Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học bổng tân sinh viên?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Học bổng tân sinh viên?

Chào các anh chị,
    Em có tìm hiểu về thông tin học bổng Tuyển sinh của trường, và có một số thắc mắc, mong các anh chị giải đáp:
    Theo nguồn học bổng tuyển sinh 2015...

*Thứ nhất học phí hè là như thế nào? Tại sao phải đóng khoản này? Và học phí hè là bao nhiêu tiền? Tại sao nhà trường không miễn học phí này cho học sinh đạt diện học bổng 1
    *Thứ hai Đối với những bạn muốn học lớp tài năng có được miễn học phí không? Vì em thấy trên trang này người ta chỉ nói là cung cấp học bổng cho học sinh có thành tích cao nhất??

Cám ơn các anh chị.

Originally posted by pentest View Post

*Thứ nhất học phí hè là như thế nào? Tại sao phải đóng khoản này? Và học phí hè là bao nhiêu tiền? Tại sao nhà trường không miễn học phí này cho học sinh đạt diện học bổng 1
    Học kỳ hè dành cho các trường hợp: học lại môn, học cải thiện môn, học vượt môn
    Học kỳ hè không tính là học kỳ chính, học kỳ hè đóng học phí theo tín chỉ còn học kỳ chính đóng học phí theo gói. Nên không tính vào diện học bổng.

Học kỳ hè là optional thôi. Nếu em không muốn thì không cần phải học học kỳ hè.

Comment

Chào các anh chị,
      Em có tìm hiểu về thông tin học bổng Tuyển sinh của trường, và có một số thắc mắc, mong các anh chị giải đáp:
      Theo nguồn học bổng tuyển sinh 2015...

[ATTACH=CONFIG]19465[/ATTACH]

*Thứ hai Đối với những bạn muốn học lớp tài năng có được miễn học phí không? Vì em thấy trên trang này người ta chỉ nói là cung cấp học bổng cho học sinh có thành tích cao nhất??

Cám ơn các anh chị.
      Chào em xin trả lời các câu hỏi của em về học bổng tuyển sinh như sau.
      1) Học bổng tuyển sinh bao gồm học phí trong 2 học kỳ chính ( 10 tháng) không bao gồm học phí học kỳ hè và học phí các môn sinh viên học lại, học cải thiện.
      - Học kỳ hè ( 2 tháng) là học kỳ tùy chọn của sinh viên khi sinh viên có nhu cầu học lại ( do rớt môn) , học cải thiện điểm, học vượt nên Nhà trường không cấp học bổng cho học kỳ này.
      - Đối với sinh viên có học lại, học cải thiện điểm trong học kỳ chính thì phải đóng tiền cho môn học lại, học cải thiện điểm đó. Học bổng không bao gồm học phí các môn này.

2) Học bổng tuyển sinh của các chương trình đặc biệt Khác với học bổng tuyển sinh chung của Trường.
      -Học bổng tuyển sinh chung của trường dành cho thí sinh thi vào trường với điểm số cao, không phân biệt ngành, hệ đào tạo. Học bổng này duy trì suốt thời gian sinh viên học tại trường, chỉ cần sinh viên duy trì kết quả học tập tốt ( không cần tốt nhất lớp). Mức họcbổng theo học phí của lớp chính qui đại trà.
      -Học bổng tuyển sinh của Chương trình đặc biệt ( dành cho sinh viên của chương trình đặc biệt).
      + Học bổng tuyển sinh CTĐB dành cho sinh viên trúng tuyển vào CTTT và CT CLC với kết quả top 3 của mỗi chương trình ( không cần cao nhất trường). Không tính Chương trình tài năng. ( Thông báo viết chưa rõ chỗ này , sẽ báo VPĐB kiểm tra lại). Mức học bổng theo học phí của chương trình tiên tiến và CLC
      + Từ năm thứ hai trở đi sẽ xét cho top 3 sinh viên có kết quả học tập cao nhất của mỗi khóa ( CT Tiên tiến và CT Chất lượng cao), Chương trình Tài năng không có HB này. Mức học bổng theo học phí của chương trình tiên tiến và CLC
      + Học bổng tài năng: tất cả sinh viên thuộc lớp tài năng được nhận học bổng nếu thuộc lớp chính thức ( không phải dự bị). Học bổng hiện tại 5 triệu/ năm học , Học phí hiện tại 6,5 triệu/ năm học. Như vậy sinh viên tài năng chỉ đóng học phí 1,5 triệu/ năm học.
      Last edited by hiepnt; 18-06-2016, 14:17.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
        + Học bổng tài năng: tất cả sinh viên thuộc lớp tài năng được nhận học bổng nếu thuộc lớp chính thức ( không phải dự bị). Học bổng hiện tại 5 triệu/ năm học , Học phí hiện tại 6,5 triệu/ năm học. Như vậy sinh viên tài năng chỉ đóng học phí 1,5 triệu/ năm học.
        Thế không phải là ngoài học bổng chung, sinh viên tài năng còn được thêm học bổng tài năng? Cả là 6,5+5=11,5 triệu hả thầy?

