Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gỡ bỏ IE ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Vietcuong
    Tại sao cứ phải cố gắng gỡ bỏ IE như vậy nhỉ, mặc dù gỡ bỏ thì cũng ko có vấn đề gì lớn nhưng để đó cũng chẳng chết ai, đừng nói là để thêm IE thì nặng máy nhé.
    để đi rồi bạn thấy hâu qỉa của cái remote execute code của nó =))
    Be different and always different
    http://archlinuxvn.org/
    http://theslinux.org
    http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 10520058 View Post
      để đi rồi bạn thấy hâu qỉa của cái remote execute code của nó =))
      Hậu quả gì vậy?
      Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Originally posted by Vietcuong
        Tại sao cứ phải cố gắng gỡ bỏ IE như vậy nhỉ, mặc dù gỡ bỏ thì cũng ko có vấn đề gì lớn nhưng để đó cũng chẳng chết ai, đừng nói là để thêm IE thì nặng máy nhé.
        Có thể khiến cho bạn phát điên đến mức "cầu cứu ai đó cài lại IE cho e với" đó.
        @^ chưa kể tới các phần mềm của bên thứ 3 thì bản thân thằng Microsoft cũng có 1 lô lốc các phần mềm sử dụng phần core trình duyệt để chạy là IE. Cứ thử đi rồi biết bro.
        Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Originally posted by 10520080 View Post
          mấy bác chắc cũng từng xem Sopcat rồi nhẩy
          em rất hay xem mấy trận đế chế online trên GameTV và chimsedinang.com
          và em rút ra một điều :" IE8,IE9 xem phim sopcat cực tốt...hơn hẳn mấy trình duyệt Chrome và Firefox"
          nhưng mình vẫn là Fan của Chrome
          -->Sao câu kết ngược thế nhỉ?

Originally posted by 08520099 View Post
          Có thể khiến cho bạn phát điên đến mức "cầu cứu ai đó cài lại IE cho e với" đó.
          Anh có thể nói cụ thể hơn được ko z?

Chỉ là 1 câu hỏi đơn giản nhưng sau đó là những thông tin rất bổ ích mà mình chưa biết!

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
            Anh có thể nói cụ thể hơn được ko z?

Chỉ là 1 câu hỏi đơn giản nhưng sau đó là những thông tin rất bổ ích mà mình chưa biết!
            >__> xem lại bài post của tớ ở trên. Hãy thử tưởng tượng khi bạn gỡ bỏ IE đi, những phần mềm đó sẽ hoạt động ntn?

Comment

>__> xem lại bài post của tớ ở trên. Hãy thử tưởng tượng khi bạn gỡ bỏ IE đi, những phần mềm đó sẽ hoạt động ntn?
              vậy mình không thể cài đặt Google Chorme hay FF làm trình duyệt mặc định cho máy tahy cho IE được sao anh?

Comment

Originally posted by 11520045 View Post
                vậy mình không thể cài đặt Google Chorme hay FF làm trình duyệt mặc định cho máy tahy cho IE được sao anh?
                <__< Ra đó là cái mà bạn thắc mắc? Bất cứ trình duyệt nào cũng có chức năng cho phép bạn đặt trình duyệt đó làm trình duyệt mặc định. Ví dụ với FF thì là Tools->Option -> Advanced tab -> check default browser.
                Google thêm cho đám còn lại nha.

Comment

<__< Ra đó là cái mà bạn thắc mắc? Bất cứ trình duyệt nào cũng có chức năng cho phép bạn đặt trình duyệt đó làm trình duyệt mặc định. Ví dụ với FF thì là Tools->Option -> Advanced tab -> check default browser.
                  Google thêm cho đám còn lại nha.
                  vậy nếu mình đã cài FF hoặc GC cho máy thì có gặp lỗi của một số chương trình giống như anh nói ở trên không vậy?

