Announcement

Collapse
No announcement yet.

Đăng ký môn học khác ngành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Đăng ký môn học khác ngành

Chào mọi người, em có một thắc mắc muốn hỏi các anh chị khoá trên và các thầy cô một chút về đăng ký các môn học.
    Chẳng là em học ngành công nghệ thông tin của trường, nhưng đam mê của em thì lại về mảng lập trình phần mềm, em đã đọc qua trương trình giảng dạy của ngành công nghệ thông tin và thấy nó không phù hợp với em. Em muốn hỏi là liệu em có thể đăng ký các môn học của khoa học máy tính và kỹ thuật phần mềm để trao dồi cho mình kỹ năng lập trình được không?
    Và nếu có thể thì liệu em có thể chuyển ngành qua Khoa học máy tính được không. Nếu được thì làm cách nào để đổi ngành
    Em xin cảm ơn!

Originally posted by 17520630 View Post
    Em muốn hỏi là liệu em có thể đăng ký các môn học của khoa học máy tính và kỹ thuật phần mềm để trao dồi cho mình kỹ năng lập trình được không?
    -Em có thể đăng ký bất cứ môn nào em thích nha (trừ một số môn yêu cầu môn tiên quyết), tuy nhiên để được tốt nghiệp thì em phải hoàn thành đủ các môn theo chương trình đào tạo của ngành hiện tại của em

Và nếu có thể thì liệu em có thể chuyển ngành qua Khoa học máy tính được không. Nếu được thì làm cách nào để đổi ngành
    -Em có thể chuyển ngành được nhé, em cứ yên tâm học đi tại 3 học kỳ đầu tiên tất cả các khoa đều học chương trình giống nhau. Em có thể nộp đơn xin chuyển ngành khi PĐT có thông báo trên daa.uit.edu.vn trước mỗi học kỳ
    -Điều kiện để được chuyển khoa:
    +Điểm xét tuyển năm nay của em phải >= điểm trúng tuyển của khoa em muốn đến.
    +Điểm trung bình tích lũy >=6.5 ( hình như có yêu cầu đảm bảo đủ số lượng tín chỉ nữa hay sao á)
    +Được sự đồng ý của 2 trưởng khoa của khoa chuyển đi và chuyển đến
    +được sự đồng ý của phụ huynh
    +không phải sinh viên năm nhất hoặc năm cuối của thời gian thiết kế khóa học.
    **Không nhớ có thiếu gì nữa không nhưng mấy cái câu hỏi kiểu này em sẽ gặp trong bài kiểm tra Sinh hoạt công dân đầu khóa
    Chúc may mắn :brick:
    em có thể tham khảo tại https://daa.uit.edu.vn/content/qui-c...ao-tao-dai-hoc trang 18 nhá
    Last edited by 14521102; 16-08-2017, 15:30.

Comment

Em cảm ơn. Hiện giờ em cũng đang mông lung quá, kiểu chọn sai ngành :sosad:

Comment

Em cảm ơn. Hiện giờ em cũng đang mông lung quá, kiểu chọn sai ngành :sosad:
        Học đi rồi bạn sẽ thấy học CNTT là một lựa chọn đúng đắn hơn là KTPM.
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
          Học đi rồi bạn sẽ thấy học CNTT là một lựa chọn đúng đắn hơn là KTPM.
          Dạ thì ngành nào cũng có cái tuyệt vời của nó, nhưng mà sở thích và đam mê của em lại là vấn đề anh ạ. Giờ em cú đấm ăn xôi học ngành này nhưng khi không có sở thích em lại rất dễ chán nản, thành ra em sợ là không theo nổi.

Comment

:salute: đúng gồi cái gì cũng có cái hay của nó làm thao mà so sánh các các khoa với nhau được
            hồi anh học KTMT xong đến HK1 năm 2 anh chuyển sang KHMT và đến giờ chưa có gì cảm thấy sai trái cả
            Đam mê thì có sai cũng thành đúng thôi
            :salute:

Comment

Dạ thì ngành nào cũng có cái tuyệt vời của nó, nhưng mà sở thích và đam mê của em lại là vấn đề anh ạ. Giờ em cú đấm ăn xôi học ngành này nhưng khi không có sở thích em lại rất dễ chán nản, thành ra em sợ là không theo nổi.
              Em đam mê viết phần mềm chứ gì? Vèo vèo nhá, bọn anh học KTMT thì cũng viết phần mềm như bọn khoa khác thôi. Học là một chuyện, còn suy nghĩ lại là chuyện khác nhá. Chúc thanh niên thành công trong cái sự nghiệp mài mông ở ghế giảng đường UIT.
              Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X