Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anh chị Tư vấn giúp em chọn ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Trường mình chưa thi thử nửa! học chưa hết chương trình! Mình củng muốn thi hic hic ak mà cho em hỏi nấu đậu điểm chuẩn thì được học không ạ?

Comment

Originally posted by tomboy_ngoc_ngech View Post
      Con gái thì theo ngành nào là phù hợp nhất vậy? (không tính hệ thống thông tin) ^^, em chưa chọn được ngành của mìh nên nhờ các anh chị tư vấn hộ
      hj, đang tính nói HTT mà e loại trừ ra mất rồi, bể wa! ^_^
      Ủa mà sao em loại khoa đó ra z?
      Anh thấy khoa nào cũng có con gái hết ak, chỉ khác là bên nhiều bên ít thôi.hj
      Wan trọng là mình thik... đam mê... khoái cái nào thì chọn cái đó thôi.

Comment

ho ho ... vô bon chen tí ^___^
        Hiện tại UIT có 5 nhóm ngành chính nè : CNPM,HTTT,M &TT,KTMT và KHMT . Giáo trình dàn trải gần như nhau chỉ khác 1 số môn thuj.
        _ Theo ý kiến của mình thì CNPM và HTTT có nét tương tự nhau nhưng mà CNPM chủ yếu là desktop & mobile application ,game (các đồ án đa số thiên về cái nì); còn HTTT theo mình bik thì đồ án xoay quanh về web & mobile application là nhiều. Tuy nhiên bản thân mình là dân CNPM mà bây giờ cũng đi làm web thuj ah` .Cho nên mí bạn có đam mê về 1 trong những cái nì thì nên cân nhắc CNPM hoặc HTTT ^v^
        _ Đối với KTMT thì mí bạn học về phần cứng của máy tính là chủ yếu phù hợp với các bạn nam hơn bạn nữ. (Chi tiết để mí bạn KTMT giải thích nha)
        _ Đối với KHMT thì học dàn trải lun,cái ji` cũng học hết. Bạn nào theo KHMT thì tốt nghiệp là cử nhân không phải là kĩ sư như các ngành kia.Ngoài ra khi học ngành này các bạn còn có cơ hội vào lớp cử nhân tài năng (ưu đãi phê lun ^^ ) và học lên thạc sĩ. (Mình có nói sai thì mí bạn sửa giúp nha)
        _ Đối với Mạng và truyền thông thì mình thua, không bik nên ko dám nói bậy ...hehehe

p/s: hồi cấp 3 mình học cũng tệ lém,đội sổ môn vật lý nhưng thi đại học cũng vừa đủ 21,5d để vào CNPM . Nên điểm thi thử các bạn cũng đừng lo wa , cứ cố gắg rầu sẽ được thuj ... (Imagine it's possible)

Comment

Con gái thì theo ngành nào là phù hợp nhất vậy? (không tính hệ thống thông tin) ^^, em chưa chọn được ngành của mìh nên nhờ các anh chị tư vấn hộ
          Tôi cũng thường tư vấn con gái vào ngành hệ thống thông tin vì làm việc với dữ liệu đòi nhiều kiên nhẫn và cẩn thận. Tuy nhiên điều đó không có nghĩa là em hợp với Hệ thống thông tin. Trên đời vẫn có nhiều chàng trai rất cẩn thận và những cô gái thiếu kiên nhẫn. Cái này em phải tự tìm câu trả lời cho chính mình. Nếu chưa biết ngành nào là ngành nào em có thể chon Khoa học máy tính. Ngành này thời gian đào tạo ngắn hơn nửa năm so với các ngành khác, em có thể có thời gian tự trang bị thêm kiến thức em cần.

Nhưng có một điều cần phải nhắc lại là do kiến thức của các ngành giao thoa nhau khá nhiều và học theo hệ tín chỉ nên việc học thêm các môn của ngành khác để trang bị kiến thức cho mình là rất dễ dàng. Sau này khi đi làm các công ty chủ yếu quan tâm em đã nắm được gì chứ không phải bằng của em ghi ngành gì.
          Originally posted by ga9xvn View Post
          Trường mình chưa thi thử nửa! học chưa hết chương trình! Mình củng muốn thi hic hic ak mà cho em hỏi nấu đậu điểm chuẩn thì được học không ạ?
          Học kỹ thì ôn mau thôi em Nếu trường cấp 3 của em không tổ chức thi thử em có thể tự tìm đề thi các năm trước để làm thử. Cũng không cần quá quan trọng chuyện điểm số khi thi thử. Thi đại học là cuộc đấu loại mà, điểm em thấp hay cao không quan trọng, chỉ cần em đánh bại được các thí sinh khác là em đậu.

Cơ hội chia đều cho tất cả mọi người, tự tin lên nhé ta sẽ có phút giây đẹp tươi tuyệt với, là la lá la
          Last edited by truonganpn; 02-03-2012, 16:53.

