Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp thắc mắc Tuyển sinh UIT 2015

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tổng hợp thắc mắc Tuyển sinh UIT 2015

1) Hình thức xét tuyển
    • Năm 2015, Trường ĐH Công nghệ Thông tin thực hiện việc xét tuyển hệ Đại học chính qui dựa trên kết quả của kỳ thi THPT Quốc gia 2015.
    • Tất cả thi sinh bao gồm Học sinh đang học lớp 12 và Thí sinh tự do ( Đã tốt nghiệp các năm trước) đều phải tham gia kỳ thi THPT Quốc gia 2015 để lấy kết quả xét tuyển vào trường ĐH Công nghệ Thông tin.
    • Tố hợp môn xét tuyển cho tất cả các ngành đào tạo của trường ĐH Công nghệ Thông tin là: Toán- Lý- Hóa và Toán- Lý- Anh văn.
    • Năm 2015 tất cả các môn thi đều xét Hệ số 1.
    • Chỉ tiêu tuyển sinh năm 2015: https://tuyensinh.uit.edu.vn/chi-tie...-sinh-nam-2015
    • Điểm chuẩn các năm trước: https://tuyensinh.uit.edu.vn/diem-ch...in-qua-cac-nam
    • Năm 2015 ĐH Công nghệ Thông tin không tuyển sinh hệ liên thông Cao đẳng lên Đại học

2) Điều kiện đăng ký xét tuyển

Ngoài kết quả thi THPT Quốc gia, thí sinh phải thỏa cả 2 điều kiện sau để xét tuyển vào các trường thành viên của ĐH Quốc gia TP.HCM
    • Hạnh kiểm Học kỳ 1 lớp 12 phải đạt từ loại khá trở lên
    • Thí sinh có điểm trung bình cộng của Điểm trung bình 5 học kỳ bậc THPT ( HK1, HK2 lớp 10 ; HK1, HK2 lớp 11 và HK1 lớp 12) đạt từ 6,5 trở lên (*)
    (*) Điểm xét là điểm trung bình cộng của điểm trung bình 5 học kỳ, không yêu cầu tất cả 5 học kỳ đều dạt từ 6.5 trở lên, không yêu cầu điểm trung bình 1 môn học cụ thể nào phải từ 6.5 trở lên
    VD: Thí sinh có điểm trung bình môn học của 5 học kỳ lần lượt là : 6,0 | 6,8 | 7,5 | 8,0 | 7,5
    Điểm trung bình cộng của thí sinh này ( 6,0+6,8+7,5+8,0+7,5) / 5 = 7,16 ( Đủ điều kiện xét tuyển)

3) Các mốc thời gian đăng ký xét tuyển, cách thức đăng ký
    4) Tuyển thẳng và ưu tiên xét tuyển
    5) Đối tượng ưu tiên
    5) Xét tuyển theo nguyện vọng
    • Khi đăng ký xét tuyển thí sinh được lựa chọn 4 ngành để xét tuyển theo thứ tự ưu tiên từ 1 đến 4
    • Thí sinh có thể chọn 2 tố hợp môn cho cùng 1 ngành xét tuyển
    • Thí sinh có thể thay đổi 4 nguyện vọng trước khi hết hạn đăng ký xét tuyển.

6) Nơi học, nơi ở, học phí
    • Sinh viên chính qui học toàn thời gian tại cơ sớ chính của trường tại Khu phố 6 , phường Linh Trung, quận Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh
    • Học phí theo qui định của nhà nước đối với các trường công lập. Mức học phí hiện tại ( năm học 2014-2015) là 6.500.000 đồng/ năm học ( 1 năm học 2 HK chính)
    • Tất cả tân sinh viên được ở KTX của ĐH Quốc gia.

7) Các kênh hỗ trợ
    Last edited by toannv; 06-07-2015, 22:57.

em thực hiện xong mục 1 rồi, mục 2 là "Thí sinh nộp hồ sơ và lệ phí ĐKXT nguyện vọng 1 qua đường bưu điện" cho em hỏi là em tự đến trường rồi nộp trực tiếp được không ạ? cho
    em hỏi thêm là em nộp xong rồi vào đâu để xem kết quả ạ?trường có tổ chức kiểm tra trình độ anh văn vào đầu khóa không ạ? av em hơi tệ ạ

Comment

Originally posted by Quốc Trung View Post
      em thực hiện xong mục 1 rồi, mục 2 là "Thí sinh nộp hồ sơ và lệ phí ĐKXT nguyện vọng 1 qua đường bưu điện" cho em hỏi là em tự đến trường rồi nộp trực tiếp được không ạ? cho
      em hỏi thêm là em nộp xong rồi vào đâu để xem kết quả ạ?trường có tổ chức kiểm tra trình độ anh văn vào đầu khóa không ạ? av em hơi tệ ạ
      Em có thể nộp trực tiếp tại trường
      Em xem kết quả trên trang tuyensinh.uit.edu.vn ( cần đăng nhập)
      Tất cả các trường ĐH đều có kiểm tra tiếng anh đầu vào để xếp lớp học tiếng anh phù hợp cho SV, các môn học khác vẫn học chung bình thường

Comment

Cho e hỏi trường không có phiếu ĐKXT riêng phải không ạ ??

Comment

Mấy anh cho e hỏi năm nay e thi được 22.25 nếu nhân đôi môn toán thì e đx 29.5 vậy có cơ hội nộp vào trường không ạ??? Tks các anh nhiều

Comment

Originally posted by ooojohnterryooo View Post
            Mấy anh cho e hỏi năm nay e thi được 22.25 nếu nhân đôi môn toán thì e đx 29.5 vậy có cơ hội nộp vào trường không ạ??? Tks các anh nhiều
            năm nay đâu có xét nhân 2 toán đâu em

Comment

ôi trời mình cũng 22.25 :v
              :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

:waaaht: mình có 22 ak

Comment

Cho em hỏi cách rút hồ sơ

Comment

Em chỉ được 21 điểm và định theo ngành kĩ thuật phần mềm... Liệu em có theo nổi không thế mấy anh..

Comment

KTPM chỉ tiêu 180 bạn mà hết 80 là CLC rồi thì chỉ còn 100 thôi, sao thấy mong manh quá :sad:

Comment

Originally posted by Thiên Ân View Post
                        KTPM chỉ tiêu 180 bạn mà hết 80 là CLC rồi thì chỉ còn 100 thôi, sao thấy mong manh quá :sad:
                        Chỉ tiêu CLC riêng mà em

Comment

Originally posted by 14520117 View Post
                          Chỉ tiêu CLC riêng mà em
                          vậy theo anh 24.25đ có vào được KTPM không ạ? :adore:

Comment

Originally posted by Thiên Ân View Post
                            vậy theo anh 24.25đ có vào được KTPM không ạ? :adore:
                            Câu hỏi huyền thoại Năm ngoái anh cũng từng hỏi như thế ^^
                            Nộp và chờ bảng điểm nó nhảy thôi em

Comment

Originally posted by 14520595 View Post
                              Câu hỏi huyền thoại Năm ngoái anh cũng từng hỏi như thế ^^
                              Nộp và chờ bảng điểm nó nhảy thôi em
                              Dạ anh, em chắc nộp UIT luôn rồi BK với KHTN điểm này lỡ rớt cntt thì mệt, xuống mấy ngành điện tử em không thích lắm.:smile:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X