Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tham gia sự kiện nhuốm đỏ cờ Việt Nam trên internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tham gia sự kiện nhuốm đỏ cờ Việt Nam trên internet

Nhuốm đỏ cờ Việt Nam trên facebook, yahoo, forums, zingme..... chào mừng ngày 30-4 và 1-5, tham gia lập kỷ lục mới cho người dùng inernet Việt Nam,từ bây giờ trở đi các bạn thay đổi avatar của mình thành cờ Tổ quốc Việt Nam trên tất cả các tài khoản như facebook,forums, yahoo, zingme.... thể hiện tinh thần yêu nước của chúng ta, mọi người cùng tham gia, và rủ bạn bè tham gia nha.

Đây sẽ trở thành 1 sự kiện có sức lan tỏa lớn nhất trên Internet

Cho cả thế giới thấy và biết được người Việt Nam mình đoàn kết như thế nào.

Hãy tạo 1 kỷ lục thế giới dành cho tất cả cộng đồng Mạng Việt Nam.

Mọi người nếu đồng tình với chúng tôi thì xin hãy chia sẻ thông điệp này cho tất cả bạn bè của mình, đặc biệt là các bạn du học sinh, và những người Việt Nam đang sống ở nước ngoài vì chính họ là người đem hình ảnh và văn hóa Việt Nam ra khắp Thế Giới!

Nhưng quan trọng nhất là đánh thức lòng yêu nước tiềm tàng trong mỗi cá nhân người Việt Nam. Đặc biệt là Tuổi trẻ Việt Nam.

Các bạn tham gia trên facebook thì click theo đường link
    Chào mừng ngày 30-4 và 1-5 người dùng internet Việt Nam hãy thể hiện tinh thần yêu nước của mình bắng cách thay đổi avatat của minh trên facebook, forum,zingme...... thành cờ Việt Nam, chúng ta sẽ...

Sau khi đổi avatar các bạn comment phía dưới để mọi người biết là bạn đã tham gia nha, các bạn có thể post bài hay tạo sư kiện này trên facrbook để mọi người tham gia nhiều điể tạo thành 1 kỷ lục trên inter net nha

Đổi ảnh bìa luôn đi!

-----------------------------
    Mai Văn Khải
    Software Engineering, University Information of Technology
    a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

Facebook đang đỏ lên từng ngày
      Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

chói mắt quá! =.=

Comment

Mình cũng đã đổi rồi, còn ảnh bìa mình không xài timeline.
          Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

đây
            cư dân face hưởng ứng đây (

Comment

Còn có những đứa đặt cờ Trung Quốc mới tục chứ
              Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Originally posted by 10520526 View Post
                Còn có những đứa đặt cờ Trung Quốc mới tục chứ
                Treo cờ Trung Quốc có gắn thêm hình cướp biển cũng hay đấy chứ! Bọn cướp!
                "Khi bạn sỉ vào mặt một ai đó, thì nhìn lại đi, ba ngón tay còn lại của bạn cũng đang sỉ vào chính mình"

Comment

Originally posted by 11520350 View Post
                  Treo cờ Trung Quốc có gắn thêm hình cướp biển cũng hay đấy chứ! Bọn cướp!
                  Biết là vậy, nhưng mắc gì chúng ta phải dương cờ chúng chứ các bạn
                  Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Sống tốt hơn 1 chút, góp 1 chút tiền vì người nghèo đã là yêu nước rồi cần chi phô trương ra như vậy. Mà đó giờ cũng chả thấy nước nào làm, VN là nước đầu tiên và chắc là nước duy nhất luôn

Comment

Thay đổi avatar là cớ Tổ quốc thì gọi là yêu nước à? Liệu những người lấy lá cờ Tổ quốc làm avatar có mang trong lòng lá cờ đó không, hay chỉ là một hình thức phô trương bề ngoài? Đổi avatar bằng cờ Tổ quốc là yêu nước, vậy những người không làm vậy là không yêu nước? Cứ mỗi đợt tới gần ngày 30/4 là luôn có một phong trào bày những thứ vô bổ để gọi là mình yêu nước, để "tự sướng" với cái lịch sử hào hùng. Xin thưa với các bạn là các bạn đừng có "tự sướng" với cái câu "dân tộc ta anh hùng" nữa. Dân ta anh hùng là thời cha ông của chúng ta anh hùng chứ chắc gì mấy bạn đã anh hùng, ra đường gặp chuyện bất bình cũng không dám lên tiếng, can thiệp vì sợ vạ lây mà luôn khẳng định mình yêu nước, tự gán cho mình cũng anh hùng như cha ông ngày xưa :|
                      Yêu nước thì làm chuyện thiết thực hơn đi chứ cứ ngồi sau màn hình vi tính treo cái avatar cờ Tổ quốc lên rồi hô hào mình yêu nước.
                      PS: Mình cảm thấy xúc động nhất khi nhìn vào cờ Tổ quốc là lúc lá cờ được dương cao trong các cuộc thi đấu quốc tế, khi lá cờ Tổ quốc được đứng giữa và cao nhất
                      Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
                      http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by 11520563
                        Kiếm việc gì thiết thực hơn để làm thì hay hơn là ngồi đổi mấy cái avatar hơn đó...
                        không ai cấm bạn làm việc thiết thực hết. bởi lẽ đổi avatar chỉ mất khoảng thời gian bằng bạn gõ cái comment này.

