Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn với hệ hệ thống tài khoản của trường

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hướng dẫn với hệ hệ thống tài khoản của trường

Em được thông báo trong giấy báo điểm về 2 cái tài khoản. Một là <mssv>@gm.uit.edu.vn, hai là cái acc của forum. Em đã tiến hành đổi pass của cả 2 acc. Sau khi tìm hiểu thì em biết là acc 2 cũng là tài khoản chứng thực. Và thế là em đổi luôn pass qua cái link https://auth.uit.edu.vn/ForgotPassword.aspx . Rồi mới nhận ra là phải kích hoạt mới đc. Rồi em mới kích hoạt sau (chắc là lỗi chỗ này) . Sau đó em ko dùng tài khoản đó để đăng nhập web uit.edu.vn được ( dù có thể dùng nó để đăng nhập sinhvien.uit.edu.vn ). Có thể ko đăng nhập vào uit.edu.vn ko được cungz ko có gì quan trọng, nhưng em hơi lo. Các anh/chị hay các bạn k19 có ai bị vậy ko? Chỉ giúp em/tui với

Nếu được thì mong các anh chị có thể đăng 1 bài cụ thể về các trang web mà tụi em có thể truy cập và các account tương ứng. Bài em đọc từ box "Hướng dẫn sử dụng" hình như cũ rồi (gmail có dạng "@sv.uit.edu.vn")

Comment

Originally posted by 19520397 View Post
      Em được thông báo trong giấy báo điểm về 2 cái tài khoản. Một là <mssv>@gm.uit.edu.vn, hai là cái acc của forum. Em đã tiến hành đổi pass của cả 2 acc. Sau khi tìm hiểu thì em biết là acc 2 cũng là tài khoản chứng thực. Và thế là em đổi luôn pass qua cái link https://auth.uit.edu.vn/ForgotPassword.aspx . Rồi mới nhận ra là phải kích hoạt mới đc. Rồi em mới kích hoạt sau (chắc là lỗi chỗ này) . Sau đó em ko dùng tài khoản đó để đăng nhập web uit.edu.vn được ( dù có thể dùng nó để đăng nhập sinhvien.uit.edu.vn ). Có thể ko đăng nhập vào uit.edu.vn ko được cungz ko có gì quan trọng, nhưng em hơi lo. Các anh/chị hay các bạn k19 có ai bị vậy ko? Chỉ giúp em/tui với
      Forum có tài khoản riêng để sau khi các bạn tốt nghiệp không còn dùng tài khoản từ trang auth.uit.edu.vn được nữa thi vẫn sử dụng được forum để trao đổi với đàn em. Password các bạn thay đổi trên forum là của tài khoản riêng này, và cũng chỉ có password này mới đòi hỏi xác thực - password đổi tại auth.uit.edu.vn không cần xác thực.

Tuy nhiên password riêng của forum không được dùng để đăng nhập các trang khác trong hệ thống như uit.edu.vn (nó chỉ dùng khi các bạn tốt nghiệp rồi) và trong lúc các bạn còn học thì hệ thống sẽ ưu tiên dùng password từ auth.uit.edu.vn để đăng nhập forum luôn.

Nếu còn gì không hiểu các bạn cứ hỏi nhé.

Comment

Cổng thông tin sinh viên: http://student.uit.edu.vn. Hu. em bị lỗi sai pass, làm sao khắc phục? Xin cám ơn ạ!
        • The answer you entered for the CAPTCHA was not correct.
        • Sorry, there have been more than 5 failed login attempts for this account. It is temporarily blocked. Try again later.

Comment

Originally posted by 19520650 View Post
          Cổng thông tin sinh viên: http://student.uit.edu.vn. Hu. em bị lỗi sai pass, làm sao khắc phục? Xin cám ơn ạ!
          • The answer you entered for the CAPTCHA was not correct.
          • Sorry, there have been more than 5 failed login attempts for this account. It is temporarily blocked. Try again later.
          Khi nhập xong username và password. Em click vào ô vuông phần CAPCHA, chờ hiện lên dấu tick màu xanh lá thì hãy click đăng nhập (hoặc enter)
          "We hold information,we own the world"
          ------------o0o------------

Comment

Nó như vầy, chắc em bị khóa rùi...
            You do not have permission to view this gallery.
            This gallery has 1 photos.

Comment

• longdp
              longdp commented
              Editing a comment
              Em có đổi password chứng thực của mình lần nào không?

Dạ có ạ. Do em quên password. Em chỉ muốn có cách khắc phục để đăng nhập được thôi...Em xin cảm ơn ạ!

Comment

Dạ làm được rồi ạ! Em xin cám ơn ạ!

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X