Announcement

Collapse
No announcement yet.

[THẮC MẮC] Học Android có cần học Java trước không?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [THẮC MẮC] Học Android có cần học Java trước không?

Chào mọi người, em dự định học Android nhưng em chưa biết gì về Java vậy em có cần phải học Java trước không ạ.
    Mong nhận được giải đáp.
    Em cảm ơn

cấu trúc android là lấy nền từ java, giỏi java sẽ học android dễ dàng hơn
    Gái có bồ như hoa có chủ:tire:
    Anh hùng thực thụ phải biết đánh chủ giựt hoa:love:

Comment

Hồi trước anh học song song 2 môn này cùng một lúc mà có sao đâu. Coding là việc dễ, việc đưa ra được giải pháp mới khó.
      Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Theo mình thì bạn đã học về lập trình Java trước thì rất tốt, còn không thì tự nghiên cứu thêm, tốn khoảng tầm 1-2 tuần để học Java cơ bản là lập trình android oke rồi bạn à. Còn nếu bạn đã nắm kỹ về lập trình cơ bản và hướng đối tượng trong c++ hoặc đã học qua c# thì học Java tầm vài buổi là xong Java cơ bản. Chúc bạn học tốt

Comment

không cần phải học lập trình java trước cũng được nhé bạn

Comment

Mình là sinh viên KHMT 2013, mình cũng xin chia sẽ với bạn là trước khi vào bắt đầu học lập trình Android mình chưa biết gì về Java, trước đó mình chỉ làm với C/C++, C#. Vào làm Android thì có sử dụng java nhưng cú pháp của java không khác lắm so với cú pháp của C/C++, C# nên bạn rất dể học. Hiện tại thì mình học Android cũng đã được gần 1 năm và có một build một website về lập trình Android. Nếu bạn có hứng thú thì có thể ghé thăm website của mình
            Nguyễn Văn Nghĩa
            Android Developer
            Website: Eitguide.net

Comment

Originally posted by 13520546 View Post
              Mình là sinh viên KHMT 2013, mình cũng xin chia sẽ với bạn là trước khi vào bắt đầu học lập trình Android mình chưa biết gì về Java, trước đó mình chỉ làm với C/C++, C#. Vào làm Android thì có sử dụng java nhưng cú pháp của java không khác lắm so với cú pháp của C/C++, C# nên bạn rất dể học. Hiện tại thì mình học Android cũng đã được gần 1 năm và có một build một website về lập trình Android. Nếu bạn có hứng thú thì có thể ghé thăm website của mình
              www.eitguide.com
              anh này hôm bữa có trả lời bìa Post của em đây mà trên page dạy nhau học

Comment

Thời mình bắt đầu vào Android mà không biết gì về Java

Comment

Originally posted by 14520480 View Post
                  Chào mọi người, em dự định học Android nhưng em chưa biết gì về Java vậy em có cần phải học Java trước không ạ.
                  Mong nhận được giải đáp.
                  Em cảm ơn
                  Cú pháp Java nó hơi giống C, C++, C# thật nhưng nó là một ngôn ngữ hoàn toàn hướng đối tượng, bạn cần học để nắm vững Java, ko chỉ có hướng đối tượng mà rất nhiều thứ phải học: quản lý bộ nhớ, đa luồng, v.v Nói chung là phải học. Đừng có nghĩ tạo vài nút ấn ấn là xong nhé =))

Comment

Đây là một trang lập trình Android. Bạn có thể tham khảo. www.eitguide.com
                    Nguyễn Văn Nghĩa
                    Android Developer
                    Website: Eitguide.net

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X