Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chọn ngành - về các ngành trong ĐH CNTT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Công nghệ phần mềm đi em. Các thầy cô rất nhiệt tình, có nhiều phong trào cũng như các câu lạc bộ hoạt động mạnh.
    Vào đó em sẽ học được nhiều kiến thức thực tế.

Comment

Originally posted by hanthien View Post
      Theo các anh chị Em đi Khoa Học Máy Tính sau đó làm developer tốt hơn hay Em đi Công nghệ Phần Mềm học làm developer thì tốt hơn.
      Em rất thích làm developer..... :shy:
      Tỉ số 2/2 cần thêm tư vấn
      Phải vào UIT !!!

Comment

Theo các anh chị Em đi Khoa Học Máy Tính sau đó làm developer tốt hơn hay Em đi Công nghệ Phần Mềm học làm developer thì tốt hơn.
        Em rất thích làm developer..... :shy:
        Khoa học máy tính chú trọng vào kiến thức nền tảng và chuyên môn sâu, thời gian đào tạo ngắn, sinh viên tốt nghiệp sớm hơn. Công nghệ phần mềm tập trung vào quy trình phát triển phần mềm và công nghệ mới. Thời gian đào tạo là 4,5 năm.

Em cân nhắc chọn cho mình lựa chọn phù hợp nhá.

Comment

thật ra thì ngành nào cũng làm dev được chứ chả phải là KHMT hay KTPM... em thử mô tả cái công việc DEV mà em đang tưởng tượng trong đầu ra đi , sẽ dễ tư vấn hơn :sure:. Bởi vì nói cho cùng thì các bạn 12 cũng thường không nắm được chính xác cái công việc đó là làm cái gì
          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
            thật ra thì ngành nào cũng làm dev được chứ chả phải là KHMT hay KTPM... em thử mô tả cái công việc DEV mà em đang tưởng tượng trong đầu ra đi , sẽ dễ tư vấn hơn :sure:. Bởi vì nói cho cùng thì các bạn 12 cũng thường không nắm được chính xác cái công việc đó là làm cái gì
            Em muốn thiết kế các Ứng Dụng di động cho sờ mát phôn , và ứng dụng cho windown 7,8,9,10,J,Q,K thôi anh ạ :sexy:
            Phải vào UIT !!!

Comment

Em muốn thiết kế các Ứng Dụng di động cho sờ mát phôn , và ứng dụng cho windown 7,8,9,10,J,Q,K thôi anh ạ :sexy:
              ứng dụng di động phân ra nhiều loại và nhiều mức độ khác nhau ... nhưng có chữ sờ mát phôn thì mình nghĩ bạn nên đi mềm ... nhưng mà nói trước công việc của một dev không đơn giản như câu mô tả của bạn đâu nha ...

Comment

Originally posted by 08520229 View Post
                ứng dụng di động phân ra nhiều loại và nhiều mức độ khác nhau ... nhưng có chữ sờ mát phôn thì mình nghĩ bạn nên đi mềm ... nhưng mà nói trước công việc của một dev không đơn giản như câu mô tả của bạn đâu nha ...
                Thế khi nào em nên chọn Khoa Học Máy Tính anh, em muốn học sâu về làm phần mềm và quản lí dự án phần mềm :adore: ước ao nhỏ nhoi
                thank anh ,
                Last edited by hanthien; 24-03-2013, 22:43.
                Phải vào UIT !!!

Comment

Khoa phần mềm đào tạo lập trình di động nè em.
                  Last edited by 09520114; 24-03-2013, 22:47.

Comment

Bớ anh An trả lời cho em nó kìa...

mình bên KTMT đâu dám lộng ngôn chuyện... khoa khác @@

Comment

em đang phân vân giữa 2 trường: đh KHTN và đh CNTT
                      các ace đi trước giúp em chọn trường dc ko a?
                      thêm nữa là, vấn đề học phí: đh CNTT lấy 140k/tín chỉ, em tham khảo ở phần chương trình học thì thấy tổng số tín chỉ là 140 ~> 140 là TSTT của 1 năm hay cả 4 năm? và 1 năm có bao nhiêu học kỳ ạ?

còn về việc chọn chuyên ngành, em dự tính là sẽ chọn ngành KHMT, đây có phải là ngành bao quát về CNTT ko ạ? ~ việc làm có thể làm khi ra trường của ngành này là gì?
                      cám ơn mọi người, thân xD

