Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc Tuyển sinh UIT 2015

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by hjeeulee View Post
    lớp học đặc biệt khác gì với lớp thường nhỉ
    - Về phần chương trình đào tạo CLC thì cơ bản chương trình chất lượng cao giống với đại trà, tuy nhiên từ năm 2 trở đi, mỗi học kỳ em được học 2 môn bằng tiếng anh và song ngữ.
    - Về Chương trình Tiên tiến thì sử dụng chương trình của Đại học Oklahoma Hoa Kỳ, sinh viên được học hoàn toàn bằng tiếng anh.
    - Về điều kiện học tập, các em được học phòng học máy lạnh, sỉ số lớp học ít, giảng viên giỏi trong và ngoài trường, bên cạnh những ưu điểm của trong việc học tập thì môi trường sinh hoạt cũng rất năng động, các em được học anh văn tăng cường hoàn toàn miễn phí, mỗi lớp có một cố vấn học tập phụ trách....
    - Học phí: 12,5 triệu/học kỳ
    Em có thể tham khảo thông tin tại các website sau:
    - Thông tin: http://tuyensinh.uit.edu.vn
    - Hỏi đáp: http://forum.uit.edu.vn/tuyensinh

Thân
    Chuyên viên Văn phòng các Chương trình đặc biệt
    Nguyễn Văn Trà

Comment

Originally posted by 14520633 View Post
      Cho hỏi em hàng xóm nhà mình có nộp điểm vào trường mình nhưng ghi mã trường không đúng, vậy cho hỏi có ảnh hưởng gì nghiêm trọng không và trường mình ngày nào là công bố danh sách trúng tuyển. Xin cảm ơn
      Em nói hàng xóm nhà em đến địa điểm nộp hồ sơ nộp lại phiếu xét tuyển nhé.
      Trường mình Dự kiến ngày 22/8 công bố danh sách trúng tuyển.

Thân
      Chuyên viên Văn phòng các Chương trình đặc biệt
      Nguyễn Văn Trà

Comment

Cho em hỏi vì theo danh sách xét tuyển em hạng 90, trong khi những bạn cùng điểm với em được xếp hạng từ 69-89(em và các bạn ấy cùng điểm). Vậy trường sẽ xét như thế nào ạ? Vì nếu cắt ngang đủ chỉ tiêu thì quá thiệt thòi cho em so vs các bạn cùng điểm. Em không có điểm ưu tiên.

Comment

Cho em hỏi là mục (2), (3), (4) trong phiếu đăng kí xét tuyển ghi như thế nào vậy? Em thuộc KV2 và không thuộc đối tượng ưu tiên nào! Ngoài 4 mục ghi trong hồ sơ đkxt thì có cần thêm giấy tờ gì như giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời hay túi hồ sơ,... không? Xin cám ơn!

Comment

Cho e hỏi CLC học ở cơ sở nào ạ? Và sinh viên lớp CLC có thể đăng kí Kỹ sư tài năng không ạ? E xin cảm ơn.

Comment

Originally posted by helloqwert View Post
              Cho e hỏi CLC học ở cơ sở nào ạ? Và sinh viên lớp CLC có thể đăng kí Kỹ sư tài năng không ạ? E xin cảm ơn.
              Trường chỉ có 1 cơ sở ở Thủ Đức
              Các lớp tài năng sẽ xét tuyển sau các lớp khác, nên sinh viên lớp CLC nếu đủ điều kiện thì vẫn được vào

Comment

Ngành An toàn Thông tin có chương trình chất lượng cao không ạ? Vì khi em lên trường thầy đăng kí tuyển sinh cho e nói có, nhưng trên mạng lại không thấy.
                Và nếu muốn thay đổi thông tin xét tuyển (đã nộp đơn chính thức lên trường) thì em có thể gửi email xin thay đổi được không? Vì từ nhà em lên trường khá xa.

Comment

Originally posted by huynhlongho1997
                  1. Các tiêu chí phụ:
                  Trường hợp hai thí sinh có cùng điểm xét tuyển thì ưu tiên thí sinh có điểm Toán cao hơn.
                  Trường hợp hai thí sinh có cùng cả điểm xét tuyển và điểm thi môn Toán thì ưu tiên thí sinh có tổng điểm trung bình năm học của 3 năm học lớp 10, 11 và 12 (ĐTB-lớp 10 + ĐTB-lớp 11 + ĐTB-lớp 12) cao hơn.
                  Trường hợp hai thí sinh có cùng cả điểm xét tuyển, điểm thi môn Toán, và tổng điểm trung bình năm học của 3 năm học lớp 10, 11 và 12 thì ưu tiên thí sinh có tổng điểm 3 môn thi tốt nghiệp Toán, Ngữ văn và Ngoại ngữ cao hơn.
                  Ngoài lề : bạn bằng điểm mình (cộng 1 ưu tiên)
                  Mod đã sửa bài của bạn 1 lần vì đã trả lời sai.
                  Đây là lần thứ hai nên Mod sẽ xóa tất cả bài viết của bạn và khóa nick bạn 3 ngày.
                  Mong bạn thông cảm.