Originally posted by 09520548 View Post
                        Thay đổi avatar là cớ Tổ quốc thì gọi là yêu nước à? Liệu những người lấy lá cờ Tổ quốc làm avatar có mang trong lòng lá cờ đó không, hay chỉ là một hình thức phô trương bề ngoài? Đổi avatar bằng cờ Tổ quốc là yêu nước, vậy những người không làm vậy là không yêu nước? Cứ mỗi đợt tới gần ngày 30/4 là luôn có một phong trào bày những thứ vô bổ để gọi là mình yêu nước, để "tự sướng" với cái lịch sử hào hùng. Xin thưa với các bạn là các bạn đừng có "tự sướng" với cái câu "dân tộc ta anh hùng" nữa. Dân ta anh hùng là thời cha ông của chúng ta anh hùng chứ chắc gì mấy bạn đã anh hùng, ra đường gặp chuyện bất bình cũng không dám lên tiếng, can thiệp vì sợ vạ lây mà luôn khẳng định mình yêu nước, tự gán cho mình cũng anh hùng như cha ông ngày xưa :|
                        Yêu nước thì làm chuyện thiết thực hơn đi chứ cứ ngồi sau màn hình vi tính treo cái avatar cờ Tổ quốc lên rồi hô hào mình yêu nước.
                        PS: Mình cảm thấy xúc động nhất khi nhìn vào cờ Tổ quốc là lúc lá cờ được dương cao trong các cuộc thi đấu quốc tế, khi lá cờ Tổ quốc được đứng giữa và cao nhất
                        không có ai gán như cái kiểu chỗ màu đỏ mà ông vừa nói đâu. thích thì treo thôi, cần gì nghĩ nhiều thế! cứ đến dịp là tôi đổi, không cần ai kêu cũng chẳng cần phong trào gì. đến nay đã mấy bận như vậy rồi, từ lúc chưa có cái phong trào này.

P/s: Biết trước là ông sẽ có comment kiểu này mà
                        -----------------------------
                        Mai Văn Khải
                        Software Engineering, University Information of Technology
                        a07d26eb5cbc98f77b36a461eb629456

Comment

việc gì phải làm thế cơ chứ,
                          Phạm Minh Tâm
                          Phone: 01643-652-922
                          Skype ID: tampham47@live.com

Comment

Mình nghĩ là: ai nghĩ theo hướng tích cực thì làm, còn ai nghĩ tiêu cực thì làm hay ko làm thì tùy bạn...ko nên xoắn làm gì. Các bạn tham gia hoạt động này cũng 1 phần thể hiện lòng yêu nước của mình trong đó rồi, dù ít hay nhiều thì cũng có.
                            Mình cũng được vài bạn rủ rê nhưng mình chưa treo vì mình thường xuyên thay đổi avatar nên sợ giờ treo lên được vài bữa rồi gở nên để những ngày gần lễ 30/4 mình sẽ treo đến hết lễ. ^^
                            Ủng hộ phong trào này nè. Năm nào cũng có mà lúc nào cũng thấy vui.
                            U |\| 5 ---- MORE THAN TALK

Comment

Originally posted by 09520548 View Post
                              Sao hay có cái kiểu lập luận vô lý thế này nhỉ.

Xách ferrari đi vòng vòng là thể hiện nhà mình giàu, nhưng bầu Đức không lái ferrari mà ổng chơi máy bay riêng thì nhà ổng cũng đâu có nghèo.
                              Treo cờ là thể hiện lòng yêu nước, còn ai không treo... là người đó muốn chọn cách khác để thể hiện, có gì mà phải xoắn.

Tóm lại là hy vọng ai không thíc treo cờ lên avatar sẽ chủ động tìm một việc gì đó cũng thể hiện được lòng yêu nước để làm. Còn topic này sẽ được move vào linh tinh chuyện đời vì nó không phải thông báo liên quan đến UIT.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X