĩnh để giữ vững lập trường sau khi học xong mấy học kỳ ở trường này. Ở khoa Khoa học Máy tính có 2 môn để cho em rèn cái này: Đồ họa Máy tính, Cơ sở lập trình (game). Như thầy An đã nói, thầy cô chỉ 1 phần thôi, học hành 1 phần, sở thích 1 phần, nên việc chọn khoa chỉ là thứ yếu thôi em.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
        Đã là sinh viên Đại học rồi thì em không nhất thiết phải ngồi đúng khoa đúng ngành đúng bộ môn để được làm những điều mình thích. Nếu thật sự có đam mê em có thể thi vào khoa này xong đăng ký học các môn của khoa khác, nếu thiếu tiền hay kẹt giờ em có thể tranh thủ đi ngồi dự thính, nếu có bản lĩnh, tự tin và thêm một chút duyên em có thể gặp trực tiếp giảng viên để được hướng dẫn.

Về mặt kiến thức thì "Đồ họa máy tính" là một bộ môn rất lớn nghiên cứu về cách thức lưu trữ, xử lý và hiển thị hình ảnh bằng máy tính, không chỉ đơn thuần là game. Bộ môn game thì thiên nhiều về đồ án, bài tập thực hành.

thầy cho em hỏi: có phải sau khi hoàn thành 4 học kỳ tại trường, mới được chọn khoa đúng ko ạ? rất cám ơn thầy đã giúp đỡ!

Comment

thầy cho em hỏi: có phải sau khi hoàn thành 4 học kỳ tại trường, mới được chọn khoa đúng ko ạ? rất cám ơn thầy đã giúp đỡ!
          Ko phải e. Ngay khi vào thi lúc chọn vào trường ĐH CNTT e đã phải chọn cho mình khoa sẽ định thi vào.

Comment

ý em là sau khi chọn khoa, vd khoa CN phần mềm, thi sau khi học xong 4 học kỳ mới phân ra các lớp phần mềm nhúng, phần mềm game, kỹ thuật phàn mềm.... có đúng ko ạ!

Comment

ý em là sau khi chọn khoa, vd khoa CN phần mềm, thi sau khi học xong 4 học kỳ mới phân ra các lớp phần mềm nhúng, phần mềm game, kỹ thuật phàn mềm.... có đúng ko ạ!
              Cái đó gọi là bộ môn. Các bộ môn chỉ quản lý về chuyên môn của chứ không quản lý sinh viên. Sinh viên có thể chọn theo học các bộ môn tùy ý.

Comment

cảm ơn thầy nhiều=))

Comment

không đâu em, được học hết luôn đó ^_^
                  Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

Originally posted by 11520419
                    sau khi học xong năm đầu nếu điểm của bạn trên 7.5 và được sự đồng ý của trưởng khoa bạn đăng kí học và trưởng khoa của bạn định chuyển thì bạn sẽ được chuyển khoa. Bạn có thể tham khảo thêm để biết thêm thông tin.
                    Hình như là chỉ cần trên 7 là được rồi bạn.

Comment

Originally posted by 08520348 View Post
                      Hình như là chỉ cần trên 7 là được rồi bạn.
                      Hình như bắt đầu từ đời của tụi mình "làm khó" đó.

Chạy tới chạy lui mới được chứ không phải dễ dàng gì đâu.
                      Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Cái này hơi lạc đề xí, nhưng cũng liên quan tới vấn đề tuyển sinh, nên mình muốn hỏi mọi người.
                        Tại sao mã ngành tuyển sinh của các khoa từ năm ngoái lại đổi lại?
                        Vd:
                        + Khoa ọc máy tính: 141 hồi trước là 171.
                        + Kỹ thuật máy tính: 142 hồi trước là 172.
                        tương tự với các ngành khác? Mọi người có thể giải thích được lí do này không?
                        Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X