Comment

Thế không phải là ngoài học bổng chung, sinh viên tài năng còn được thêm học bổng tài năng? Cả là 6,5+5=11,5 triệu hả thầy?
          Chào em
          Ở trường không có khái niệm Học bổng chung
          Nếu em vừa có học bổng tuyển sinh vừa học lớp tài năng thì mới có học bổng như em nói.
          Ở đây chưa xét tới Học bổng khuyến khích học tập

Comment

Chào thầy,
            - Thầy cho em hỏi về học phí chương trình chất lượng cao năm học 2016-2017 là bao nhiêu vậy thầy?
            - Và em thấy mỗi năm trường lại tăng học phí của hệ CLC này, mỗi lần tăng khá nhiều khoảng 5 tr , vậy thầy cho em hỏi dựa vào yếu tố định lượng nào mà nhà trường quyết định tăng học phí ạ? Số lượng thí sinh học hệ này hay sao ạ thầy? Hơn nữa mỗi năm trường có quy định là tăng tối đa bao nhiêu % không ạ?
            Em cảm ơn thầy rất nhiều.

Chào em
            Ở trường không có khái niệm Học bổng chung
            Nếu em vừa có học bổng tuyển sinh vừa học lớp tài năng thì mới có học bổng như em nói.
            Ở đây chưa xét tới Học bổng khuyến khích học tập

Comment

Originally posted by Leti63 View Post
              Chào thầy,
              mỗi năm trường lại tăng học phí của hệ CLC này, mỗi lần tăng khá nhiều khoảng 5 tr
              bạn đùa à :shot:. vậy bạn nghĩ sau 3 năm tăng thêm 15 triệu hả? :funny:

Comment

Mình có tham khảo ở đây: khtc.uit. edu.vn /thongbao?page=1
                Cụ thể như sau:

Hình mình gửi ở trên là hệ CTTT, tuy nhiên mình thấy năm vừa qua hệ CLC và CTTT đều cùng học phí, mà hôm trước thấy thầy hiepnt có trả lời trong 1 topic là năm 2016 học phí trong khoảng 30-35tr/năm học.
                Nên mình muốn hỏi lại cho chính xác thông tin. Mong thầy giải đáp.

Originally posted by 14520820 View Post
                bạn đùa à :shot:. vậy bạn nghĩ sau 3 năm tăng thêm 15 triệu hả? :funny:

Comment

Originally posted by Leti63 View Post
                  Mình có tham khảo ở đây: khtc.uit. edu.vn /thongbao?page=1
                  Cụ thể như sau:
                  [ATTACH=CONFIG]19467[/ATTACH]

Hình mình gửi ở trên là hệ CTTT, tuy nhiên mình thấy năm vừa qua hệ CLC và CTTT đều cùng học phí, mà hôm trước thấy thầy hiepnt có trả lời trong 1 topic là năm 2016 học phí trong khoảng 30-35tr/năm học.
                  Nên mình muốn hỏi lại cho chính xác thông tin. Mong thầy giải đáp.
                  Câu trả lời về học phí dự kiến của CTTT là Thầy Trà- VP các chương trình trả lời cho các bạn.
                  Học phí hệ CLC 2 năm qua không tăng vẫn ở mức 25 triệu/ năm học.
                  Học phí hệ CTTT có tăng, lý do những khóa đầu tiên kinh phí giảng dạy và thỉnh giảng giáo sư nước ngoài được Nhà nước hỗ trợ một phần.
                  Theo lộ trình Nhà nước sẽ giảm dần kinh phí hỗ trợ nên các bạn thấy học phí CTTT tăng theo khóa.

Comment

Câu trả lời về học phí dự kiến của CTTT là Thầy Trà- VP các chương trình trả lời cho các bạn.
                    Học phí hệ CLC 2 năm qua không tăng vẫn ở mức 25 triệu/ năm học.
                    Học phí hệ CTTT có tăng, lý do những khóa đầu tiên kinh phí giảng dạy và thỉnh giảng giáo sư nước ngoài được Nhà nước hỗ trợ một phần.
                    Theo lộ trình Nhà nước sẽ giảm dần kinh phí hỗ trợ nên các bạn thấy học phí CTTT tăng theo khóa.
                    Dạ vâng, em cảm ơn thầy về những thông tin bổ ích trên ạ.

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X