Announcement

Collapse
No announcement yet.

"Chỉ có nhà quê mới xài máy bàn"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

đọc mãi đến chỗ chữ đỏ mới hiểu
    nói về chiện phong cách thì... khi design e thix ngậm kẹo gác chân lên máy bàn hơn

Comment

thế là máy mình hết thời rồi

Comment

Originally posted by 11520199 View Post
        thế là máy mình hết thời rồi
        Steve Jobs và Bill đều bắt đầu với máy bàn
        Be different and always different
        http://archlinuxvn.org/
        http://theslinux.org
        http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
          Steve Jobs và Bill đều bắt đầu với máy bàn
          Đời xưa rồi em ơi.... Đang nói về hiện nay mà!
          Tôi đã chọn và tôi sẽ đi bằng mọi cách.

Comment

Ối dào! Mấy anh chị bàn tới bàn lui cuối cùng cũng nằm ở chữ tiền!
            Ai nhiều tiền thì mua 2 cái, 1 cái cầm đi khè hàng còn 1 cái ở nhà cày cấy )
            Ai nghèo hơn thì chọn 1 trong 2, tùy mục đích. MẶC KỆ NGƯỜI TA NÓI )

Comment

Đọc tới đọc lui topic thấy nhiều bạn có ý kiến cho rằng những bạn nhà quê mua laptop là đua đòi. Thật ra theo mình như vậy là 1 nhận xét hết sức phiến diện.
              Hiện nay giá 1 chiếc laptop "dùng được" ko cao so với mặt bằng chung kinh tế của gia đình các bạn ở quê, và cũng chỉ cao hơn 1 ít so với việc mua máy bàn. Tùy vào nhu cầu cá nhân, nếu như bạn cảm thấy chiếc máy bàn ko còn đáp ứng được yêu cầu của mình nữa mà chỉ có laptop mới đáp ứng được(đi lại, thảo luận, thuyết trình, etc...) thì bạn cũng nên cố gắng "xem xét tình hình, thuyết phục gia đình" mua cho 1 cái mà dùng. Như thế sẽ tốt hơn là để cho bản thân, nguyện vọng bị những khó khăn ko đáng có, cản trở sự tiến bộ của bạn.
              Thân,
              Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

đọc cái tiêu đề là thấy vãi rồi >

Comment

Mua máy bàn là lựa chọn sai lầm nhất trong cuộc đời bạn, nếu sợ mất thì có rất nhiều cách để giữ, bạn không thể rinh cả cái desktop lên trường đc, hiểu chứ...
                  ...Zzz...

Comment

Originally posted by 10520155 View Post
                    Mua máy bàn là lựa chọn sai lầm nhất trong cuộc đời bạn, nếu sợ mất thì có rất nhiều cách để giữ, bạn không thể rinh cả cái desktop lên trường đc, hiểu chứ...
                    Đúng thế, không phải công việc nào cũng làm ở nhà. Tốt nhất mua 2 cái.

Ở các vùng quê, laptop vẫn là 1 thứ gì đó rất xa xỉ
                    Bùm, Maria Ozawa Bin Laden, chuyên gia cưa bom hàng đầu Việt Nam
                    ...

Comment

Originally posted by 10520085 View Post
                      Đời xưa rồi em ơi.... Đang nói về hiện nay mà!
                      mọi tư tưởng lơn đều bắt đầu từ thứ quê múa !
                      Be different and always different
                      http://archlinuxvn.org/
                      http://theslinux.org
                      http://lab.infosec.xyz

Comment

Mua máy bàn hay laptop cũng xài được thôi. Miễn là làm việc được chứ nghĩ chi đến việc đẹp, có phải mua để ngắm đâu. Chơi hai cái luôn đi. Máy bàn cấu hình khủng để dành chơi picachu. Còn laptop xịnh, vừa mỏng, vừa đẹp, để dành xem phim online !!! Good luck ky luc ke...
                        Đinh Chí Thành | Elearning | Ứng Dụng Cloud | Tutorial| Ebook | Video | Gallery

Comment

Theo mình thấy thì máy bàn xài vẫn tốt hơn. Nhưng giờ mình xài đang xài lap, vì nó tiện hơn, có thể mang đi đâu đó dễ dàng, chứ nhiều khi nó bị thì thì phiền lắm. Nếu như không phải đi thực tập hay làm đồ án phải mang máy từ chổ này đến chổ khác, hay là về quê trong khi đồ án vẫn còn nhiều thì mình vẫn xài máy bàn.
                          Trần Trung Ngôn UIT-CE 08520257
                          My Blog

Comment

Mình không đồng tình với câu "chỉ có nhà quê mới xài máy bàn".Thứ nhất,dù sao cũng đang sống phụ thuộc vào bố mẹ.đã đủ sức làm ra tiền nuôi mình chưa mà lên mặt.Thứ hai là nhà quê thì sao chứ,thành phố cũng từ nhà quê mà lên cả,mà sống ở thành phố chắc gì đã giỏi hơn người nhà quê
                            Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
                            FACEBOOK

Comment

mới mất laptop nên đau khổ chuyển sang máy bàn dùng đỡ, dùng lap rồi chẳng thèm ngó tới máy bàn các bác có thừa nhận k???
                              Hix

Comment

Originally posted by 08520099 View Post
                                Đọc tới đọc lui topic thấy nhiều bạn có ý kiến cho rằng những bạn nhà quê mua laptop là đua đòi. Thật ra theo mình như vậy là 1 nhận xét hết sức phiến diện.
                                Hiện nay giá 1 chiếc laptop "dùng được" ko cao so với mặt bằng chung kinh tế của gia đình các bạn ở quê, và cũng chỉ cao hơn 1 ít so với việc mua máy bàn. Tùy vào nhu cầu cá nhân, nếu như bạn cảm thấy chiếc máy bàn ko còn đáp ứng được yêu cầu của mình nữa mà chỉ có laptop mới đáp ứng được(đi lại, thảo luận, thuyết trình, etc...) thì bạn cũng nên cố gắng "xem xét tình hình, thuyết phục gia đình" mua cho 1 cái mà dùng. Như thế sẽ tốt hơn là để cho bản thân, nguyện vọng bị những khó khăn ko đáng có, cản trở sự tiến bộ của bạn.
                                Đồng ý, xài laptop rất tiện, ngồi nằm đứng cũng đc, vắt vớ đi đâu đó cũng đc

Originally posted by 10520155 View Post
                                Bác này anti - máy bàn dzữ ha

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X