Announcement

Collapse
No announcement yet.

Visual Studio 2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [C++] Visual Studio 2013

Chào thầy!
    Em là Lê Khắc Hải. Hiện tại em đang dùng bản visual studio 2013. Khi em viết code và chạy cũng như tính toán vẫn bình thường. Nhưng ngay khi tính xong máy in ra kết quả là thoát ra ngay. Bình thường em thấy máy in ra kết quả xong mình bấm phím bất kì nó mới thoát ra. Vậy thầy cũng như các bạn cho em hỏi bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào? Em cảm ơn. :happy:

Ctrl + f5 :sexy:. Không thì đặt break point em nhé :brick:
    -Trần Hữu Danh-
    -GameUIT - SE-
    ...Slowly... But Strongly...
    clbgameuit.com F/clbgameuit

Comment

e ctrl + f5 mà vẫn không được. cài break point làm như thế nào?

Comment

Thêm vào cuối một trong 2 dòng:
        system("pause");
        _getch();
        Last edited by 11520318; 03-10-2014, 23:50.

Comment

à. cho em hỏi luôn. cũng là bản visual studio 2013. có cách nào mình chỉnh scanf như C chuẩn không ạ. Chứ đánh scanf_s em sợ bị mấy thầy cô chấm điểm rồi trừ

Comment

Để đặt break point nháy chuột vào bên trái dòng cần đặt break point như hình dưới
            PHP Code:
            Full nameThai Viet Phong
            Facebook
            www.facebook.com/ThaiVietPhong.ITM
            Email
            thaivietphong.net@gmail.com 
            Tìm trước khi hỏi bạn sẽ giỏi hơn mỗi khi tìm

Comment

[MENTION=59805]14520238[/MENTION] : hình như scanf_s không sao đâu bạn, VS2013 chỉnh sửa một số cái để tương thích với hệ điều hành mới, bữa thấy mình nói scanf_s là bao gồm scanf luôn í :P
              "Programs must be written for people to read, and only incidentally for machines to execute"
              - Harold Abelson

Comment

Originally posted by 14520238 View Post
                à. cho em hỏi luôn. cũng là bản visual studio 2013. có cách nào mình chỉnh scanf như C chuẩn không ạ. Chứ đánh scanf_s em sợ bị mấy thầy cô chấm điểm rồi trừ
                bạn thêm dòng sau vào đầu file cpp nhé
                #define _CRT_SECURE_NO_WARNINGS
                thật ra thì ko sao đâu bạn à, cũng chả thầy cô nào trừ điểm bạn đâu

Comment

Vậy lúc thi viết code trên giấy mình có được quyền viết scanf_s hay là viết scanf thôi

Comment

Tui nghĩ bạn chủ topic đang học Nhập môn lập trình. Nếu vậy thì vấn đề này các bạn nên hỏi trực tiếp giảng viên thực hành. Hỏi trực tiếp có nghĩa là hỏi ngay tại lớp hoặc hỏi trên website môn học chứ không phải lên forum "Chào thầy" mà không biết là thầy nào

Về, scanf_s hay gets_s, v.v... đây đều là các hàm KHÔNG CHUẨN, chỉ có visual studio 2012 với 2013 tự thêm vào và với các trình biên dịch khác thì đây là LỖI BIÊN DỊCH. Chẳng có hệ điều hành mới hay tính năng mới gì ở đây cả, đây hoàn toàn là cải biên trái chuẩn của trình biên dịch và không phù hợp để sinh viên đang học Nhập môn lập trình sử dụng.

Một số giảng viên có thể du di cho các bạn sử dụng, nhưng một số khác sẽ cấm, các bạn cần trực tiếp hỏi giảng viên, đừng hỏi các anh/chị khóa trên. Đơn cử như với lớp Nhập môn lập trình tui dạy tui cấm dùng scanf_s và khuyến cáo các bạn KHÔNG DÙNG visual studio 2012 trở lên.

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
                      Tui nghĩ bạn chủ topic đang học Nhập môn lập trình. Nếu vậy thì vấn đề này các bạn nên hỏi trực tiếp giảng viên thực hành. Hỏi trực tiếp có nghĩa là hỏi ngay tại lớp hoặc hỏi trên website môn học chứ không phải lên forum "Chào thầy" mà không biết là thầy nào

Về, scanf_s hay gets_s, v.v... đây đều là các hàm KHÔNG CHUẨN, chỉ có visual studio 2012 với 2013 tự thêm vào và với các trình biên dịch khác thì đây là LỖI BIÊN DỊCH. Chẳng có hệ điều hành mới hay tính năng mới gì ở đây cả, đây hoàn toàn là cải biên trái chuẩn của trình biên dịch và không phù hợp để sinh viên đang học Nhập môn lập trình sử dụng.
                      Một số giảng viên có thể du di cho các bạn sử dụng, nhưng một số khác sẽ cấm, các bạn cần trực tiếp hỏi giảng viên, đừng hỏi các anh/chị khóa trên. Đơn cử như với lớp Nhập môn lập trình tui dạy tui cấm dùng scanf_s và khuyến cáo các bạn KHÔNG DÙNG visual studio 2012 trở lên.
                      Chính xác thầy ạ! Em vẫn sử dụng bản 2010 và vẫn thấy "CHUẨN"!

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X