Originally posted by tranhamduong View Post
                  Cho em hỏi vì theo danh sách xét tuyển em hạng 90, trong khi những bạn cùng điểm với em được xếp hạng từ 69-89(em và các bạn ấy cùng điểm). Vậy trường sẽ xét như thế nào ạ? Vì nếu cắt ngang đủ chỉ tiêu thì quá thiệt thòi cho em so vs các bạn cùng điểm. Em không có điểm ưu tiên.
                  Chào em!
                  Nếu điểm của em là x, điểm chuẩn ngành của em là y thì có các trường hợp xảy ra:
                  1. x < y: em được chuyển qua nguyện vọng kế tiếp.
                  2. x = y: dự kiến trường sẽ lấy luôn cả 89 bạn
                  3. x > y: trường sẽ lấy luôn em và 89 bạn
                  Chúc em may mắn.

Originally posted by Zeratul View Post
                  Cho em hỏi là mục (2), (3), (4) trong phiếu đăng kí xét tuyển ghi như thế nào vậy? Em thuộc KV2 và không thuộc đối tượng ưu tiên nào! Ngoài 4 mục ghi trong hồ sơ đkxt thì có cần thêm giấy tờ gì như giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời hay túi hồ sơ,... không? Xin cám ơn!

Bên dưới của Phiếu Đăng ký xét tuyển cho chú thích mà em. Em xem hình kèm theo.

Túm lại nếu em thấy KV và ĐT của phiếu báo điểm TN THPT Quốc Gia của em bị sai thì em ghi vào 3 ô này, còn không thì thôi.
                  Em nên bỏ tất cả vào túi hồ sơ trước khi mang nộp.
                  Chúc em may mắn.

Originally posted by tranhamduong View Post
                  Ngành An toàn Thông tin có chương trình chất lượng cao không ạ? Vì khi em lên trường thầy đăng kí tuyển sinh cho e nói có, nhưng trên mạng lại không thấy.
                  Và nếu muốn thay đổi thông tin xét tuyển (đã nộp đơn chính thức lên trường) thì em có thể gửi email xin thay đổi được không? Vì từ nhà em lên trường khá xa.
                  Chào em.
                  Ngành ATTT chưa có mở lớp CLC.
                  Nếu em muốn đổi thông tin xét tuyển thì em phải lên trường làm thủ tục.
                  Chúc em may mắn.
                  Attached Files

Comment

cho mình hỏi:
                    1.chất lượng cao cần phải thi để xét không ?
                    2.CLC điểm có cao hơn chất lượng bình thường không ? tại mình thấy ít thí sinh đăng ký CLC

Comment

Originally posted by 14520117 View Post
                      Trường chỉ có 1 cơ sở ở Thủ Đức
                      Các lớp tài năng sẽ xét tuyển sau các lớp khác, nên sinh viên lớp CLC nếu đủ điều kiện thì vẫn được vào
                      E xin cảm ơn Thầy.

Comment

Originally posted by ngtronghoang97 View Post
                        cho mình hỏi:
                        1.chất lượng cao cần phải thi để xét không ?
                        2.CLC điểm có cao hơn chất lượng bình thường không ? tại mình thấy ít thí sinh đăng ký CLC
                        Chào bạn!
                        1. CLC được xem là 1 ngành khi bạn chọn ngành trong phiếu đăng ký xét tuyển . Do đó bạn không cần phải thi TN THPT QG lại một lần nữa hay kỳ thi phụ để xét.
                        2. Năm ngoái, các lớp CLC có điểm thấp hơn lớp thường ít nhất là 0.5 điểm (điểm chuẩn vào các lớp CLC năm ngoái là 26 điểm - môn toán nhân hệ số 2). Nếu bạn chon lớp CLC thì cơ hội bạn vào ngành mình thích khả năng là cao hơn. Việc đăng ký vào với CLC là cách đầu tư cho tương lại tốt đó bạn.
                        Chúc bạn may mắn.

Comment

cho em hỏi "chương trình tài năng là sao ạ"....làm sao để tham gia,cho em hỏi ngành an toàn thông tin có chương trình kĩ sư tài năng không
                          Last edited by Quốc Trung; 07-08-2015, 13:45.

Comment

Originally posted by Quốc Trung View Post
                            cho em hỏi "chương trình tài năng là sao ạ"....làm sao để tham gia,cho em hỏi ngành an toàn thông tin có chương trình kĩ sư tài năng không
                            Chào em Chương trình tài năng hiện có
                            - Kỹ sư Tài năng An toàn thông tin
                            - Cử nhân Tài năng Khoa học Máy tính
                            Sau khi nhập học sẽ có thông báo xét tuyển.
                            Sinh viên đã trúng tuyển ngành nào cũng có thể đăng ký xét tuyển
                            Xét tuyển theo điểm thi THPT Quốc gia.

Comment

Chào các Thầy Cô,
                              Con tôi thi khối A được 24 điểm + điểm ưu tiên KV2 = 24,5 điểm.
                              Chúng tôi ở Quảng Ngãi, dự định ngày 16/8 mới đến Trường nộp hồ sơ vào ngành KTPM hoặc KTPM_CLC.
                              Đọc báo thấy nói: ngày 22/8 Trường sẽ công bố kết quả xét tuyển.
                              Xin hỏi, nếu con tôi trúng tuyển thì có được trực tiếp đến Trường nhận kết quả xét tuyển, hay bắt buộc phải nhận qua đường bưu điện ạ ?
                              (Để tôi còn xác định ngày về mà đặt vé tàu xe trước).
                              Tôi xin cám ơn.

Comment

cho em hỏi. Giả sử bạn kia hơn điểm em nhưng ngành ưu tiên 1 bạn ấy không đậu và ngành ưu tiên 2của bạn ấy giống với ngành ưu tiên 1 của em. Vậy ai sẽ đậu a?̣

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X