Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về việc mua máy tính

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về việc mua máy tính

Chào thầy/cô, anh/chị!
    Em là tân sinh viên nên muốn mua máy tính để học. Em có nghe là trường mình có tk dreamspark có thể xài win 10 free nên muốn mua một máy hđh free dos sau đó về cài win10. E muốn hỏi có nên làm vậy không và nếu được thì cài ntn ạ?
    Em cảm ơn.

Chào em,

Đúng như em nói, trường có hỗ trợ tài khoản dreamspark (sau này gọi là tài khoản MS Imagine). Nó có cho key win 10 free và em chỉ cần truy cập trang của dreamspark bằng tài khoản của mình (trường sẽ cấp cái này cho em). Order 1 bản win 10 (nên order bản pro, hoặc multi, đừng order bản Education, sau này không biết có thay đổi gì không nữa) và check out. Khi cài máy em cài win như bình thường và tới bước kích hoạt em nhập key đã order vào thôi là được.

Anyway, chúc mừng em vào trường.
    - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

Dạ e cảm ơn nhiều ạ.

Comment

Originally posted by 14520002 View Post
        Chào em,

Đúng như em nói, trường có hỗ trợ tài khoản dreamspark (sau này gọi là tài khoản MS Imagine). Nó có cho key win 10 free và em chỉ cần truy cập trang của dreamspark bằng tài khoản của mình (trường sẽ cấp cái này cho em). Order 1 bản win 10 (nên order bản pro, hoặc multi, đừng order bản Education, sau này không biết có thay đổi gì không nữa) và check out. Khi cài máy em cài win như bình thường và tới bước kích hoạt em nhập key đã order vào thôi là được.

Anyway, chúc mừng em vào trường.
        Sao mình chỉ nên get key bản Pro thôi ạ?
        Bản Edu hình như cũng ngang bằng bản pro mà?

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X