Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giới thiệu công ty Nichicom Nhật Bản và khảo sát xu hướng xin việc làm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giới thiệu công ty Nichicom Nhật Bản và khảo sát xu hướng xin việc làm

Xin chào các bạn sinh viên và cựu sinh viên.

Mình tên Trịnh Thanh Long, là cựu sinh viên khóa 2008 - 2013. Hiện đang làm việc cho công ty Nichicom Nhật Bản (http://www.nck.co.jp/).
    Mình cũng bước ra từ ngôi trường này như các bạn và mình cũng từng quan tâm về nơi mình sẽ làm việc sau khi tốt nghiệp khi còn ngồi trên ghế Nhà Trường. Nhưng không phải lúc nào bạn cũng có thể tìm được những nơi làm việc đúng với mong muốn và tưởng tượng của mình. Vì thế có rất nhiều sinh viên sau khi ra trường đã có vài lần thay đổi công việc, thay đổi công ty, bản thân mình cũng từng như thế. Và công việc ở công ty hiện tại làm mình cảm thấy hài lòng.
    Công ty mình có dự định mở chi nhánh tại Việt Nam vào năm 2016. Hiện tại công ty vẫn đang trong giai đoạn định hình chiến lược kinh doanh ở Việt Nam. Với mong muốn xây dựng một công ty đáp ứng nhu cầu thực tế của các bạn sinh viên và cựu sinh viên, công ty xin đưa ra khảo sát về mong muốn, nguyện vọng của chính các bạn. Điều này thật sự có ý nghĩa với công ty và thiết nghĩ cũng rất có ích với các bạn, mong các bạn giúp mình trả lời theo link sau:
    https://docs.google.com/forms/d/1DMF...85-jk/viewform

Ngoài ra, mình sẽ có buổi giới thiệu về công ty và chia sẻ kinh nghiệm làm việc cho công ty Nhật Bản tại trường ĐH CNTT vào ngày 24/12/2014. Thông tin này hiện được đăng tại website của trường theo link:
    http://uit.edu.vn/tin-tuc/thong-tin-...-tai-nhat.html

Các bạn nếu có mong muốn tham gia buổi chia sẻ này thì vào link trên để đăng ký nhé.

Sự giúp đỡ và hiện diện của các bạn trong buổi chia sẻ là niềm vinh hạnh của công ty. Xin chân thành cám ơn.

Thân,
    Thanh Long.
    Last edited by 08520210; 15-12-2014, 17:50.

Qua buổi hội thảo của FOIS chắc có nhiều bạn quan tâm đến việc đi làm ở Nhật, ban nào quan tâm có thể hỏi thêm anh Long. Dĩ nhiên là người thật việc thật thì hơn là các cty quảng cáo rồi :smile:
    Bất mì cho các ban Long là cựu sinh viên rất giỏi của khoa HTTT, đề tài khóa luận tốt nghiệp của Long điểm cao nhất lớp HTTT2008 đấy :happy:
    Last edited by hiepnt; 18-12-2014, 22:09.

Comment

#up cho những bạn chưa quan tâm . quan tâm hơn
      Nếu bạn không thực hiện ước mơ của mình . Người khác sẽ mượn ban thực hiện ước mơ của họ :go:
      Facebook

Comment

em đang rất quan tâm,mong được sử hướng dẫn của đàn anh đi trước cơ mà em ở khoa mềm :shock:
        Designer and Photographer
        Contact me:
        0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

Originally posted by 13520943 View Post
          em đang rất quan tâm,mong được sử hướng dẫn của đàn anh đi trước cơ mà em ở khoa mềm :shock:
          Đấu có vấn đề gì em, khoa nào cũng được

Comment

Thay mặt công ty Nichicom, cám ơn sự quan tâm của các bạn. Mong các bạn đến tham gia đông đủ. Phiền các bạn giúp mình thực hiện khảo sát và share cho những người bạn khác dùm mình.
            Hẹn gặp lại các bạn tại trường CNTT ngày 24/12.

Thân,
            Thanh Long.

Comment

Anh Long ơi cho em hỏi là cty đã thành lập chi nhánh ở VN chưa anh
              Nếu bạn không thực hiện ước mơ của mình . Người khác sẽ mượn ban thực hiện ước mơ của họ :go:
              Facebook

Comment

Chào bạn.
                Theo kế hoạch thì tháng 4.2016 chi nhánh VN được thành lập. Bạn có hứng thú với công ty vui lòng đến tham dự hai buổi Cơ hội việc làm ở trường ĐH Bách Khoa & ĐH KHTN gày 31.10 và 7.11 vì lần này công ty có tham gia ở hai buổi này. Bạn tìm đến Booth công ty Nichicom nhé. Thông tin trên website của hai trường trên nhé bạn tìm hiểu thêm.
                Hân hạnh.

Comment

Hi Long!
                  Em mời công ty tham gia http://jobs.uit.edu.vn

Comment

anh Long có thể cho em email của a được ko
                    Facebook

Comment

Originally posted by toannv View Post
                      Hi Long!
                      Em mời công ty tham gia http://jobs.uit.edu.vn
                      Trước hết thay mặt công ty cám ơn lời mời của thầy.
                      Vì tất cả thành viên vẫn còn làm việc bên Nhật nên việc sắp xếp tham gia HCVL còn khó khăn. Lần này kế hoạch của công ty về chỉ đi được hai trường (ĐH KHTN 31.10 & ĐHBK 07.11), do thời gian tổ chức gần nhau (đã lên lịch trước). Vả lại, thời gian bên UIT báo cũng hơi muộn nên không kịp sắp xếp. Lần sau, mong được thầy và quý trường liên lạc sớm nhất có thể để công ty lên kế hoạch tham gia.

Chân thành cám ơn.

Cựu SV: Trịnh Thanh Long.
                      Last edited by 08520210; 05-11-2015, 12:20.

Comment

Originally posted by 12520359 View Post
                        anh Long có thể cho em email của a được ko
                        Chào e.

Đây là email cty của a: trinh.thanh.long@nck.co.jp. Có gì e email vào đó nhé.

Như a nói ở trên, cty còn một buổi HCVL ở ĐHBK ngày 7.11, e nên sắp xếp tham gia để tìm hiểu thêm về công ty. Ở đó có đại diện to nhất của CN Việt Nam, lần này a ko trực tiếp tham gia HCVL nên vẫn còn ở Nhật.

Thân.

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X