Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên mua Thinkpad P Series phục vụ việc học

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ý kiến Có nên mua Thinkpad P Series phục vụ việc học

Chào mọi người, em là sinh viên khoa Kỹ Thuật Máy Tính, mọi người cho em xin ý kiến về việc có nên mua con laptop Thinkpad dòng P để phục vụ nhu cầu học trong suốt 4 năm đại học không? Nhu cầu của em là cần một chiếc máy đủ mạnh cho mọi nhu cầu trong suốt 4 năm học ( build project, chạy máy ảo,...), ngoài ra có thể phục vụ nhu cầu giải trí ( xem phim thường xuyên, chơi game GTA 5 < chỉ 1 game duy nhất > ) thì liệu Thinkpad dòng P có đáp ứng nổi không ? Em đang nhắm đến con Thinkpad P53 thì liệu có ổn với nhu cầu nêu trên không? Và ngoài ra có lựa chọn nào khác không ạ? Em có tham khảo mấy bài viết trên forum và mấy đứa bạn thì mọi người đều khuyên nên mua dòng máy gamingb ( Asus ROG, MSI Prestige,... nên bây giờ em hoang mang quá. Mong có A/C nào gỡ rối giúp em. Em xin cảm ơn mọi người.

Nói về độ bền thì Thinkpad là ngon nhất em nhé ! Kinh nghiệm của a dòng máy Laptop Gaming chỉ để show led màu mè chứ cũng chả chơi game được gì

Comment

Thinkpad dòng T là ok rồi em, lập trình viên ngoài Macbook ra thì hay dùng Thinkpad. Con thinkpad P53 cấu hình ngon lành đó, dư làm project, build ML các kiểu, muốn tác vụ nặng nữa thì lắp thêm RAM 8GB -> 16GB. Về cơ bản là dư để trong 4 năm học em học cả.

Comment

18521462 Anh ơi,em chưa hiểu ý a lắm, a nói là Thinkpad dòng T là sao ạ? Em thấy mấy con thuộc T - Series thường dùng chip U nên em sợ nó không gánh nổi mấy cái project nặng, còn con Thinkpad P53 thì giá hơi chát, em chỉ có thể mua được option thấp nhất nên sợ nó hơi khoai, em tính hạ xuống con P52 thì có ổn ko? với như a nói dòng T - Series là ok thì a có thể gợi ý cho e vài con được không? Em cám ơn.

Comment

17520950 Em cám ơn a đã cho ý kiến.

Comment

Thinkpad P53 là quá ngon nhé. Nói đơn giản là cứ Thinkpad cho lành. Cần xem thực tế thì gặp anh.

Comment

Thinkpad thì ngon ơ rồi :v
              Cơ mà dòng P thì hơi nặng xíu, chấp nhận đánh đổi cân nặng lấy cấu hình thì được nhưng không khuyến khích lắm, nên cân nhắc cái đó thôi =)))

Comment

Originally posted by 19520627 View Post
                18521462 Anh ơi,em chưa hiểu ý a lắm, a nói là Thinkpad dòng T là sao ạ? Em thấy mấy con thuộc T - Series thường dùng chip U nên em sợ nó không gánh nổi mấy cái project nặng, còn con Thinkpad P53 thì giá hơi chát, em chỉ có thể mua được option thấp nhất nên sợ nó hơi khoai, em tính hạ xuống con P52 thì có ổn ko? với như a nói dòng T - Series là ok thì a có thể gợi ý cho e vài con được không? Em cám ơn.
                Recommend con T480/480s nếu có ngân sách thì lên luôn 490/490s em )

Comment

ThinkPad ngon số 1 cho dân kỹ thuật rồi em, anh đang xài 1 con 480s làm việc rất sướng.

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X