Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các anh chị tư vấn dùm em ạ, đang rất gấp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh chị tư vấn dùm em ạ, đang rất gấp

Em xin lỗi trước vì hỏi về một vấn đề nhạy cảm nhưng thực sự là em rất cần những lời góp ý từ anh chị để định hướng cho tương lai và cả quyết định có học UIT ko ạ
    +Ngành kĩ thuật phần mềm hiện tại nguồn nhân lực ra sao ạ, nếu mình tốt nghiệp ngành này thì ra làm có đúng chuyên ngành mình ko ạ
    +Mức lương của sinh viên ra trường và sau này là khoảng bao nhiêu ạ

- Bạn yêu thích gì? Bạn nghỹ hiện tại ngành nào chắc chắn 100% có công việc ổn định với mức lương cao sau khi ra trường? Đã đăng kí vào UIT, hẳn bạn cũng phải có đam mê.
    Còn về mức lương thì tùy vào khả năng và may mắn của bạn. Theo JobStreet, sinh viên mới ra trường có mức lương trung bình từ 6 - 8,3 triệu đồng. Mức lương cho cấp nhân viên là 7,8 - 13,6 triệu đồng nếu làm về phần mềm, 6,8 - 10 triệu đồng nếu làm trong lĩnh vực viễn thông và 5,7 - 9 triệu đồng nếu làm về phần cứng. Có kinh nghiệm (1-4 năm) lương trung bình hơn 18,8 triệu đồng.
    Chỉ là ý kiến khách quan, đóng góp cho bạn!

Comment

Câu 1: Nhân lực thì tìm mãi không có, thấy tội mấy anh chị tuyển dụng tham gia mấy buổi bảo vệ Khóa luận để tìm kiếm người mà đều nhận được cái lắc đầu là "em đã đi làm rồi"! Đúng chuyên ngành hả? Chỉ cần học xong 2 năm đầu ở UIT thì tất cả thành làm đúng chuyên ngành hết.
      Câu 2: Hạng bèo nhèo thì tầm 8-10 củ, loại hơn xíu xíu thì cũng 10-12 củ, vài thằng cứng cứng thì cỡ 15 củ, còn mấy thằng siêu nhơn thì phải tính bằng ngàn đô.
      Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
        Câu 1: Nhân lực thì tìm mãi không có, thấy tội mấy anh chị tuyển dụng tham gia mấy buổi bảo vệ Khóa luận để tìm kiếm người mà đều nhận được cái lắc đầu là "em đã đi làm rồi"! Đúng chuyên ngành hả? Chỉ cần học xong 2 năm đầu ở UIT thì tất cả thành làm đúng chuyên ngành hết.
        Câu 2: Hạng bèo nhèo thì tầm 8-10 củ, loại hơn xíu xíu thì cũng 10-12 củ, vài thằng cứng cứng thì cỡ 15 củ, còn mấy thằng siêu nhơn thì phải tính bằng ngàn đô.
        Mức lương này là của sinh viên mới ra trường hả anh???

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X