Announcement

Collapse
No announcement yet.

anh chị tư vấn: Trường cấp bằng chính qui hay không? Có phải mua máy laptop?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• anh chị tư vấn: Trường cấp bằng chính qui hay không? Có phải mua máy laptop?

chào thầy và mấy anh chị em cần tư vấn vài chuyện lặc vặt . em muốn vào trường uit , em xin hỏi trường này có cấp bằng chính qui hay không có phải trường tư hay không em ở nông thôn nên hạn chế thông tin, học phí ra sao , gia đình em cũng không khá gì . em muốn vào công nghệ phần mềm vậy đi học có cần mua laptop không ( nếu có mua cũng không có tiền ) . khi vào học cần sắm những gì ? điều kiện như thế em có thể vào trường học được không xin cảm ơn !

chào bạn ! bạn vào http://forum.uit.edu.vn/threads/3975...-sinh-UIT-2012 đẻ biết thêm thông tin,đi học không nhất thiết phải mua lab,máy bàn cũng được,hình như bên đoàn hổ trợ những bạn không có điều kiện mua máy á @@

Comment

Originally posted by briananthony View Post
      chào thầy và mấy anh chị em cần tư vấn vài chuyện lặc vặt . em muốn vào trường uit , em xin hỏi trường này có cấp bằng chính qui hay không có phải trường tư hay không em ở nông thôn nên hạn chế thông tin, học phí ra sao , gia đình em cũng không khá gì . em muốn vào công nghệ phần mềm vậy đi học có cần mua laptop không ( nếu có mua cũng không có tiền ) . khi vào học cần sắm những gì ? điều kiện như thế em có thể vào trường học được không xin cảm ơn !
      Đại học công nghệ thông tin - UIT là thành viên ĐẠI HỌC QUỐC GIA thành phố hồ chí minh, hoàn toàn không phải trường tư. Nếu em thi đậu vào thì em sẽ học hệ chính quy tập trung. Bằng cấp ra là bằng chính quy và có ghi chữ Đại học quốc gia thành phố hồ chí minh trên đó luôn.

Em học ngành nào trong trường cũng vậy, đều phải có máy tính. Tuy nhiên yêu cầu máy tính không nhất thiết phải là laptop, thậm chí không nhất thiết phải là ngay năm nhất. Những khóa đầu tiên của trường một số bạn sinh viên khó khăn phải lên thư viện mỗi ngày để có máy, lén học chui trong giờ thực hành của lớp khác suốt 1-2 năm mới mua được mày mà cũng chỉ là máy bàn. Sau đó mỗi lần về quê là vai mang ba lô còn 2 tay ôm nguyên cái thùng máy to tướng. Họ vẫn học được và một số học rất tốt.

Công nghệ thông tin không phải là ngành học của đại gia và trường ta lại càng không phải là một nơi quá xa cách. Em hoàn toàn có thể theo học hệ chính quy của trường nếu em thi đậu kỳ thi tuyển sinh, em có đam mê với ngành CNTT và có đủ nghị lực để theo đuổi nó.
      Last edited by truonganpn; 19-03-2012, 20:22.

Comment

thầy ơi, cho em hỏi em ở An Giang vậy em muốn thi vào các trường ở Thành Phố . Cụ thể là trường này vậy địa đỉểm thi ở đâu vậy thầy .

Comment

thầy ơi, cho em hỏi em ở An Giang vậy em muốn thi vào các trường ở Thành Phố . Cụ thể là trường này vậy địa đỉểm thi ở đâu vậy thầy .
          Dẫn lại lời thầy trưởng phòng công tác sinh viên:
          Originally posted by toannv View Post
          Địa điểm thi năm nay sẽ được tổ chức cụm theo qui định của bộ BGĐT. Ở TpHCM thì các bạn học sinh sẽ thi ở một trong 2 địa điểm:
          -Trường PTCS Tân Bình: http://maps.google.com/maps/place?rl...01060306637935
          -Trường THPT Diên Hồng: http://maps.google.com/maps/place?rl...01060306637935

Comment

Originally posted by 09520695 View Post
            chào bạn ! bạn vào http://forum.uit.edu.vn/threads/3975...-sinh-UIT-2012 đẻ biết thêm thông tin,đi học không nhất thiết phải mua lab,máy bàn cũng được,hình như bên đoàn hổ trợ những bạn không có điều kiện mua máy á @@
            Về chuyện mượn máy ở bên đoàn Có Vẽ không khả thi cho lắm. Em đăng kí mượn từ đầu HK 1 Nhưng Tới BÂy giờ vẫn biệt vô âm tín. Mong Có bên đoàn có biện pháp thiết thực giúp đỡ những bạn khó khăn không chỉ K6 K7 Mà Các khóa trên nữa.
            Đặng Ngọc Quyên

Comment

Ở An Giang mà thi lên trường ở TPHCM thì có thể thi theo cụm ở Cần Thơ. Năm anh thi với mấy năm gần đây là như vậy.

Comment

Chào bạn đồng hương Năm a thi ở trường Diên Hồng quận 10 ấy
                Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
                ...

Comment

Ở miền Tây thì cụm thi ở Cần Thơ. Muốn thì ở tp thì cũng điền vào phiếu được. Nhưng hồi đó mình thi ở Cần Thơ
                  "Tôi sẽ trở thành Vua Hải Tặc" - I love One Piece

Comment

vậy có hai chỗ thi hả mấy thầy Cần Thơ với TP á ? mấy thầy hướng dẫn em cụ thể tí ?

Comment

Ủa! Thi ở Cần Thơ là mượn trường thi rồi chuyển kết quá đó hả?

Hồi đó sao mình không biết ta, làm phải chạy lên tận Diên Hồng để thi.
                      Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Originally posted by 08520270 View Post
                        Ủa! Thi ở Cần Thơ là mượn trường thi rồi chuyển kết quá đó hả?

Hồi đó sao mình không biết ta, làm phải chạy lên tận Diên Hồng để thi.
                        Anh thi 2008 chưa có vụ thi theo cụm sao biết được anh
                        Vụ thi cụm mới từ 2009 à!

Comment

Originally posted by 11520046 View Post
                          Cám ơn bạn. Đã thank.
                          Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Originally posted by 11520046 View Post
                            Danh tìm hiểu kỹ quá! đúng là vip!

Comment

mấy thầy ơi em băn khoăn không biết cách ghi hồ sơ ra sao mấy thầy có thể làm mẫu cho em 1 cái về trường ta không ? em không biết trường có tổ chức thi hay không nhưng em không hiểu về tổ chức thi là gì em chỉ nghe thầy cô nói thôi em chưa hiểu sâu lắm em cần 1 bài hướng dẫn cụ thể về cách ghi hồ sơ vào trường ta

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X