Announcement

Collapse
No announcement yet.

Đầu năm gặp Hưng Thời Đại giờ gặp Thiên Ngọc Minh Uy =)) hài thật!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Đầu năm gặp Hưng Thời Đại giờ gặp Thiên Ngọc Minh Uy =)) hài thật!

Đầu năm vô đã gặp tụi Hưng Thời Đại(nhắc tới chắc ai cũng biết rồi ).
    Giờ lại gặp tụi bên Thiên Ngọc Minh Uy. hài thật. hay mình có duyên =)).
    tình hình là hôm thứ năm thằng bạn học chung cấp 2 gọi điện rủ thứ 7 này qua bên nó, nó dẫn đi chơi. Tưởng đâu được một bửa chơi ngon lành ai dè mệt thêm cái đầu.hic.
    nó dẫn mình vô chợ Phú Lâm đưa lên tầng 2, vừa thấy cái cảnh là hơi quen quen rồi =))
    y chang bên Hưng Thời Đại nào là dẫn vô nghe thuyết trình, rồi ra phỏng vấn, bảo mình đăng ký hợp đồng tham gia.
    mà nó còn ghê hơn Hưng Thòi Đại nữa, nó bảo mình mua cái máy ozon gì đấy 5 triệu đồng để được tham gia )
    mình bảo không có tiền nó lạ bày đủ cách, nào là cầm cố tài sản, vay mượn bạn bè, gọi điện xin tiền bố mẹ học thêm gì đó để đưa cho nó,... èo
    nói tóm lại cũng chỉ toàn lũ lừa đảo.
    mà nói thiệt nếu không ai tham gia vô mạng lưới nó nữa thì tụi đó đi ăn cám chắc.
    bạn nào chưa rõ về mấy cái vụ bán hàng đa cấp bất chính này thì lên google search đi nhá.thân.
    haizz... mất toi ngày thứ 7 hic.
    Bạn Là Người Có Bản Lĩnh!
    Hãy Hành Động Để Thể Hiện.
    Đã Hứa Thì Phải Làm.
    Xã Hội Tự Do Là Tiến Tới Tự Chủ Không Lãnh Đạo!!
    Hãy Làm Những Gì Bạn Muốn Và Đừng Quan Tâm Người Khác Nghĩ Gì
    Xã Hội Đã Và Đang Thay Đổi Như Thế

mình bảo không có tiền nó lạ bày đủ cách, nào là cầm cố tài sản, vay mượn bạn bè, gọi điện xin tiền bố mẹ học thêm gì đó để đưa cho nó
    Những nhà "doanh nhân" nói như thế này mới đúng bản chất của bọn lừa đảo^^
    mất toi ngày thứ 7 hic
    Cũng không hẳn là mất toi đâu tiền bối ơi, khúc dạo đầu của tụi nó hay mà, chỉ có khúc thuyết phục kí hợp đồng hơi bị "cay" hé hé.
    p/s: Em chém đó nghe, em không biết đâu, chưa làm SV^^

Comment

Máy Ozon của bọn nó bựa nay tăng giá rồi à ? )
      Hồi năm 2 mình cũng bị rủ lên đó, giá hồi đó là 3 triệu.May mà không ham mấy cái đó

Comment

mình tưởng bọn TNMU chết từ tám hoánh nào rồi chứ :|
        nói chung là mình không phải dân KD nhưng không đến nỗi để bọn nó dắt đi là được
        Be different and always different
        http://archlinuxvn.org/
        http://theslinux.org
        http://lab.infosec.xyz

Comment

Một hình thức tự sướng (?)

Comment

haha! nghe các bác HTĐ nói chiện zui vãi! nói honk pik mệt hay sao ak!

Comment

mình thì không có với bón lừa đảo này

Comment

hoho chúc bạn may mắn )

Comment

ai có bản lĩnh thì cứ vào thử xem cho biết thui,tới lúc nó thuyết phục thì cứ nhai lại điệp khúc "e k có tiền là được"!

Comment

her her. hồi đó em cũng bị thằng bạn dụ vào hưng thời đại, vào đấy nghe tụi nó chém vui vật vã, ngồi cả buổi cười vỡ cả bụng, sau 2 tiếng training cho em không có kết quả, thằng này nản quá, mới gọi thêm 1 chị nữa ra ngồi train tiếp 2 tiếng nữa (cũng may chị này ngoại hình chuẩn nên đỡ nhàm hơn thằng khi nãy...her her) sau đấy tụi nó hỏi em hiểu j ko ==> em cóc hiểu cái gì >"<. rồi tới phần năn nỉ kí hợp đồng gì đấy, em bảo là em chả có tiền đâu mak cứ năn nỉ mãi...cả buổi tụi nó bó tay đành thả em về ^^. công nhận là có buổi đấy vui cực kì, có đi mới thấy trình nổ của các bác ấy thâm hậu nhường nào....^^

Comment

Cái gì ở nước ngoài người ta làm tốt, đem về Việt Nam mình thì bị biến tướng biến tá hết trội.
                      Dạo này đến hình thức groupon bắt đầu xuống cấp, hàng kém chất lượng, sắp hết hạn, phiếu giảm giá thì chả có giảm được bao nhiêu.
                      Đinh Chí Thành | Elearning | Ứng Dụng Cloud | Tutorial| Ebook | Video | Gallery

Comment

Mới đây cũng bị nhỏ bạn cũ rủ đi "cafe" kiểu này. Kinh nghiệm là cứ ngồi nghe họ nói rồi học hỏi và phân tích chứ cãi cũng chẳng làm gì. Nhẹ nhàng hỏi các câu về kiến trúc của hệ thống, lương, cấp bậc, sản phẩm ... linh tinh để biết mình có quan tâm, biết đâu lại có thêm kiến thức gì đấy để đỡ phí vì đã lỡ đi rồi. Nhưng phải giữ vững lập trường, ko ký hay cho bất kỳ thông tin nào về bản thân, kiếm vài cớ gì đó để hoãn lại khi nó nói mình mua sản phẩm. Lúc nó nói cái gì cũng nói là em thích cty anh rồi và để về nhà em suy nghĩ lại, em thấy nó cũng hay hay ... Bảo đảm là sẽ thoải mái ra về với vô số lời hứa hẹn vì tâm lý là họ nghĩ là đã đạt được mục đích là lôi kéo mình vào nên cũng ko làm khó dể gì mấy đâu ... và sau đó nhớ block cái số đt đứa bạn lại nhé
                        Last edited by 08520419; 15-07-2012, 02:23.

Comment

cũng k hẳn vì vậy mà mất đi bạn bè... Mỗi người một suy nghĩ thôi
                          Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

Mất hay không là do thái độ của người kia thôi, thích thì nói thẳng ngay từ đầu đi chứ đừng chơi cái kiểu treo đầu dê bán thịt chó. Ko chơi nữa là vì lý do đó chứ ko phải vì cái đa cấp! Nói chung là chặn Y, fb, sdt luôn rồi.:funny:

Comment

các bạn nào cần học kỹ năng mềm, kỹ năng giao tiếp, hay kỹ năng cua gái...:dreaming: đóng tiền, đăng ký vô đó học được á...còn kiếm tiền từ nó thì hên xui^^

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X