Announcement

Collapse
No announcement yet.

[NV1, NV2, NV3, NV4 ????] Tư vấn chọn nguyện vọng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vậy ngành này ko có code game và phần mềm hả thầy,hay chỉ dậy sơ qua,mà code trên di động thì chỉ có mỗi 1 môn,kiến thức sao đủ dc thầy,hix

Comment

• Thầy cho em hỏi hệ cử nhân và hệ kỹ sư khác nhau như thế nào?

Comment

• Originally posted by loandet View Post
        vậy ngành này ko có code game và phần mềm hả thầy,hay chỉ dậy sơ qua,mà code trên di động thì chỉ có mỗi 1 môn,kiến thức sao đủ dc thầy,hix
        Chào em!
        Ở bậc Đai học, SV được dạy một nữa kiến thức và một nữa khả năng tư duy tự học tự giải quyết vấn đề. Mỗi vấn đề một môn đã hết 4 năm của em rồi. Học đại học sẽ cung cấp kiến thức rộng, nền tảng để em có thể thích nghi với công việc sau này (đâu ai biết em ra trường làm cụ thể gì); khác với học nghề hay học các cấp học thấp hơn (sẽ học theo kiểu công nghệ cụ thể, sau này có đổi công nghệ thì học sinh phải học lại công nghệ mới).
        Hơn nữa, với học chế tín chỉ: em có thể đăng ký học một môn của ngành khác.

Originally posted by Kraigeki View Post
        Thầy cho em hỏi hệ cử nhân và hệ kỹ sư khác nhau như thế nào?
        Để dễ hiểu thì em hiểu như sau ở UIT:
        - Kỹ sư: thời gian thiết kế là 4,5 năm ; có môn thực tập doanh nghiệp: sinh viên đi ra ngoài làm tối thiểu 10 tuần ở một trong 4-5 học kỳ cuối ;
        - Cử nhân: thời gian thiết kế 4 năm.
        Ở ngành CNTT thì khái niệm này chưa khác nhau rõ nhưng với các ngành kỹ thuật khác thì kỹ sư thì được đào tạo theo hướng công nghệ kỹ thuật, còn cử nhân theo hướng nguyên cứu.
        Last edited by toannv; 17-08-2015, 23:25.

Comment

• hiện tại e có thể thay đổi
          vn1 attt
          nv2 khmt
          nv3 ktmt
          nv4 httt
          vậy có an toàn không thầy (23,25 điểm) ? và Thầy có thể cho em biết ngành nào sẽ lấy mức điểm thấp+tỉ lệ đậu cao của trường được không ạ

Comment

• Originally posted by toannv View Post
            Chào em!
            ...........

Hơn nữa, với học chế tín chỉ: em có thể đăng ký học một môn của ngành khác.

..............
            Em không hiểu lắm về việc học 1 môn của ngành khác. Nếu em học hầu như các môn của ngành KHMT ( trong khi em trúng tuyển ngành KTPM ) thì có được không ạ?

Comment

• Originally posted by Caoquocdat View Post
              hiện tại e có thể thay đổi
              vn1 attt
              nv2 khmt
              nv3 ktmt
              nv4 httt
              vậy có an toàn không thầy (23,25 điểm) ? và Thầy có thể cho em biết ngành nào sẽ lấy mức điểm thấp+tỉ lệ đậu cao của trường được không ạ
              Hiện tại, với số điểm của em là an toàn với tất cả các ngành - trừ KTPM.
              Hiện nay các ngành có số điểm thấp và tỉ lệ đậu cao như sau (sắp xếp theo điểm chuẩn dự kiến từ thấp đến cao):
              - Chương trình tiên tiến
              - Kỹ thuật máy tính Chất lượng cao
              - Hệ thống thông tin Chất lượng cao
              - Thương mai điện tử
              - Hệ thống thông tin
              - Truyền thông & Mạng máy tính
              - Phần mềm Chất lượng cao

Originally posted by Nguyên Vũ View Post
              Em không hiểu lắm về việc học 1 môn của ngành khác. Nếu em học hầu như các môn của ngành KHMT ( trong khi em trúng tuyển ngành KTPM ) thì có được không ạ?
              Được!
              Nhưng em muốn cấp bằng kỹ sư KTPM thì em phải học hết một số môn bắt buộc của KTPM. Số môn khác nhau của KTPM và KHMT << 40%
              Last edited by toannv; 17-08-2015, 23:36.

Comment

Được!
                Nhưng em muốn cấp bằng kỹ sư KTPM thì em phải học hết một số môn bắt buộc của KTPM. Số môn khác nhau của KTPM và KHMT << 40%
                Tức là nếu em muốn tốt nghiệp, ra khỏi trường sau 4 năm thì em vẫn phải thi những môn của KTPM hả thầy? Nếu em chỉ học môn của KHMT mà không học môn của KTPM thì em có thể thi tốt nghiệp với những gì em học từ KHMT và tốt nghiệp như 1 sinh viên học KHMT có được không ạ?

Comment

• tức là học theo tín chỉ em có thể đăng kí qua các môn của ngành khác hả thầy,có bị giới hạn ko?,bắt đầu từ năm mấy là dc đăng kí học nhiều môn khác ạ,và nếu muốn tốt nghiệp thì phải học đúng chuyến ngành phải ko thầy,giống như mình học ngoài lề thêm 1 số môn của ngành khác vậy^^

Comment

• Originally posted by Nguyên Vũ View Post
                    Tức là nếu em muốn tốt nghiệp, ra khỏi trường sau 4 năm thì em vẫn phải thi những môn của KTPM hả thầy? Nếu em chỉ học môn của KHMT mà không học môn của KTPM thì em có thể thi tốt nghiệp với những gì em học từ KHMT và tốt nghiệp như 1 sinh viên học KHMT có được không ạ?
                    Thế thì em xin chuyên từ KTPM sang KHMT đi.

