Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HỎI NHANH ĐÁP GỌN] Các vấn đề tuyển sinh của UIT (QSC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nquang97 View Post
    Nghành nào sau khi ra trường đc gọi là kỹ sư, còn nghành nào đc gọi là cử nhân ạ ?
    Ở UIT thì ngành
    - Khoa học máy tính
    - Công nghệ thông tin
    đào tạo cử nhân

Còn lại:
    - Kỹ thuật phần mềm
    - Hệ thống thông tin
    - Kỹ thuật máy tính
    - Truyền thông và mạng máy tính
    - An toàn thông tin
    đào tạo kỹ sư

Originally posted by Hoàng Danh View Post
    em thi được 21,5
    em đk nv1 vào cnpm clc và nv2 là httt clc, nv4 ktmt clc
    em thấy khả năng đậu nv1 không cao và muốn chuyển nv4 ktmt clc thành nv2 thì phải làm sao ạ!
    Em lên Trường lấy phiếu đăng ký xét tuyển điền và nộp lại (có đóng phí)

Comment

Originally posted by toannv View Post

Em lên Trường lấy phiếu đăng ký xét tuyển điền và nộp lại (có đóng phí)
      nhà em ở xa, liệu khi nhập học em có thể xin chuyển ngành được không ạ

Comment

Cho hỏi thêm thời gian rút hồ sơ lâu không ạ
        Originally posted by Cbao97 View Post
        Khi em rớt cả 4 nguyện vọng trường có gửi email thông báo cho em không ?

Comment

Tại sao trường không tạo danh sách thí sinh trúng tuyển tạm thời, ai đã đậu nv nào thì xóa các nguyện vọng ảo của thí sinh đó đi để thí sinh khác tiện theo dõi, rút hồ sơ kịp thời.

Comment

Originally posted by quocbao97 View Post
            Cho em hỏi tổng điểm của em là 18.25 ( điểm ưu tiên là 0 ) thì em có cơ hội vào được ngành An toàn thông tin của trường không ạ?
            Em phải theo dõi số lượng HS xét tuyển mỗi ngày rồi quyết định. Không ai có thể trả lời chính xác câu hỏi của em lúc này vì số lượng hồ sơ nộp vào luôn thay đổi.
            Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

Originally posted by Viiinh Khaaang View Post
              Tại sao trường không tạo danh sách thí sinh trúng tuyển tạm thời, ai đã đậu nv nào thì xóa các nguyện vọng ảo của thí sinh đó đi để thí sinh khác tiện theo dõi, rút hồ sơ kịp thời.
              Nhiều bạn đưa ra ý kiến này nhỉ. Bạn có chắc là các bạn trong danh sách đậu tạm thời kia có đậu chính thức không ? Số lượng hồ sơ đâu có cố định, chẵng lẽ cứ ngày nào cũng phải đưa cái danh sách tạm thời đó ra :beatbrick:

Comment

em đứng thứ 150 so vs tùm lum nguyện vọng... nhưng lại đứng thứ 69 so vs những bạn chỉ chọn nguyện vọng 1..... riết e ko biết là mình đậu hay rớt.... em nghĩ nên có danh sách trúng tuyển tạm thời để biết mình đứng đâu
                Last edited by fariemla; 11-08-2015, 13:26.

Comment

Originally posted by fariemla View Post
                  em đứng thứ 150 so vs tùm lum nguyện vọng... nhưng lại đứng thứ 69 so vs những bạn chỉ chọn nguyện vọng 1..... riết e ko biết là mình đậu hay rớt.... em nghĩ nên có danh sách trúng tuyển tạm thời để biết mình đứng đâu
                  Chỉ còn cách là xem các bạn NV2,3,4 đó có cơ hội cao đậu vào NV1 của các bạn đó hay không, nếu chắc chắn các bạn ấy sẽ đậu thì loại các bạn đó ra (tất cả chỉ là phỏng đoán thôi nhé)
                  Vì còn nhiều rắc rối nên mình nghĩ trường không đưa ra danh sách trúng tuyển tạm thời đâu

Comment

em gửi mail báo cáo sai thông tin trong tài khoản mà vẫn chưa có trả lời ạ, đã 6 ngày rồi. Và tài khoản của em không vào được ạ, ai giúp em với ạ.

Comment

Originally posted by Hoàng Danh View Post
                      nhà em ở xa, liệu khi nhập học em có thể xin chuyển ngành được không ạ
                      Không được em ơi.
                      Vì việc em đậu hay rớt có liên quan đến 1 trong 4 ngành em đã ghi ở các nguyện vọng.

Em có thể chuyển ngành sau 1 năm học ở UIT với một ít điều kiện nhỏ (ĐTB>=6.5, điểm xét tuyển đầu vào không thấp hơn điểm xét tuyển của ngành em muốn chuyển qua, và được sự đồng ý của 2 trưởng khoa)

Originally posted by Cbao97 View Post
                      Cho hỏi thêm thời gian rút hồ sơ lâu không ạ
                      Nếu giấy tờ em đầy đủ thì em rút được ngay.
                      Last edited by toannv; 11-08-2015, 16:55.

Comment

ví dụ e đậu nguyện vọng 1 là ATTT, mà e muốn học nguyện vọng 4 là KTPM CLC thì đc k ạ, trường hợp đậu cả NV 4 luôn
                        :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

Originally posted by Viiinh Khaaang View Post
                          Chào em!
                          Theo lý thuyết thì hiện nay, đa số thí sinh đều trúng tuyển nếu xét theo chỉ tiêu.
                          Trong vòng vài ngày nữa, các thí sinh đã nộp hồ sơ chính thức sẽ xem được các thông số cụ thể.

Originally posted by fariemla View Post
                          Em chờ 1-2 ngày nữa là có thông tin chi tiết đối với từng thí sinh.

Originally posted by lesam View Post
                          em gửi mail báo cáo sai thông tin trong tài khoản mà vẫn chưa có trả lời ạ, đã 6 ngày rồi. Và tài khoản của em không vào được ạ, ai giúp em với ạ.
                          trước sáng mai, em sẽ được trả lời.

Originally posted by hjeeulee View Post
                          ví dụ e đậu nguyện vọng 1 là ATTT, mà e muốn học nguyện vọng 4 là KTPM CLC thì đc k ạ, trường hợp đậu cả NV 4 luôn
                          Em đậu NV1 thì các NV còn lại coi như không xét nữa. Do đó em chỉ có đậu 1 NV thôi.

Comment

thưa thầy, cho em hỏi, năm nay từ bao nhiêu điểm trở lên thì tỉ lệ đậu vào trường cao ?

Comment

Nếu đậu thì khi nào sẽ nhập học ạ, tại e ở xa để còn chuẩn bị.

Comment

Em thấy trong danh sách thí sinh đăng kí xét tuyển chỉ có tổng điểm của các bạn chứ không có điểm từng môn. Vậy cho em hỏi năm nay trường có lấy điểm theo kiểu nhân hệ số không ạ ? Nếu có thì làm sao em biết được em có cơ hội đậu không khi chỉ biết tổng điểm của các bạn ạ ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X