Comment

Trong cái vấn đề trên thì là KHÔNG

Comment

thank các huynh, hỏi cái ra nhìu vấn đề ghê

Comment

1. Visual Studio dùng core của IE để duyệt web. Đúng rồi, Viusual duyệt web được đấy các bạn ạh >>> Các help content, library MSDN đều lấy core IE ra xài.
                        2. Microsoft Office cũng dùng core của IE để load Help content. Chắc nhiều bạn sẽ nghĩ mình chả bao giờ xài office help, nhưng kể cả document template, add-in, vân vân cũng đều dùng core IE cả.
                        3. Nhiều phần mềm xây dựng trên nền .Net và thậm chí là cả phần mềm xây dựng bằng Java, C++ or C đều dùng core IE để kết nối. Yahoo chả hạn.

4. Nếu khi cài windows, bạn turn off ngay IE, thì khi muốn cài đặt các trình duyệt khác, bạn có 2 cách: Có sẵn bộ cài >>> cài đặt bình thường (cách dễ) và dùng cmd để gõ lệnh request bộ cài (chỉ hỗ trợ cho việc tải IE từ trang chủ MS).

5. Giả sử bạn đặt Firefox là trình duyệt web mặc định, thì toàn bộ yêu cầu duyệt web phát sinh đều được gửi tới cho Firefox. Tuy nhiên, một số tính năng của Windows sẽ vẫn gửi yêu cầu tới IE, và nếu không có IE, nó sẽ báo lỗi.
                        6. MS đã từng bị kiện độc quyền vì cài sẵn IE trên Windows, không phải tự dưng mà họ thắng kiện để hôm nay ta có IE 10 cài sẵn trên Windows 8, với cả 2 kiểu Metro Style và Desktop Style trong khi các trình duyệt khác đang chật vật thiết kế giao diện Metro Style cho trình duyệt của mình.

Comment

Originally posted by 10520642 View Post
                          1. Visual Studio dùng core của IE để duyệt web. Đúng rồi, Viusual duyệt web được đấy các bạn ạh >>> Các help content, library MSDN đều lấy core IE ra xài.
                          2. Microsoft Office cũng dùng core của IE để load Help content. Chắc nhiều bạn sẽ nghĩ mình chả bao giờ xài office help, nhưng kể cả document template, add-in, vân vân cũng đều dùng core IE cả.
                          3. Nhiều phần mềm xây dựng trên nền .Net và thậm chí là cả phần mềm xây dựng bằng Java, C++ or C đều dùng core IE để kết nối. Yahoo chả hạn.

4. Nếu khi cài windows, bạn turn off ngay IE, thì khi muốn cài đặt các trình duyệt khác, bạn có 2 cách: Có sẵn bộ cài >>> cài đặt bình thường (cách dễ) và dùng cmd để gõ lệnh request bộ cài (chỉ hỗ trợ cho việc tải IE từ trang chủ MS).

5. Giả sử bạn đặt Firefox là trình duyệt web mặc định, thì toàn bộ yêu cầu duyệt web phát sinh đều được gửi tới cho Firefox. Tuy nhiên, một số tính năng của Windows sẽ vẫn gửi yêu cầu tới IE, và nếu không có IE, nó sẽ báo lỗi.
                          6. MS đã từng bị kiện độc quyền vì cài sẵn IE trên Windows, không phải tự dưng mà họ thắng kiện để hôm nay ta có IE 10 cài sẵn trên Windows 8, với cả 2 kiểu Metro Style và Desktop Style trong khi các trình duyệt khác đang chật vật thiết kế giao diện Metro Style cho trình duyệt của mình.
                          các dẫn chúng trên đang chúng minh MS độc quyền mà =)))))))))))))))))
                          Be different and always different
                          http://archlinuxvn.org/
                          http://theslinux.org
                          http://lab.infosec.xyz

Comment

Mỗi lần mở ultra suft nó bật luôn IE rất phiền, mình đã uncheck trong setting của Ultrasuft r mà đâu vẫn đấy, nhà xài chrome cũng lâu rồi
                            IE chỉ có các cụ xài thôi:">

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X