Originally posted by loandet View Post
                    tức là học theo tín chỉ em có thể đăng kí qua các môn của ngành khác hả thầy,có bị giới hạn ko?,bắt đầu từ năm mấy là dc đăng kí học nhiều môn khác ạ,và nếu muốn tốt nghiệp thì phải học đúng chuyến ngành phải ko thầy,giống như mình học ngoài lề thêm 1 số môn của ngành khác vậy^^
                    Em đọc kỹ ở https://student.uit.edu.vn/content/q...ao-tao-dai-hoc. Điều kiện áp dụng: chỉ áp dụng với SV chinh quy của UIT :happy:

Comment

Thế thì em xin chuyên từ KTPM sang KHMT đi.

Quan trọng là em chỉ lấy VD thôi thầy ạ
                      Vì hiện tại em đang nằm trong vùng không an toàn của ngành KHMT

Comment

• Originally posted by Nguyên Vũ View Post
                        Quan trọng là em chỉ lấy VD thôi thầy ạ
                        Vì hiện tại em đang nằm trong vùng không an toàn của ngành KHMT

Chào em!
                        Em lấy ví dụ không chính xác. Do đó, nếu em muốn tư vấn thì em phải ghi rõ thông tin của em.

Comment

• Em chào thầy
                          Thầy cho em hỏi em đạt 21,75 thì khả năng đậu KTMT và HTTT bao nhiêu % ?
                          Và HTTT và HTTT-TMĐT khác nhau chỗ nào? Cơ hội nghề nghiệp cái nào rộng hơn ạ?
                          cái này thắc mắc nhất là nếu em đậu TMĐT (vd điểm thấp hơn HTTT và KTMT) thì sau năm 1 (hoặc 2 gì đấy em k rõ) có thể đổi sang HTTT hoặc KTMT có điểm chuẩn cao hơn không ạ. cái này thầy nói điểm của em và điểm của ngành rõ dùm em ạ. vì có vài câu hỏi trc có đề cập mà không rõ ràng
                          Em cảm ơn thầy ạ. Chúc thầy luôn vui vẻ

Comment

• sinh viên chính quy thì tức là em đậu phải ko thầy,ý em là đậu vào 1 ngành,sang năm mấy thì dc chọn thêm môn của ngành khác để học thêm ạ,và có giới hạn chọn môn gì ko ạ

Comment

• Originally posted by loandet View Post
                              sinh viên chính quy thì tức là em đậu phải ko thầy,ý em là đậu vào 1 ngành,sang năm mấy thì dc chọn thêm môn của ngành khác để học thêm ạ,và có giới hạn chọn môn gì ko ạ
                              Chào em!
                              Em xem kỹ quy định ở https://student.uit.edu.vn/content/q...ao-tao-dai-hoc. Các qui định sẽ được phổ biến trong .... 7 ngày từ ngày 31/08/2015 đến 06/09/2015.
                              Chỗ nào không hiểu thì em hỏi tại http://forum.uit.edu.vn/forums/11-Cong-dong-UIT

Originally posted by darkrai View Post
                              Em chào thầy
                              Thầy cho em hỏi em đạt 21,75 thì khả năng đậu KTMT và HTTT bao nhiêu % ?
                              Và HTTT và HTTT-TMĐT khác nhau chỗ nào? Cơ hội nghề nghiệp cái nào rộng hơn ạ?
                              cái này thắc mắc nhất là nếu em đậu TMĐT (vd điểm thấp hơn HTTT và KTMT) thì sau năm 1 (hoặc 2 gì đấy em k rõ) có thể đổi sang HTTT hoặc KTMT có điểm chuẩn cao hơn không ạ. cái này thầy nói điểm của em và điểm của ngành rõ dùm em ạ. vì có vài câu hỏi trc có đề cập mà không rõ ràng
                              Em cảm ơn thầy ạ. Chúc thầy luôn vui vẻ
                              Chào em!
                              Theo https://tuyensinh.uit.edu.vn/tuyensinh/tuvan thì với số điểm 21.75 thì hiện tại em có khả năng đậu vào 2 ngành KTMT & HTTT. Tuy nhiên theo cá nhân Tôi thì hơi khó trong các ngày tới.
                              HTTT và HTTT-TMĐT khác nhau ra sao em xem ở https://tuyensinh.uit.edu.vn/tong-qu...ng-mai-dien-tu . Cơ hội nghề nghiệp với 12 ngành ở trong danh sách là ...tôi chưa có bạn nào thất nghiệp đến thời điểm này.

Nếu điểm em là 21.75 và em đậu ngành TMĐT mà ngành HTTT lấy điểm chuẩn là 22 điểm thì em không được phép chuyển qua HTTT (theo lý thuyết là như vậy).
                              Last edited by toannv; 18-08-2015, 01:46.

Comment

• vậy tức là nếu HTTT 21,75 hoặc thấp hơn thì em có thể chuyển qua đúng không thầy. mặc dù điểm ngành đang học là TMĐT thấp hơn HTTT

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X