Announcement

Collapse
No announcement yet.

hỏi thăm về ngành CLC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi thăm về ngành CLC

cho em hỏi là các ngành CLC có cần phải học giỏi tiếng Anh để theo kip chương trinh không ạ?

Originally posted by daigiasock View Post
    cho em hỏi là các ngành CLC có cần phải học giỏi tiếng Anh để theo kip chương trinh không ạ?
    tất cả các ngành đều cần tiếng anh giỏi :happy:
    :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

học CNTT thì tiếng Anh quan trọng nha :funny:

Comment

ý em là trong quá trình học có cần phải giỏi tiếng anh từ đầu vào ko, còn ngành nào ra cũng cần TA là chắc chắn

Comment

Cho em hỏi nếu đăng kí học CLC hay CTTT thì sau 1 năm rút ra lớp thường đc ko ạ? Vì em mún đậu vào CNTT nhưng chỉ chịu năm đầu khổ vì ph xin ba mẹ thôi. 3 năm còn lại em mún tự lo ạ

Comment

ý em là trong quá trình học có cần phải giỏi tiếng anh từ đầu vào ko, còn ngành nào ra cũng cần TA là chắc chắn
            ko cần, nhưng nếu muốn điểm cao thì phải cực, mình biết 1 đứa CLC học 2 môn (điểm 2 môn là 10 và 9.5), 1 dạy song ngữ, 1 dạy hoàn toàn tiếng Anh, thi cũng là đề tiếng Anh, nó rất ngu tiếng Anh, trước ngày thi ráng tụng slide tiếng Anh, 1 ngày học cũng dc gần 300 new words. )

mỗi học kì chỉ có khoảng 1 môn dạy tiếng Anh thôi, mỗi học kì có tới 4->6 môn lận
            FB: facebook.com/uitstu

Comment

Originally posted by hieudao81 View Post
              Cho em hỏi nếu đăng kí học CLC hay CTTT thì sau 1 năm rút ra lớp thường đc ko ạ? Vì em mún đậu vào CNTT nhưng chỉ chịu năm đầu khổ vì ph xin ba mẹ thôi. 3 năm còn lại em mún tự lo ạ
              Về nguyên tắc là đuọc song phải có điều kiện (Điểm TB tích luỹ >6,5. Điểm Đầu vào của bạn phải bằng hoăc lớn hơn điểm chuẩn ngành bạn chuyển đến...). Riêng CTTT thì co the phải học lại vì CTTT học khác với CT đại trà.
              Last edited by 14520560; 23-08-2015, 22:03.
              Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

CLC thì không cần lắm vì 1 HK chỉ có 1 môn dạy = tiếng anh thôi.
                CTTT thì bắt buộc vì học hoàn toàn = tiếng anh. Nhưng bạn sẽ đuọc Họ TA tăng cường miễn phí trong năm 1.
                Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

CLC tiền đóng cao hơn đương nhiên học phải khác . Đầu vào có test AV mà ?

Comment

Originally posted by huynhson1997 View Post
                    CLC tiền đóng cao hơn đương nhiên học phải khác . Đầu vào có test AV mà ?
                    ngành nào cũng có test AV hết bạn nha

Comment

Originally posted by 13520356 View Post
                      ko cần, nhưng nếu muốn điểm cao thì phải cực, mình biết 1 đứa CLC học 2 môn (điểm 2 môn là 10 và 9.5), 1 dạy song ngữ, 1 dạy hoàn toàn tiếng Anh, thi cũng là đề tiếng Anh, nó rất ngu tiếng Anh, trước ngày thi ráng tụng slide tiếng Anh, 1 ngày học cũng dc gần 300 new words. )

mỗi học kì chỉ có khoảng 1 môn dạy tiếng Anh thôi, mỗi học kì có tới 4->6 môn lận
                      cho em xin lại cái slide tiếng anh huền thoại của bạn anh đc k :v

Comment

cho em xin lại cái slide tiếng anh huền thoại của bạn anh đc k :v
                        FB: facebook.com/uitstu

Comment

Originally posted by 14520560 View Post
                          CLC thì không cần lắm vì 1 HK chỉ có 1 môn dạy = tiếng anh thôi.
                          CTTT thì bắt buộc vì học hoàn toàn = tiếng anh. Nhưng bạn sẽ đuọc Họ TA tăng cường miễn phí trong năm 1.
                          anh học bên CTTT có thấy chương trinh học, cơ sở vật chất xứng với học phí 25tr/năm ko ạ? cho em chút cảm nhận với

Comment

anh học bên CTTT có thấy chương trinh học, cơ sở vật chất xứng với học phí 25tr/năm ko ạ? cho em chút cảm nhận với
                            Chương trình học thì anh không có khả năng đánh giá, nhưng cơ sở vật chất, thầy cô giảng dạy thì hoàn toàn xứng đáng.

Comment

Originally posted by 14520698 View Post
                              Chương trình học thì anh không có khả năng đánh giá, nhưng cơ sở vật chất, thầy cô giảng dạy thì hoàn toàn xứng đáng.
                              25tr/năm thì có bao gồm học phần trong hè ko ạ? nếu học phải học lại tín chỉ thì khoảng bao nhiêu 1 tín chỉ học lại

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X