Announcement

Collapse
No announcement yet.

Admin trả lởi câu hỏi: em chừng này điểm thì có thể đậu vào ngành nào của UIT

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Khách
    e thi 20,8 muốn đặt NV1 là ngành khoa học máy tính CLC của trường ạ, nhưng ngành này mới và k có điểm chuẩn của năm ngoái nên e k nhắm điểm được ạ
    Mong ad tư vấn .
    Thường ngành CLC thấp hơn ngành chính qui đại trà khoảng 1-2 điểm đó em

Comment

hệ đào tạo chính quy có khác gì với đào tạo CLC và chương trình tiên tiến không ạ?
      Chào bạn !
      Có thể nói ngắn gọn như sau:
      Hệ chính qui có các chương trình sau:
      - Chương trình đại trà: học tiếng Việt, lớp khoảng 60-100 SV. Học phí cỡ 8,7 triệu/năm học.
      - Chương trình CLC: học tiếng Việt, lớp ít, CSVC và các điều kiện khác tốt hơn chương trình đại trà.
      - Chương trình Tiên tiến: học tiếng Anh, lớp ít, CSVC và các điều kiện khác tốt hơn chương trình đại trà.

Chi tiết bạn có thể xem ở http://tuyensinh.uit.edu.vn/2017-tho...o-tao-dac-biet
      Chúc bạn may mắn.
      Last edited by toannv; 07-07-2017, 21:59.

Comment

ad nói trùng nhau đến 50% là trùng mấy môn đại cương toán, Mác đồ á, tới tận 59 tín chỉ lựng, haha
        Đùaaaaaaaaaaaa

Comment

Originally posted by 16521134 View Post
          ad nói trùng nhau đến 50% là trùng mấy môn đại cương toán, Mác đồ á, tới tận 59 tín chỉ lựng, haha
          Đùaaaaaaaaaaaa
          Bạn biết nhưng chưa đủ. Các môn đó là môn Đại cương.
          Còn 25-29 tín chỉ môn cơ sở nhóm ngành Công nghệ Thông tin
          Các môn học cơ sở nhóm ngành
          Các môn học cơ sở nhóm ngành
          1
          IT002
          Lập trình hướng đối tượng
          2
          IT003
          Cấu trúc dữ liệu và giải thuật
          3
          IT004
          Cơ sở dữ liệu
          4
          IT005
          Nhập môn mạng máy tính
          5
          IT006
          Kiến trúc máy tính
          6
          IT007
          Hệ điều hành
          7
          IT009
          Giới thiệu ngành
          Rồi các môn cơ sở ngành, chuyên ngành ... có trùng nữa đó em.
          Last edited by toannv; 07-07-2017, 22:17.

Comment

em thi được 23.75 đã có cộng điểm rồi. Em đặt nguyện vọng 1 của mình là Công nghệ thông tin. Không biết hơn điểm chuẩn đợt 1 năm ngoái 0.75 như vậy thì em có khả năng đậu ko ạ. Em cảm ơn

Comment

Originally posted by omgfighting View Post
              em thi được 23.75 đã có cộng điểm rồi. Em đặt nguyện vọng 1 của mình là Công nghệ thông tin. Không biết hơn điểm chuẩn đợt 1 năm ngoái 0.75 như vậy thì em có khả năng đậu ko ạ. Em cảm ơn
              Em xem tư vấn ở https://forum.uit.edu.vn/threads/664...l=1#post370284

Comment

Hiên nay, admin đã cập nhật lại các thông tin chi tiết rồi nhé các bạn!

Comment

em đc 22đ khối A1 (đã cộng điểm KV), bây giờ em đăng ký NV1 của em là KTMT_CLC luôn thì có khả năng đậu ko ạ?
                  Em xem #1.
                  Năm ngoái KTMT CLC có điểm xét tuyển là 19 điểm. Do đó khả năng của em đậu là có

Dạ nếu điểm em 24 chưa cộng gì cả vào được không ạ @@? Và xét tuyển có cộng điểm không ạ
                  Rất tốt đó em. Nhưng em chú ý chọn các nguyện vọng cho phù hợp.
                  Em được cộng điểm Khu vực và Đối tượng.
                  Chúc em may mắn.

Comment

Originally posted by Nguyễn Xuân Thái
                    E chào thầy/cô,

E có thắc mắc là nguyện vọng ưu tiên số 1 khác gì so với nguyện vọng ưu tiên số 2 và cách lấy thí sinh của nguyện vọng ưu tiên số 1 là xét cả 3 nguyện vọng như nhau hay ưu tiên thứ tự(1, 2, 3) ạ

E xin cảm ơn!
                    Nguyên tác xét tuyển như sau
                    Nếu em rớt NV1 sẽ xét NV2 của em, nếu đậu Nv2 không xét NV3 NV4 NV5.... nữa.
                    Trong một ngành A khi xét tuyển không phân biệt ngành này là NV số mấy của thí sinh, thí sinh nào điểm cao thì trúng tuyển.
                    VD: Khi xét tuyển ngành X một thí sinh A có NV1 20 điểm rớt, thí sinh B NV4 22 điểm đậu. Với điều kiện thí sinh B đã rớt NV1 NV2 NV3

Comment

Em 24,5dd khối A1 hoặc 23,75 khối D1 có cơ hội vào đc ngành an toàn thông tin k ạ! Em cảm ơn

Comment

Originally posted by tantranuit View Post
                        Em 24,5dd khối A1 hoặc 23,75 khối D1 có cơ hội vào đc ngành an toàn thông tin k ạ! Em cảm ơn
                        Có em!
                        Tuy nhiên để có nhiều cơ hội em có thể chọn như sau:

NV1: 52480299 An toàn thông tin
                        NV2: 52480102 Truyền thông và mạng máy tính (có chuyên ngành An toàn Thông tin)
                        NV3: 52480299_CLC An toàn thông tin CLC
                        NV4: 52480102_CLC Truyền thông và mạng máy tính CLC
                        NV5: ....
                        Chúc em may mắn.

Comment

Comment

Originally posted by tantranuit View Post
                            Có em!
                            Tuy nhiên để có nhiều cơ hội em có thể chọn như sau:

NV1: 52480299 An toàn thông tin
                            NV2: 52480102 Truyền thông và mạng máy tính (có chuyên ngành An toàn Thông tin)
                            NV3: 52480299_CLC An toàn thông tin CLC
                            NV4: 52480102_CLC Truyền thông và mạng máy tính CLC
                            NV5: ....
                            Chúc em may mắn.

Comment

cho em hỏi em thi đc 15.1 điểm khối A1 thì nên vô trg nào v Ad (em muốn vào ngành CNTT
                              Điểm sàn là 15.5đ bạn. Bạn tìm thử mấy trường xét tuyển học bạ coi sao.
                              Last edited by leanhtai01; 13-07-2017, 08:23.

Comment

Originally posted by toannv View Post
                                Chương trình học của các ngành trùng nhau đến hơn 50%. Do đó các bạn không nên quá quan trọng việc chọn ngành nào ở UIT vì nếu chọn nhầm các bạn có thể tự điều chỉnh để học cái mình cần trong quá trình học ở Trường
                                Cho em hỏi nếu giả sử em vào ngành KHMT nhưng sau này muốn đổi sang KTPM thì vẫn được phải không ạ? Em cám ơn

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X