Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HỎI NHANH ĐÁP GỌN] Các vấn đề tuyển sinh của UIT (QSC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Uitmember
    Học 1 ngành mà mình ko muốn, chả có tâm trạng để học. Thôi nghỉ cho rồi. Chả hiểu hội đồng cái beep gì. Sợ điểm chuẩn thua trường khác ha sao mà tăng ác. Lệch 0,25 có vài trăm đứa rớt và chả muốn học ngành khác
    Ăn nói cho đàng hoàng tí đi, điểm chuẩn dựa vào chi tiêu mà xét, đã lấy vượt chỉ tiêu rồi mà bạn còn nói sợ điểm chuẩn thua trường khác ?
    Không đủ điểm vào NV1 thì vào NV2, không thích vào TMĐT thì sau 1 năm có thể chuyển ngành nếu đủ điều kiện, các thầy cô và anh chị đã nói đến mấy lần rồi sao bạn không chịu xem ? Giờ lại nói các sinh viên biết gì mà chém ? Vâng, đi giúp người khác mà còn bị chửi :surrender:

Comment

sao mấy người kia kiu ko đc chuyển mà
      Bạn có điểm thi >= điểm chuẩn của ngành Hệ thống thông tin rồi, giờ bạn chỉ cần cố gắng 1.5 năm đầu đạt kết quả thật tốt và được sự đồng ý của 2 trưởng khoa thì bạn sẽ chuyển khoa được bạn nhé.
      Phùng Quốc Việt
      Backend Developer - YouNet Media
      Stand-in Backend Developer - Vizion Team
      Phone: (+84) 1654 454 718
      Mail: rexviet@gmail.com

Comment

• Originally posted by toilakhoa View Post
        em đăng kí ATTT, CNTT, KHMT, KTMT nhưng em đã rớt và được 22.5 thì em có thể học ngành nào khác không vậy
        Xin chia buồn cùng bạn. Cả 4 môn bạn đăng ký đều thiếu 0.25 :sad:
        Phùng Quốc Việt
        Backend Developer - YouNet Media
        Stand-in Backend Developer - Vizion Team
        Phone: (+84) 1654 454 718
        Mail: rexviet@gmail.com

Comment

Học 1 ngành mà mình ko muốn, chả có tâm trạng để học. Thôi nghỉ cho rồi. Chả hiểu hội đồng cái beep gì. Sợ điểm chuẩn thua trường khác ha sao mà tăng ác. Lệch 0,25 có vài trăm đứa rớt và chả muốn học ngành khác
          em đăng kí nguyện vọng ra sao phải chịu trách nhiệm của mình chứ ? sao từ đầu em lại đăng kí ngành không thích chi để bây giờ đi đổ thừa người khác ? Lớn rồi phải sống có trách nhiệm chứ ? điểm chuẩn hôm qua là dự kiến chứ đâu phải chính thức đâu ? điểm dự kiến là tính toán bằng máy móc còn điểm chuẩn chính thức là phải họp cả ban tuyển sinh lại tính toán cẩn thận bằng đầu óc. Đâu phải có mình em rớt đâu mà em nóng thế ? Đi hết chỗ này đến chỗ khác hỏi từa lưa, các thầy và anh chị đã trả lời rồi mà vẫn chưa hiểu.

Comment

Thoi quyết định nghĩ. Biết v xét cao đẳng cntt bên KHTN còn hơn, điên cái trường này ghê. Rõ ràq trên tư vấn đăng kí xét tuyển vẫn còn đậu. Mà sao điểm chuẩn lại rớt. Điên. Mà em ko nhận commemt của ai ngoài thầy toàn. Em chỉ tin thầy thôi. Mấy a chị sv biết gì mà chém. Toàn thánh
            Năm nào khóa nào cũng có ít nhất một sinh viên khẩu khí lớn nhỉ. Ad chỉ nhắc em đây là topic tư vấn, nếu em không có nhu cầu tư vấn mà chỉ muốn tuyên bố gì đó em có thể ra box Chuyện trò linh tinh hoặc Tâm sự nhé.

Comment

• Originally posted by anmoong View Post
              Em 22.5 điểm, ưu tiên 2 của em là Truyền thông - Mạng máy tính, vậy em có đậu không ạ?
              TT&MMT lấy 22,5 mà bạn đc 22,5 thì dù bạn có đăng kí NV4 cũng đậu. Xin chúc mừng bạn đã đậu 101% rồi nha. Chuẩn bị nhập học đi.
              Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

• NV3 của em là KTMT-CLC h em muốn chuyển qua HTTT-CLC em phải làm sao

Comment

• Vậy khi nào mới có thông báo chính thức về việc mình có đậu không ạ?

Comment

• Originally posted by anmoong View Post
                    Vậy khi nào mới có thông báo chính thức về việc mình có đậu không ạ?
                    Nếu điểm >= điểm chuẩn ngành đăng kí thì coi như em đậu, nếu không đậu NV1 thì xét tiếp xuống 2 3 4

Comment

• Cho em hỏi ngày mấy thư về nhà vậy ạ ?
                      NEVER give up :nose: :sogood:

Comment

• Thầy ơi.giấy báo online chừng nào gửi vậy ạ?

Comment

• TRƯƠNG ĐỨC NHÂN HUI010543 Toán-Lý-Hóa 21 1.5 22.5 Bình Phước. Bạn nói vậy là sai nhé Mình thi Toán-Lý-Anh đây mình học sinh KV3 chỉ đx 22.25 thôi cũng rớt ngành KHMT mong ước của mình đó thối mình đậu TMĐT nè. Thầy cô đã tư vấn rất tốt e cảm ơn các anh SV đã tình nguyện giúp tụi e vô điểu kiện. Đối với e ngành nào cũng được vào đó mà nghiên cứu các bạn bè giúp nhau học thôi có đâu bạn xem thường qá chúc bn thành công sau này nhưng vs thái độ đó thi....

Comment

• Cho em hỏi, khám sức khỏe chỉ là khám tổng quát bên ngoài, có kết quả liền hay có xét nghiệm máu: viêm gan, hiv, .... gì không ạ ?

Comment

• em đến bệnh viện, trạm y tế gần nhà nói khám sức khỏe để làm nhập học đại học là người ta biết hà

Comment

Lên xem 50 người đậu TMDT á. Ngồi đó mà phán từng người 1 có số điểm 22.5. Rồi hỏi sao bầm mặt.
                                Em còn non và xanh lắm, ở đây là diễn đàn IT, ko riêng gì a mà còn nhiều người có thể dễ dàng tra ra được trong 5 phút.

ACE sinh viên ai seach ko ra mail mình chỉ cho seach, ko public :sunglasses:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X