Announcement

Collapse
No announcement yet.

lỗi khi cài

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [window] lỗi khi cài

ai biết chỉ mình cách fix lỗi với ạ
    bây giờ mình không thể boot từ CD VÀ USB được

Recovery
    Your PC needs to be repaired
    The Boot cofiguration Data file doesn't contain valid information for an operating system.
    File: \Boot\BCD
    Error code: 0x0000098
    You'll need to use the recovery tools on your installation media.lf you don't any installation media (like a disc or USB device), contact your system administrator or PC manufacturer

cài từ USB hay cài trược tiếp từ ổ cứng? cài win 7 hay win nào? có USB cứu hộ không?
    mình từng bị rồi, nhưng không chắc là giống với trường hợp của bạn nên cần thêm thông tin để kết luận và tìm cách giải quyết.

Comment

cài từ usb, cài win8, ko có usb cứu hộ ak bạn

Comment

Ca này phải thử mới biết được! :love:

Comment

Không thể boot từ CD hoặc USB thì hỏng firmware rồi. Vì việc chọn boot từ ổ nào thì bạn có thể thiết lập trong phần cấu hình của mainboard.
          Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Sử dụng phần mềm gì để tạo USB cài win? lỗi sảy ra khi nào (ngay sau khi cắm USB vào hay là sau khi load hết bước chuẩn bị)?
            Máy bạn có cổng USB 3.0 hay không?
            mình có ý này: Bạn thử sử dụng phần mềm rufus tạo 1 USB cài win đàng hoàng. Sau đó reboot chỉnh chế độ ưu tiên trong BIOS để boot từ USB (nhớ cắm USB vào cổng 2.0 nhé, nếu cắm vào cổng 3.0 thì hình như không cài được do thiếu driver).
            Mình thường cài win bằng cách trên, Bạn thử làm như trên trước xem có được không? nếu gặp lỗi thì up lên cho mình xem với.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X