Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn chọn ngành!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn chọn ngành!

Chào mọi người!
    Em là 98er vừa rồi thi được 23.9(cả điểm vùng)
    Tham khảo vài topic thì thấy ngành nào cũng học sêm sêm như nhau đúng không ạ!
    Em thấy năm ngoái ktpm điểm bỏ xa mấy ngành kia, vậy nếu học mấy ngành kia thì nếu cố gắng có thể "gánh" được khả năng code không ạ!
    Em khoái QTM hơn code nên tính nộp vào TT&MTT dù thầy cấp 3 em có bảo code là linh hồn của IT :sunglasses:
    À mà em được 2 nguyện vọng thì có nên quăng hồ sơ vào KTPM không ạ!

Ngành nào cũng phải code hết nhé, ít hay nhiều thôi

Comment

Code nhiều thì KHMT nha em - thầy dạy GTN said :look_down:

Comment

Linh hồn của IT (Information Technology) phải là CS (Computer Science). IT không có nghĩa là code. Information Techonology = Information + Technology. Thông tin thì đâu mà chẳng có, truyền dữ liệu cũng là truyền thông tin, truyền sóng siêu cao tần cũng là truyền thông tin, bà bán cá chửi thằng hôi cá cũng là truyền thông tin, thì code cũng chỉ là truyền đạt thông tin theo một nghĩa hẹp nào đó thôi. Còn công nghệ là nói đến cái "theo mùa vụ" chứ không phải cái "nguyên lý", công nghệ thì luôn luôn biến đổi, hôm nay bạn sử dụng máy tính được làm từ silicon nhưng ngày mai bạn có thể sử dụng máy tính được làm từ GaAs cũng nên.
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by metajet98 View Post
          Chào mọi người!
          Em là 98er vừa rồi thi được 23.9(cả điểm vùng)
          Tham khảo vài topic thì thấy ngành nào cũng học sêm sêm như nhau đúng không ạ!
          Em thấy năm ngoái ktpm điểm bỏ xa mấy ngành kia, vậy nếu học mấy ngành kia thì nếu cố gắng có thể "gánh" được khả năng code không ạ!
          Em khoái QTM hơn code nên tính nộp vào TT&MTT dù thầy cấp 3 em có bảo code là linh hồn của IT :sunglasses:
          À mà em được 2 nguyện vọng thì có nên quăng hồ sơ vào KTPM không ạ!
          Học ngành nào cũng code, em vào ngành TT&MMT không code mới là lạ. Nói chung vào UIT thì ngành nào cũng phải code
          Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
          http://gabrielbl.com

Comment

bạn vào trang daa.uit.edu.vn chọn CT đào tạo -> Hệ chính quy -> chọn ngành rồi vào mục CHUẨN ĐẦU RA để tham khảo bạn nhé.

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X