Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mong anh chi tư vấn giúp em về chọn trường

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mong anh chi tư vấn giúp em về chọn trường

Hiện nay em mới hoàn thành xong thi THPTQG. Điểm của em hiện tại đang là : 23.75
    Em đnag muốn học ngành CNTT và em hiện đang phân vân giữa hai trường đó là :

+ Đại học bách khoa Thành phố Hồ Chí Mình

+ Đại học CNTT UIT

Mong anh chị giúp em, trường nào tốt hơn và mới mức điểm như vậy thì em nên nộp trường nào ạ!
    Em xin cảm ơn .

Originally posted by nobita3131 View Post
    Hiện nay em mới hoàn thành xong thi THPTQG. Điểm của em hiện tại đang là : 23.75

+ Đại học CNTT UIT

Mong anh chị giúp em, trường nào tốt hơn và mới mức điểm như vậy thì em nên nộp trường nào ạ!
    Em xin cảm ơn .
    Trường nào cũng có cái giá của nó, Bách khoa thông thường sẽ khó vào hơn so với UIT, việc học cũng vất vả hơn nhưng được cái là bạn sẽ có kỹ năng khá chắc sau khi ra trường, chỉ quan trọng là bạn ra trường nổi không thôi.

Comment

CNTT bách khoa năm ngoái lấy 25,25 đ chắc hơi khó

Comment

Bạn muốn học ngành Công nghệ Thông tin và đang phân vân giữa Bách Khoa và UIT chứ gì? Một câu hỏi đã có sẵn đáp án! Bách khoa không có ngành CNTT, trong khi UIT thì có ngành này --> Vậy tại sao còn phải đặt câu hỏi! :hellboy:
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

CNTT Bách Khoa chuyên về Kỹ Thuật Máy Tính hơn nha e (tuyển sinh 2 ngành Khoa Học Máy Tính và Kỹ Thuật Máy Tính : 25,25đ - năm 2015)
          CNTT của CNTT thì 8 ngành (Hệ Thống Thông Tin, Khoa Học Máy Tính, Mạng Máy Tính và Truyền Thông, Kỹ Thuật Máy Tính, Công Nghệ Thông Tin, An Toàn Thông Tin, Kỹ Thuật Phần Mềm, Thương Mại Điện Tử), trong 3 trường ở ĐHQG thì chỉ có ĐH CNTT đào tạo An Toàn Thông Tin, và là trường duy nhất trên cả nước đào tạo chuyên duy nhất về CNTT đó và điểm chuẩn ngành cao nhất 2015 là 24,25
          Nếu bạn muốn biết, hãy hỏi...
          Nhưng nếu hỏi, bạn phải thực sự muốn biết!
          ---
          Follow me: https://www.facebook.com/tranminhthien.01

Comment

Originally posted by nobita3131 View Post

+ Đại học CNTT UIT

Em xin cảm ơn .
            Với mức điểm của em anh nghĩ UIT sẽ có khả năng cạnh tranh cao hơn. Hơn nữa, Bách Khoa họ có mạnh về Kỹ thuật máy tính chứ về các hướng khác thì chưa chắc so được với UIT (anh tính mặt bằng chung), vì Bách Khoa danh tiếng lâu đời hơn nên mức cạnh tranh điểm sẽ cao hơn so với UIT.
            Vì vậy, theo ý kiến của anh thì em nên nộp UIT. Phần còn lại là quyết định của em.
            Chúc em có sự lựa chọn phù hợp
            Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
            http://gabrielbl.com

Comment

Với số điểm đó CNTT BK có vẽ khó, cứ mạnh dạn đăng ký 2 trường BK và UIT đi, năm nay được nộp 2 trường cùng lúc, phân vân làm gì?

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X