Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tuyển sinh 2012_ Nữ CNTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

------------------------
    Ban bạn này vì spam để làm gương, nhắc nhở quá nhiều lần rồi.

Ban tư vấn tuyển sinh.
    Last edited by truonganpn; 11-03-2012, 19:23.
    Đặng Ngọc Quyên

Comment

Originally posted by truonganpn View Post
      Đã có rất nhiều bài bị xóa. Các bạn cung cấp quá nhiều thông tin sai. Có những thông tin đặc thù mỗi năm nó mỗi khsác không ai biết trước được các bạn đừng có khẳng định với thí sinh. Năm nay kỳ thi có nhiều điểm mới so với các năm trước các bạn thi, các bạn cần tìm hiểu kỹ trước khi tư vấn cho các em thí sinh.

Nhà trường rất hoan nghênh sự nhiệt tình của các bạn nhưng bên cạnh nhiệt tình cần phải có nghiêm túc và trách nhiệm nữa
      hehe nói tới chiện này em mới nhớ, lúc phát hành mấy quyển sáchNhững điều cần biết về tuyển sinh 2011 của bộ GD&DT còn sai sót và thiếu nhiều cái nữa mà, em đoán là mấy thằng của Bộ ngoài Bắc chỉ copy - paste and find - replace mấy cái ngày tháng...
      hj

Tốt nhất là nên tìm hiểu nhiều nguồn khác nhau như trên trang web trường, sách và web của Bộ GD&DT rồi lấy thông tin nhiều cái đem so sánh cho chắc!
      Last edited by 11520045; 11-03-2012, 22:10.

Comment

Cái topic này có phụ nữ vào các anh hăng hái phát biểu quá. Chẳng ra làm sao cả. đề chính thì không vào .toàn lạc hướng

Comment

Originally posted by tuantu123lkjh View Post
          Cái topic này có phụ nữ vào các anh hăng hái phát biểu quá. Chẳng ra làm sao cả. đề chính thì không vào .toàn lạc hướng
          Hic! hok biết tôi có cmt lạc hướng ko mà giờ ko thấy cmt đâu nữa rồi, mình toàn search Wiki ko mà ta!
          Full name: Nguyễn Đình Hiển - CNPM05
          Y!M/Skype: traitimbinhyen7 - Email: thehien.nguyen00@gmail.com
          Phone: 01649795684 - 01219895893
          Positions: Chủ nhiệm CLB Võ thuật - UMA

Comment

Chào e! Nhớ hồi trc lúc quyết định vô trường mình chị cũng có nhiều thắc mắc như e
            Hiện tại chị thuộc khoa HTTT. Các vấn đề điểm chuẩn thì chị ko nắm rõ vì mỗi năm mỗi khác. Chị chỉ muốn trao đổi với e về việc là nữ thì vào trường mình như thế nào.
            Trc tiên về kiến thức học, e sẽ thấy không khó khăn đặc biệt gì khi e là nữ và học IT nếu e có đam mê ^^

Về môi trường, nói tới các nữ trường mình. Chị nhận thấy các bạn theo trường mình đa phần tính cách rất mạnh mẽ, tự lập và độc lập, ko quan tâm chưng diện nhiều,rất biết nghĩ đến học tập và tương lai,hầu như đều rất hòa đồng và hiền đó, ah cũng có phần ngây thơ Em có như vậy k ? Chị chỉ muốn nói với e giữa 2 ban tự nhiên và xã hội có sự khác biệt rất lớn về tính cách, đặc biệt là nữ( vô r so sánh với bạn bè theo kinh tế e sẽ thấy )!

Các bạn nam, rất hiền, hiểu biết nhiều, however, chém gió cũng dữ dội, tự trọng và sĩ diện cũng cao( đương nhiên k phải ai cũng vậy) .Cũng có những a thấy rất trầm, nhưng bên trong thì khác đó , ng đó có lẽ chỉ ngại tiếp xúc thôi, mà hình như nhiều bạn nam rất ngại khi tiếp xúc với nữ. Đa phần có chút dí dỏm trong tính cách nếu e chịu tiếp xúc nhiều sẽ thấy.hầu như nam trường mình vào đây chơi game rất khủng.Nếu học lâu e sẽ biết đc thêm nhiều ngôn ngữ game đặc biệt khi các bạn ấy giao tiếp
            Về môi trường khi đi học chung cả nam và nữ, e sẽ thấy mình đc trân trọng hơn ( do số lượng nữ ít mà), đặc biệt hơn nữa khi e xinh xắn.

Về mặt hạn chế, có lẽ khi theo học ngành mình thì kỹ năng giao tiếp và tiếp xúc xã hội của e sẽ k giỏi, có khi e sẽ trở nên thik ở nhà và ngồi máy hơn là đi chơi Kỹ năng mềm cũng sẽ kém. Nhưng cái này chị nghĩ là do mình thôi, nếu muốn thì e tham gia nhiều phong trào của trường ( đoàn và hội trường mình cũng rất năng động) or bên ngoài... Mình như thế nào là do mình muốn phải k? :d
            Đương nhiên cũng có nhiều mặt hạn chế khác, e nên pm riêng chị thì tốt hơn

Cá nhân, chị k hối hận khi đã chọn ngành kỹ thuật, vì tuy time tung tăng học hỏi bên ngoài ko nhiều như tụi bạn kinh tế, nhưng khi tập trung làm việc gì ngay lại thú vị hơn việc đi tìm việc để bắt đầu làm. Hơn nữa lại học những thứ mình thik rất hứng thú. Bạn chị bên kinh tế hay có nhận xét " đôi khi t học môn đó nhưng k biết nó có ích lợi gì" Cái đó là suy nghĩ của chị thôi nha!
            Ah trường mình có chương trình tiên tiến, e cũng nên tìm hiểu thử nhe! Mog gặp e ở trường )
            Last edited by 11520673; 13-03-2012, 14:55.

Comment

Muốn biết thêm thông tin hoặc muốn hỏi thăm thì có thể liên lạc với tôi qua nick: traitimbinhyen7@yahoo.com
              Chúc các e thi tốt!
              Full name: Nguyễn Đình Hiển - CNPM05
              Y!M/Skype: traitimbinhyen7 - Email: thehien.nguyen00@gmail.com
              Phone: 01649795684 - 01219895893
              Positions: Chủ nhiệm CLB Võ thuật - UMA

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X