Announcement

Collapse
No announcement yet.

phân vân ngành Truyền Thông và mạng máy tính vs Khoa học máy tính

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• phân vân ngành Truyền Thông và mạng máy tính vs Khoa học máy tính

18/8 gần hết thời gian tuyển sinh đợt 1 ở trường rồi nhưng thực sự e vẫn chưa chọn đc ngành yêu thích và đang phân vân dữa truyền thông và mạng máy tính với khoa học máy tính, e yêu thích lập trình ứng dụng di động cho ios, android, windownphone và lập trình và quản lý mạng website, và 1 ít yêu thích về các chương trình đồ họa... và cả các ngôn ngữ lập trình khác nữa ạ. Lúc đầu e đk ktpm nhưng 23,25 tạch mất rồi à e giỏi tưởng tượng, nhiều ý tưởng độc lạ và khó thực hiện , khá thông minh nhưng hơi thiếu sáng tạo thì phải, cũng đoi lúc bế tắc ý tưởng mởi, e rất ham học hỏi và yêu máy tính không thích chơi game lắm nhưng đôi lúc vãn chơi nhưng ko nghiện bao giờ ^^ vs lại e ko thích mấy cái thuật toán lắm (ko thích chư ko phải ko muốn học nha ), trong 2 ngành trên ngành nào có nhu cầu tuyển dụng hơn ạ (ko tính năng lực coi như khá cả đi). ai tư vấn cho e nên chọn ngành nào với ạ, e cảm ơn nhiều ạ.
    P/s: e biết ngành nào của UIT cũng lập trình đc cả và UIT tự học là chính rồi nên Xin đừng nhắc lại ạ
    :smile::vip:

Khoa học máy tính ngành này thiên về nghiên cứu

Comment

Vote KHMT
      Học KHMT xong vứt đâu cũng sống được

Comment

Ý kiến cá nhân học mạng thú vị hơn học KHMT
        Vote học mạng

Comment

cho e hỏi TT và MMT ra trường cơ hội việc lm cao ko ạ???

Comment

Originally posted by anhvietcx
            Toàn mấy thánh 97 vào dụ mình :waaaht::choler:
            Ai dụ bạn đâu :-s
            Người ta có lòng người ta khuyên thì lại bảo dụ =))

Thật ra bạn chọn KHMT hay MMT đều được hết. Nhưng bên KHMT có 1 cô nào đấy ( mình không nhớ tên ) đã nói là :"Học KHMT xong vứt đâu cũng không sợ chết đói" :happy:

Comment

Ủa mà hệ thống thông tin với mạng máy tính... Sao có các anh chị bảo hệ thống thông tin thiên về mạng nhiều hơn TT & MMT ??? :nose:
              NEVER give up :nose: :sogood:

Comment

Originally posted by anhvietcx View Post
                18/8 gần hết thời gian tuyển sinh đợt 1 ở trường rồi nhưng thực sự e vẫn chưa chọn đc ngành yêu thích và đang phân vân dữa truyền thông và mạng máy tính với khoa học máy tính, e yêu thích lập trình ứng dụng di động cho ios, android, windownphone và lập trình và quản lý mạng website, và 1 ít yêu thích về các chương trình đồ họa... và cả các ngôn ngữ lập trình khác nữa ạ. Lúc đầu e đk ktpm nhưng 23,25 tạch mất rồi à e giỏi tưởng tượng, nhiều ý tưởng độc lạ và khó thực hiện , khá thông minh nhưng hơi thiếu sáng tạo thì phải, cũng đoi lúc bế tắc ý tưởng mởi, e rất ham học hỏi và yêu máy tính không thích chơi game lắm nhưng đôi lúc vãn chơi nhưng ko nghiện bao giờ ^^ vs lại e ko thích mấy cái thuật toán lắm (ko thích chư ko phải ko muốn học nha ), trong 2 ngành trên ngành nào có nhu cầu tuyển dụng hơn ạ (ko tính năng lực coi như khá cả đi). ai tư vấn cho e nên chọn ngành nào với ạ, e cảm ơn nhiều ạ.
                P/s: e biết ngành nào của UIT cũng lập trình đc cả và UIT tự học là chính rồi nên Xin đừng nhắc lại ạ
                :smile::vip:
                Với những yêu thích và mong muốn như trên của em đã đề cập thì khoa Mạng máy tính và Truyền thông sẽ là một sự lựa chọn phù hợp.
                "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

Originally posted by letatthinh View Post
                  Ủa mà hệ thống thông tin với mạng máy tính... Sao có các anh chị bảo hệ thống thông tin thiên về mạng nhiều hơn TT & MMT ??? :nose:
                  Mạng của TT&MTT là hạ tầng mạng, thiết bị mạng như router, switch, ....
                  Còn mạng của HTTT là web, mạng xã hội, ......

Comment

Originally posted by nguyenmap View Post
                    cho e hỏi TT và MMT ra trường cơ hội việc lm cao ko ạ???
                    Chào em,

Tôi dạy khoa Mạng đây. Sinh viên tôi dạy ra trường chả thấy ai đi xin việc cả em ạ nên tôi không rõ ra trường cơ hội việc làm thế nào. Vì trong năm cuối mấy anh chị đã có việc hết rồi......!!!

Thân ái,
                    Trí Dũng

Comment

Vote KHMT
                      Học chung với mình cho vui

Comment

Originally posted by dungvt View Post
                        Chào em,

Tôi dạy khoa Mạng đây. Sinh viên tôi dạy ra trường chả thấy ai đi xin việc cả em ạ nên tôi không rõ ra trường cơ hội việc làm thế nào. Vì trong năm cuối mấy anh chị đã có việc hết rồi......!!!

Thân ái,
                        Trí Dũng
                        thầy lạnh nùng quá :sweat:
                        :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

CUỘC ĐỜI LẮM TRÒ HỀ 😂 MÀ MỖI NGƯỜI LÀ MỘT. VAI DIỄN 👎
                          :smile:
                          PS: Kết bạn với mình nhé 💖

Comment

Mình vô TT và MMT nè...mong sớm gặp thầy và bạn nhé!!!!! Cơ mà thầy có vẻ lạnh lùng....cool cool! :nose: Mong mai và mốt ko bị zng...cầu trời

Comment

10524647_10152855678458232_702382806830105058_n.jpg
                              Mạng đây nhé
                              P/s: Trong hình là thầy trưởng khoa Mạng :smile:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X