Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HỎI NHANH ĐÁP GỌN] Các vấn đề tuyển sinh của UIT (QSC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Cho em hỏi nếu như chỉ mới đăng kí trực tuyến mà chưa nộp hồ sơ thì mình có thể thay đổi nguyện vọng được không ạ? Em xin cảm ơn.

Comment

Originally posted by caubeit View Post
      Thầy ơi..cho e hỏi ..hiện tại đã có bao nhiêu hồ sơ nộp vào UIT ạ
      bên trang tra cứu ds dkxt k cập nhật tổng số hồ sơ ma chỉ cập nhật ho sơ của ngành đó
      Originally posted by hoangquangdao View Post
      cho em hỏi cách bổ sung nguyện vọng thì sao a. !!!
      Nếu em đã nộp hồ sơ thì mọi sự điều chỉnh cần đến trực tiếp nơi nộp hồ sơ, khji đi mang theo biên nhận hồ sơ và CMND của em.

Originally posted by bitoduong View Post
      thầy ơi, em thi được 20 điểm + 0.5 điểm vùng và em muốn vô nghành kĩ thuật máy tính. em vô xem danh sách đăng kí xét tuyển nguyện vọng 1 thì thấy còn ít bạn đăng kí vô nghành này. thầy tư vấn cho em với số điểm đó thì em có khả năng đậu không ạ, và em có nên nộp hố sơ vô UIT hay nộp vô một trường khác có điểm chuẩn thấp hơn không ạ. em cám ơn
      Với ngành KTMT thì khả năng trúng tuyển của em cao, tuy nhiên cần theo dọi thường xuyên danh sách hồ sơ để phòng trường hợp điểm tăng.
      Originally posted by helloqwert View Post
      Cho em hỏi nếu như chỉ mới đăng kí trực tuyến mà chưa nộp hồ sơ thì mình có thể thay đổi nguyện vọng được không ạ? Em xin cảm ơn.
      Nguyện vọng trên phiếu đăng ký ( bản giấy) em nộp cho trường mới là chính thức nhé.

Comment

Cho em hỏi là ngành ATTT lấy chỉ tiêu là 90 và sẽ chọn 30 người cao nhất vào chương trình Kỹ sư tài năng phải không ạ?

Comment

Originally posted by 14520117 View Post
          Trường lấy chỉ tiêu từng ngành mà, xếp danh sách từng ngành là phải rồi, mình nghỉ đâu cần quan tâm đến tổng số hồ sơ làm gì.
          Em cộng hết lại và chia cho 4 là ra số hồ sơ.
          Nếu em trên 21 điểm thì khả năng vào UIT là cao đó.
          Dạ vâng..tks a...e 21.75 đã cộng điểm vùng ạ...e đang hi vọng đậu nhưng mong manh quá :sosad:
          Không Có Gì Ngăn Cản Được Đam Mê :happy:

Comment

Originally posted by seydel View Post
            Cho em hỏi là ngành ATTT lấy chỉ tiêu là 90 và sẽ chọn 30 người cao nhất vào chương trình Kỹ sư tài năng phải không ạ?
            Kỹ sư tài năng sẽ được tuyển khi có thông báo điểm chuẩn của trường nhé em. Mọi chi tiết về điểm chuẩn để đậu vào Tài Năng em cập nhật tại http://tuyensinh.uit.edu.vn nhé

Comment

Originally posted by seydel View Post
              Không phải như vậy. Sau khi tuyển sinh trường sẽ công bố điểm sàn xét tuyển vào 2 lớp tài năng là ANTN va KHTN, tất cả sinh viên trúng tuyển (bất kể ngành nào) đủ điều kiện về điểm và có nguyện vọng học 2 lớp này thỉ làm đơn xin xét tuyển, sau đó nhà trường lấy từ cao xuống thấp cho đủ số lượng. Theo mình dự đoán thì điểm xét tuyển vào TN phải >24
              Last edited by toannv; 09-08-2015, 23:02.
              Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

Cho em hỏi muốn rút hồ sơ thì mình cần làm những việc gì ạ? Có cần phải viết đơn như một số trường không?
                Khi rút xong em có thể mang qua nộp trường khác ngay sau đó được không? Em nghe nói là khi rút thì thông tin của mình vẫn ở trường, phải đợi 1-2 ngày thì tên mới bị xóa, lúc đó mới có thể nộp trường khác được.

Comment

Originally posted by Thiên Ân View Post
                  Cho em hỏi muốn rút hồ sơ thì mình cần làm những việc gì ạ? Có cần phải viết đơn như một số trường không?
                  Khi rút xong em có thể mang qua nộp trường khác ngay sau đó được không? Em nghe nói là khi rút thì thông tin của mình vẫn ở trường, phải đợi 1-2 ngày thì tên mới bị xóa, lúc đó mới có thể nộp trường khác được.
                  Chào em
                  Nếu em muốn rút hồ sơ em có thể đến trường được hướng dẫn. Em có thể mang hồ sơ đến trường khác nộp ngay tuy nhiên trường mà em rút hồ sơ phải cập nhật lên dữ liệu của bộ thì trường kia mới nhập em vào được.

Comment

Originally posted by Thiên Ân View Post
                    bạn rút hả

Comment

Em gửi hồ sơ hôm thứ 6 ngày 7/8 bằng chuyển phát nhanh mà đến hôm nay ngày 10 vẫn chưa thấy tên trong danh sách đăng kí xét tuyển.Không biết trường nhận được chưa lo quá
                      Em tên: Lê Văn Khang sbd DQN009533
                      Ở Vĩnh Thạnh Bình Định ạ

Comment

Originally posted by Lê Văn Khang View Post
                        Em gửi hồ sơ hôm thứ 6 ngày 7/8 bằng chuyển phát nhanh mà đến hôm nay ngày 10 vẫn chưa thấy tên trong danh sách đăng kí xét tuyển.Không biết trường nhận được chưa lo quá
                        Em tên: Lê Văn Khang sbd DQN009533
                        Ở Vĩnh Thạnh Bình Định ạ
                        Chắc là chưa đến hoặc trường chưa cập nhật thôi bạn, bạn gửi cuối tuần mà

Comment

e gửi từ ngày 5-8 nè.....e ở Q.Trị mà hình như vẫn chư đến h:

Comment

ồ :sogood:

Comment

Làm sao để biết thứ hạng chính thức vậy ad em đăng ký ngành cntt nếu chỉ tính nv1 thì đứng thứ 20 nếu tính tất cả nv thì đứng thứ 121 lận không biết thật sự là đứng thứ bao nhiêu

Comment

Originally posted by Anonymous View Post
                                Làm sao để biết thứ hạng chính thức vậy ad em đăng ký ngành cntt nếu chỉ tính nv1 thì đứng thứ 20 nếu tính tất cả nv thì đứng thứ 121 lận không biết thật sự là đứng thứ bao nhiêu
                                Sự Thật là bạn đứng thứ 121 nhé, cách xét tuyển thì xét theo điểm từ cao xuống thấp
                                Nếu như các bạn có NV2,3,4 đã đậu vào NV1 ngành khác thì côi như loại khỏi danh sách của ngành bạn đăng kí xét tuyển và sẽ đôn những thí sinh ở dưới lên

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X