Announcement

Collapse
No announcement yet.

nên chọn laptop nào chạy hệ điều hành Linux?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nên chọn laptop nào chạy hệ điều hành Linux?

Hiện tại e đang có 1 cái laptop chạy window cũng khá lâu nhưng sài cũng khá ổn, nên bây giờ em muốn tậu 1 em mới về để chạy riêng hệ điều hành linux ( đại khái là Kali Linux ). Các bác tư vấn giúp em con laptop nào từ 15tr đổ xuống chạy Linux ngon ^^ em cảm ơn !

Originally posted by hphongict View Post
    Hiện tại e đang có 1 cái laptop chạy window cũng khá lâu nhưng sài cũng khá ổn, nên bây giờ em muốn tậu 1 em mới về để chạy riêng hệ điều hành linux ( đại khái là Kali Linux ). Các bác tư vấn giúp em con laptop nào từ 15tr đổ xuống chạy Linux ngon ^^ em cảm ơn !
    Phi đại ra showroom thấy con nào đang trưng màn hình ubuntu thì xúc luôn nhé. Laptop linux bây giờ dầy ra chứ có gì đâu mà phải đắn đo em.

Comment

Originally posted by hphongict View Post
      Linux thì máy nào chẳng chạy đc e, cứ lựa máy đừng quan tâm nó chạy hđh nào

Comment

Thời xưa thì còn né wifi broadcom chớ bây giờ thì thoải mái rồi. À còn nếu game trên Linux thì card j, kiểu j nó cũng lởm thôi, khỏi lựa chi cho nó khổ. :love:
        BẮT ĐẦU TỪ NHỮNG VIỆC NHỎ NHẶT...

Comment

Linux máy phổ thông là ok rồi có đều cài với xài mới phải đắng đo :doubt:

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X