Comment

Originally posted by nolove1427 View Post
                        em đang phân vân giữa 2 trường: đh KHTN và đh CNTT
                        các ace đi trước giúp em chọn trường dc ko a?
                        thêm nữa là, vấn đề học phí: đh CNTT lấy 140k/tín chỉ, em tham khảo ở phần chương trình học thì thấy tổng số tín chỉ là 140 ~> 140 là TSTT của 1 năm hay cả 4 năm? và 1 năm có bao nhiêu học kỳ ạ?

còn về việc chọn chuyên ngành, em dự tính là sẽ chọn ngành KHMT, đây có phải là ngành bao quát về CNTT ko ạ? ~ việc làm có thể làm khi ra trường của ngành này là gì?
                        cám ơn mọi người, thân xD
                        Bên KHTN họ đào tạo hệ cử nhân, bên CNTT đào tạo kỹ sư (trừ KHMT)
                        1 năm có hai học kỳ bạn
                        140 (theo như bạn nói) là tổng số TC 4 năm đó
                        Mình cũng ko biết kỹ về KHMT, nhưng mà nghe đâu Bill Gate, Mark Zuckenberg,... từng học KHMT
                        Mình học KTMT.............:salute:
                        Last edited by 12520081; 25-03-2013, 14:03.

Comment

Originally posted by 12520081 View Post
                          Bên KHTN họ đào tạo hệ cử nhân, bên CNTT đào tạo kỹ sư (trừ KHMT)
                          1 năm có hai học kỳ bạn
                          - vậy ở CNTT sẽ đạo tạo KHMT hệ cử nhân luôn?
                          cử nhân và kỹ sư có khác nhau như thế nào vậy ạ? thời gian đào tạo kỹ sư là 4-5 năm, còn cử nhân là 4 năm vậy kỹ sư sẽ "có giá" hơn đúng ko ạ?

- p.s luôn: vấn đề KTX các a ah><, ở q11 nên nếu học phải chạy xuống tận thủ đức mỗi ngày thì em ko biết chịu nổi ko ~> ở KTX có phải đóng tiền ko (chắc phải có chứ) )? và nếu có thì phí ntn ạ?
                          Last edited by nolove1427; 25-03-2013, 13:50.

Comment

Originally posted by nolove1427 View Post
                            cử nhân và kỹ sư có khác nhau như thế nào vậy ạ? thời gian đào tạo kỹ sư là 4-5 năm, còn cử nhân là 4 năm vậy kỹ sư sẽ "có giá" hơn đúng ko ạ?
                            1 năm 2 học kỳ, vậy 4 năm là 8 học kỳ. uhm
                            vậy trong link uit.edu.vn/dao-tao/dai-hoc-chinh-qui/khoa-hoc-may-tinh/chuong-trinh-dao-tao.html, phần: Tổng số tín chỉ tích lũy toàn khoá: 140 là 8 học kỳ sẽ phải hoàn thành 140 tín chỉ, hay là 1 học ký 140 tín chỉ ạ?
                            Toàn khóa là 140 tín chỉ bạn à... 1 kì mà nuốt hết số đó thì... siêu nhân :dribble:. Còn chuyện kĩ sư với cử nhân khác chỗ nào thì mình cũng chịu, mà cũng chả quan tâm. Chỉ là bên kĩ sư thì sẽ được sống vui vẻ thêm 1 năm nữa :love:

Comment

hi, ty bác, em vừa tìm xong đã dc khai sáng rồi (lười tìm quá nên post hỏi, ai ngờ post xong lại đi tìm phát ra luôn thông tin) )
                              vậy em chỉ còn 2 vướng mắc là:
                              - nên chọn đh CNTT hay đh KHTN ><
                              - chọn dc trường rồi thì phải chọn ngành, vì em ko giỏi lập trình ( nếu lvl từ 1-10 có lẽ em ở mức 3-4 ~5) ), Thấy post 1st thấy a 07520004 có nói:
                              Và cuối cùng khoa KHMT. Khoa tổng quát nhất về công nghệ thông tin
                              ko biết sao chứ, sau khi đọc câu này bổng dưng em muốn vào ngành này liền cơ)

Comment

Và cuối cùng khoa KHMT. Khoa tổng quát nhất về công nghệ thông tin
                                ==> tụi nó biết quái gì về hardware đâu mà đòi tổng quát . Những kết luận thế này chỉ mang tính chất tham khảo... :smile:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X