Announcement

Collapse
No announcement yet.

mong các anh chị khóa trên giúp đỡ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 11520194
    replied
    Cái gì em nói là Nhúng gì đó là thuộc khoa Kỹ Thuật Máy Tính nha, mình học từ khoa này ra luôn. Đương nhiên học về IT thì ít nhất cũng code đuợc mấy cái cơ bản, chưa kể từ năm cấp 3 là đã đuợc làm quen sơ sơ rồi. Anh cũng chưa rõ là em muốn làm về cái gì, ưa thích lập trình về cái gì.
    Với bản thân mình đã học từ khoa kỹ thuật máy tính mà ra thì anh chia sẽ đôi chút nhé, nói sơ sơ để em hiểu , chứ chi tiết quá thì chăc chẳng hiểu luôn :
    - Kỹ thuật máy tính có 2 định hướng : Nhúng và Thiết kế vi mạch ( chip),nhúng nói nôm na có thể là hệ thống xử lý, điều khiển các thiết bị thông minh, đuơng nhiên mình sẽ lập trình để nó thực thi, còn vi mạch là thiết kế về chip xử lý , cũng code ví dụ như C, anolog, HDL, VHDL...
    - các ngành còn lại đều có lập trình em nhé, mỗi khoa sẽ bao gồm nhiều phần khác nhau.

Leave a comment:

• 13520213
    replied
    vào Phần mềm hoặc Hệ thống là có tương lai nha. t_t

Leave a comment:

• 15520211
    replied
    Originally posted by luongvanthanh View Post
    Cho em hỏi tý, giáo dục thể chất với quốc phòng có khó quá không, có bị trượt không ạ, em ở trường thpt hay bị rớt lắm, rớt mấy môn này có sao không ạ. Cảm ơn.
    GDTC không rớt đâu nhé, thi ko đạt vẫn qua cứ đi đầy đủ là dc, GDQP cố gắng làm tốt lý thuyết thì điểm thực hành thấp cũng ko sao, hồi trước thực hành mình chỉ dc 5đ vẫn loại giỏi

Leave a comment:

• luongvanthanh
    replied
    nết rớt thì em phải ngồi học thể dục một mình rồi, chắc chết mất. Mà trong trường mình nhiều người mập không ạ, tao em cũng khá mập

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Cho em hỏi tý, giáo dục thể chất với quốc phòng có khó quá không, có bị trượt không ạ, em ở trường thpt hay bị rớt lắm, rớt mấy môn này có sao không ạ. Cảm ơn.
    Không khó, rất hiểm người rớt. Nếu rớt thì em phải học lại tới khi đậu vì không có chứng chỉ GD quốc phòng không được xét tốt nghiệp

Leave a comment:

• 16520274
    replied
    Dễ cực kì em à, cố gắng lắm mới trượt nhé, mà trượt thì đóng tiền học lại thôi không sao cả

Leave a comment:

• luongvanthanh
    replied

Leave a comment:

• 14520002
    replied
    Em thích học lập trình nhưng trong trường môn nào em thấy cũng liên quan lập trình với số điểm của em 23.25 thì em đã chọn khoa học máy tính với kỹ thuật phần mềm, nhưng em không biết gì hai ngành này, em có lên web đọc thử nhưng em đọc xong cũng không hiểu mấy cái gì mà nhúg gì đó. Nên em muốn nhờ mọi người tư vấn cho em em nên học cái nào.
    Khoa học máy tính thì thiên hướng đi về nghiên cứu nhiều hơn nha bạn. Bạn cần phải tự học là chủ yếu.

Hình như đầu năm có thi tiếng anh phải không ạ. Cho em hỏi em cần chuẩn bị gì cho kì thi đó không
    Đầu năm có thi tiếng anh xếp lớp để học anh văn trên trường. Bạn chỉ cần ôn kĩ ngữ pháp, trau dồi khả năng nghe thêm 1 tí là ok

Leave a comment:

• 14520927
    replied
    Hình như đầu năm có thi tiếng anh phải không ạ. Cho em hỏi em cần chuẩn bị gì cho kì thi đó không
    thi anh văn đầu vào để xếp lớp av thôi em

Leave a comment:

• luongvanthanh
    replied

Leave a comment:

• 14520165
    replied
    Chào bạn,

1. Bạn tham khảo link của thầy Toàn xem 2 ngành điểm như thế nào rồi chọn cho phù hợp : Link
    2. Trường mình thì 2 năm đầu gần như học mấy môn đại cương như nhau cả, nên trong 2 năm này, bạn sẽ được giao lưu với các anh chị các khoa để tìm hiểu kỹ hơn về ngành của mình, nếu thấy hợp thì học tiếp, còn không thì làm đơn xin chuyển ngành
    3. Nếu bạn thích lập trình ra phần mềm, thích lập trình ra ứng dụng trên điện thoại, game PC, game mobile, .... thì khoa Công nghệ phần mềm là thích hợp hehe , còn khoa Khoa học máy tính thì bạn có thể tìm hiểu thêm trên website link này nha Link
    4. Cuối cùng thì, bạn học ngành nào cũng được, vì trong quá trình học bạn có thể học môn của ngành khác bình thường (nếu bạn học nổi hehe), hoặc tự học, vì hầu như 90% tự học . Chúc bạn may mắn.

Thân gửi.

Leave a comment:

• mong các anh chị khóa trên giúp đỡ

Em thích học lập trình nhưng trong trường môn nào em thấy cũng liên quan lập trình với số điểm của em 23.25 thì em đã chọn khoa học máy tính với kỹ thuật phần mềm, nhưng em không biết gì hai ngành này, em có lên web đọc thử nhưng em đọc xong cũng không hiểu mấy cái gì mà nhúg gì đó. Nên em muốn nhờ mọi người tư vấn cho em em nên học cái nào.

LHQC

Collapse
Working...
X