Announcement

Collapse
No announcement yet.

phân vân ngành Truyền Thông và mạng máy tính vs Khoa học máy tính

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 11520430
    replied
    Một vài ý kiến của anh em có thể tham khảo :happy:
    e yêu thích lập trình ứng dụng di động cho ios, android, windownphone
    Khoa mạng mình ít lập trình game lắm, đa số là ứng dụng có liên quan đến các công nghệ như wifi, bluetooth, gps, nfc... để trao đổi dữ liệu hà
    Môn liên quan: "Phát triển ứng dụng trên thiết bị di động"

lập trình và quản lý mạng website
    Khoa mạng có môn : "Xây dựng ứng dụng web"

cả các ngôn ngữ lập trình khác
    Khoa mạng có các môn liên quan đến lập trình Java, JSP, C#, C/C++...

Ngoài ra, khoa mạng còn có một số môn khác như: quản trị hệ thống mạng (tương đương MSCA), truyền dữ liệu, thiết bị mạng và truyền thông đa phương tiện (tương đương CCNA)..

Leave a comment:

• hjeeulee
    replied
    Originally posted by anhvietcx View Post
    Hồi sáng đã gặp thầy thầy lấy ví dụ hay quá mà ^^ thầy rất vui tính chứ đâu có lạnh lùng đâu, 23,25 A1 khả năng là học sinh của thầy rồi, mong thầy giúp đỡ ạ ^^
    review nghe vs nào :love:

Leave a comment:

• anhvietcx
    replied
    Originally posted by dungvt View Post
    Chào em,

Tôi dạy khoa Mạng đây. Sinh viên tôi dạy ra trường chả thấy ai đi xin việc cả em ạ nên tôi không rõ ra trường cơ hội việc làm thế nào. Vì trong năm cuối mấy anh chị đã có việc hết rồi......!!!

Thân ái,
    Trí Dũng
    Hồi sáng đã gặp thầy thầy lấy ví dụ hay quá mà ^^ thầy rất vui tính chứ đâu có lạnh lùng đâu, 23,25 A1 khả năng là học sinh của thầy rồi, mong thầy giúp đỡ ạ ^^

Leave a comment:

• Dungnguyen
    replied
    thầy Dũng khá biết troll học sinh .... ) cảm thấy thú vị :3 mong dc gặp thầy :3

Leave a comment:

• 14520117
    replied
    Mạng đây nhé
    P/s: Trong hình là thầy trưởng khoa Mạng :smile:

Leave a comment:

• hieudao81
    replied
    Mình vô TT và MMT nè...mong sớm gặp thầy và bạn nhé!!!!! Cơ mà thầy có vẻ lạnh lùng....cool cool! :nose: Mong mai và mốt ko bị zng...cầu trời

Leave a comment:

• binbon
    replied

Leave a comment:

• hjeeulee
    replied
    Originally posted by dungvt View Post
    Chào em,

Tôi dạy khoa Mạng đây. Sinh viên tôi dạy ra trường chả thấy ai đi xin việc cả em ạ nên tôi không rõ ra trường cơ hội việc làm thế nào. Vì trong năm cuối mấy anh chị đã có việc hết rồi......!!!

Thân ái,
    Trí Dũng
    thầy lạnh nùng quá :sweat:

Leave a comment:

• Kraigeki
    replied
    Vote KHMT
    Học chung với mình cho vui

Leave a comment:

• dungvt
    replied
    Originally posted by nguyenmap View Post
    cho e hỏi TT và MMT ra trường cơ hội việc lm cao ko ạ???
    Chào em,

Thân ái,
    Trí Dũng

Leave a comment:

• 14520117
    replied
    Originally posted by letatthinh View Post
    Ủa mà hệ thống thông tin với mạng máy tính... Sao có các anh chị bảo hệ thống thông tin thiên về mạng nhiều hơn TT & MMT ??? :nose:
    Mạng của TT&MTT là hạ tầng mạng, thiết bị mạng như router, switch, ....
    Còn mạng của HTTT là web, mạng xã hội, ......

Leave a comment:

• 11520114
    replied
    Originally posted by anhvietcx View Post
    18/8 gần hết thời gian tuyển sinh đợt 1 ở trường rồi nhưng thực sự e vẫn chưa chọn đc ngành yêu thích và đang phân vân dữa truyền thông và mạng máy tính với khoa học máy tính, e yêu thích lập trình ứng dụng di động cho ios, android, windownphone và lập trình và quản lý mạng website, và 1 ít yêu thích về các chương trình đồ họa... và cả các ngôn ngữ lập trình khác nữa ạ. Lúc đầu e đk ktpm nhưng 23,25 tạch mất rồi à e giỏi tưởng tượng, nhiều ý tưởng độc lạ và khó thực hiện , khá thông minh nhưng hơi thiếu sáng tạo thì phải, cũng đoi lúc bế tắc ý tưởng mởi, e rất ham học hỏi và yêu máy tính không thích chơi game lắm nhưng đôi lúc vãn chơi nhưng ko nghiện bao giờ ^^ vs lại e ko thích mấy cái thuật toán lắm (ko thích chư ko phải ko muốn học nha ), trong 2 ngành trên ngành nào có nhu cầu tuyển dụng hơn ạ (ko tính năng lực coi như khá cả đi). ai tư vấn cho e nên chọn ngành nào với ạ, e cảm ơn nhiều ạ.
    P/s: e biết ngành nào của UIT cũng lập trình đc cả và UIT tự học là chính rồi nên Xin đừng nhắc lại ạ
    :smile::vip:
    Với những yêu thích và mong muốn như trên của em đã đề cập thì khoa Mạng máy tính và Truyền thông sẽ là một sự lựa chọn phù hợp.

Leave a comment:

• letatthinh
    replied
    Ủa mà hệ thống thông tin với mạng máy tính... Sao có các anh chị bảo hệ thống thông tin thiên về mạng nhiều hơn TT & MMT ??? :nose:

Leave a comment:

• Nguyên Vũ
    replied
    Originally posted by anhvietcx
    Toàn mấy thánh 97 vào dụ mình :waaaht::choler:
    Ai dụ bạn đâu :-s
    Người ta có lòng người ta khuyên thì lại bảo dụ =))

Thật ra bạn chọn KHMT hay MMT đều được hết. Nhưng bên KHMT có 1 cô nào đấy ( mình không nhớ tên ) đã nói là :"Học KHMT xong vứt đâu cũng không sợ chết đói" :happy:

Leave a comment:

• nguyenmap
    replied
    cho e hỏi TT và MMT ra trường cơ hội việc lm cao ko ạ???

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X