Comment

Originally posted by 08520220 View Post
            ho ho ... vô bon chen tí ^___^
            Hiện tại UIT có 5 nhóm ngành chính nè : CNPM,HTTT,M &TT,KTMT và KHMT . Giáo trình dàn trải gần như nhau chỉ khác 1 số môn thuj.
            _ Theo ý kiến của mình thì CNPM và HTTT có nét tương tự nhau nhưng mà CNPM chủ yếu là desktop & mobile application ,game (các đồ án đa số thiên về cái nì); còn HTTT theo mình bik thì đồ án xoay quanh về web & mobile application là nhiều. Tuy nhiên bản thân mình là dân CNPM mà bây giờ cũng đi làm web thuj ah` .Cho nên mí bạn có đam mê về 1 trong những cái nì thì nên cân nhắc CNPM hoặc HTTT ^v^
            _ Đối với KTMT thì mí bạn học về phần cứng của máy tính là chủ yếu phù hợp với các bạn nam hơn bạn nữ. (Chi tiết để mí bạn KTMT giải thích nha)
            _ Đối với KHMT thì học dàn trải lun,cái ji` cũng học hết. Bạn nào theo KHMT thì tốt nghiệp là cử nhân không phải là kĩ sư như các ngành kia.Ngoài ra khi học ngành này các bạn còn có cơ hội vào lớp cử nhân tài năng (ưu đãi phê lun ^^ ) và học lên thạc sĩ. (Mình có nói sai thì mí bạn sửa giúp nha)
            _ Đối với Mạng và truyền thông thì mình thua, không bik nên ko dám nói bậy ...hehehe

p/s: hồi cấp 3 mình học cũng tệ lém,đội sổ môn vật lý nhưng thi đại học cũng vừa đủ 21,5d để vào CNPM . Nên điểm thi thử các bạn cũng đừng lo wa , cứ cố gắg rầu sẽ được thuj ... (Imagine it's possible)

Wow! Anh Luân tư vấn rõ ràng dễ hiểu wá! Fải như lúc trước em nhờ anh tư vấn chọn khoa thì hay biết mấy.hj

Comment

Nếu ko phân biệt dc rạch ròi là mình thích ngành nào nhất thì chọn làm sao nhỉ ?

Comment

[QUOTE=ChiPFirE;39456]Nếu ko phân biệt dc rạch ròi là mình thích ngành nào nhất thì chọn làm sao nhỉ ?[/QUOT
                thi chọn nghành nào cũng được vào học rồi cũng tự học cái mình sẽ thích >

Comment

đừng lo

Originally posted by ssvui_zenky View Post
                  Năm nay em học 12 yêu cntt nên tính thi vào trường này giờ đang phân vân giữa hai ngành mềm và mạng máy tính và truyền thông. Anh chị tư vấn giúp em nên chọn ngành nào dễ học mà ra dễ xin việc .
                  Cho em hỏi tí trường này chấm điểm toán có căng lắm ko ( toán mạnh nhât nhưng trình bày còn gà lắm. Hi :d )
                  À nge nói năm nay toán nhân đôi phải không anh chị. Nếu nhân đôi thì điểm chuẩn là khoảng bao nhiêu.
                  Em xin chân thành cảm ơn.
                  có gì đâu mà lo em
                  cứ ôn thi đi
                  sau này vô trường còn có thể chuyển ngành mà

Comment

Em cũng có ý định hỏi như bạn đầu tiên!!
                    Nên chọn CNPM hay Mạng?? Có cách nào để biết mình phù hợp với ngành nào? Và khi xin việc, ngành nào dễ xin hơn hay là dựa vào thực lực của mình!!!

Comment

Con gái, con trai gì em, quan trọng là cái sở thích của em kìa, nếu em thích ngồi gõ code nhiều thì vào CNPM, KHMT, còn mấy khoa khác thì ít hơn (ít hơn một tí thôi ). Còn việc thi thử thì quả thật mình thấy nó không ảnh hưởng mấy đến việc đi thi thật cả, như mình đây hồi đó thi thử toàn tầm trên 21 điểm, vậy mà thi thật thì có 16 điểm do không làm chủ được tâm lý . Đi thi thì vấn đề tâm lý là quan trọng nhất, và mình là một trong những thằng vào phòng thi thì ngu hơn bình thường
                      Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                      http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by calemolech View Post
                        Nên chọn CNPM hay Mạng?? Có cách nào để biết mình phù hợp với ngành nào? Và khi xin việc, ngành nào dễ xin hơn hay là dựa vào thực lực của mình!!!
                        Sao mọi người chỉ biết tới mềm và mạng thôi nhỉ? Tìm hiểu mấy khoa khác nữa đi em . Nói chung thì không có ngành nào dễ xin việc hơn ngành nào cả, quan trọng là thực lực của mình thôi . Học KHMT vẫn đi làm về phần mềm đó em, nhiều anh học KHMT mà đi làm thì làm về mạng đó, quan trọng là ở bản thân thôi . Còn nói làm thế nào để biết mình phù hợp với ngành nào thì hơi khó, nó tùy thuộc vào sở thích và sở trường của em
                        Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                        http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by calemolech View Post
                          Bạn nên tìm hiểu về 2 Khoa trước khi quyết định chọn, 2 khoa CNPM và MMT&TT ngay tên gọi cũng đã thấy sự khác biệt cơ bản, Bạn yêu thích về mảng nào nhiều hơn? Bạn muốn trở thành gì trong tương lai ? Hãy quyết định.
                          Thông tin có thể tham khảo tại website trường (uit.edu.vn), Chuyên mục Tư Vấn TS,....
                          Chúc bạn thành công.
                          "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

kĩ thuật máy tính có ổn ko nhỉ, em định chui vào kĩ thuật máy tính đây ( vì khoái vọc mạch điện + lập trình)

Comment

Originally posted by ChiPFirE View Post
                              kĩ thuật máy tính có ổn ko nhỉ, em định chui vào kĩ thuật máy tính đây ( vì khoái vọc mạch điện + lập trình)
                              Không có ngành gì là không ổn hết, em cứ thi vào hướng ngành mà em thích . Cố gắng học tốt, ra là có việc làm thôi.
                              Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by ChiPFirE View Post
                                Khoái vọc là điểm khởi đầu của sự đam mê, nếu e đã thik thì cứ thi vào đi!

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X