Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học bổng Posco 2020 - 1000USD/suất

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Học bổng Posco 2020 - 1000USD/suất

Căn cứ thỏa thuận hợp tác giữa Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh
    (ĐHQG-HCM) và Quỹ học bổng POSCO TJ Park; Năm 2020, Quỹ học bổng POSCO TJ Park thông báo tiếp tục cấp học bổng cho sinh viên ĐHQG-HCM. Nội dung chi tiết như sau:
    1. Số lượng học bổng: 10 suất. Mỗi trường đề cử không quá 04 hồ sơ.
    2. Giá trị học bổng: 1.000 USD/ suất.
    3. Điều kiện xét tuyển:
    • Là sinh viên đang học đại học năm cận cuối hoặc năm cuối hệ chính quy tập trung tại các trường đại học thành viên ĐHQG-HCM.
    • Có điểm trung bình năm học 2019 - 2020 từ 8,5 trở lên và không có môn học thi lại.
    • Điểm rèn luyện từ 80 trở lên.
    • Chưa nhận học bổng của bất kỳ tổ chức, doanh nghiệp, đơn vị tài trợ nào trong năm học 2019-2020.
    1. Hồ sơ gồm:
    • Bảng thông tin cá nhân có dán hình (theo mẫu)
    • Bảng điểm học tập, điểm rèn luyện năm học 2019 – 2020, có xác nhận của trường.
    • Bảng photo các Giấy khen, chứng nhận về thành tích.

Sinh viên vui lòng gửi hồ sơ về Phòng Công tác Sinh viên A101 trước ngày 28/9/2020.
    Attached Files

Cô ơi! Cho em hỏi bảng điểm với đrl mình có cần phải đăng kí bản viết bằng Tiếng Anh không ạ?l
    Với giấy khen HK2 19-20 này có chưa ạ?
    Và bảng thông tin cá nhân (theo mẫu) mình điền bằng tiếng Anh luôn phải không cô?
    Em cảm ơn
    Last edited by 18521414; 23-09-2020, 21:48.

Comment

Originally posted by 18521414 View Post
      Cô ơi! Cho em hỏi bảng điểm với đrl mình có cần phải đăng kí bản viết bằng Tiếng Anh không ạ?l
      Với giấy khen HK2 19-20 này có chưa ạ?
      Và bảng thông tin cá nhân (theo mẫu) mình điền bằng tiếng Anh luôn phải không cô?
      Em cảm ơn
      Chào em,
      Em xem trong công văn đính kèm, nếu không có yêu cầu cụ thể, em có thể sử dụng bảng điểm và các giấy tờ tiếng Việt.
      Giấy khen HKI 19-20 P.CTSV đã chuyển về các văn phòng khoa em nhé.

Comment

Dạ chào cô
        Cho em hỏi là, em đã nhận được học bổng hỗ trợ bị ảnh hưởng vởi Covid thì có thể xét hb này được ko ạ ?
        Em cảm ơn.

Comment

Cô ơi! Cho em hỏi hạn chót là trước thứ 2 (28/9) nhưng thứ 2 em nộp được không ạ?
          Hiện tại bảng điểm của em CHƯA IN (em đăng kí hôm qua 24/9) và thứ 7 thì phòng ctsv không làm việc.
          Với đã nhận học bổng khuyến khích học tập ở trường thì có nộp được không ạ?
          Em cảm ơn.

Comment

Em chưa kịp đăng ký bảng điểm rèn luyện thì thứ 2 em đăng ký và nộp các hồ sơ còn lại được không ạ?
            Và em đã nhận học bổng khuyến khích học tập thì có được xét không ạ?
            Em xin cảm ơn

Comment

Originally posted by 18521530 View Post
              Dạ chào cô
              Cho em hỏi là, em đã nhận được học bổng hỗ trợ bị ảnh hưởng vởi Covid thì có thể xét hb này được ko ạ ?
              Em cảm ơn.
              Chào em,
              Thường học bổng sẽ ưu tiên xét cho các bạn chưa nhận được học bổng nào trong năm nha em.

Comment

Originally posted by 18521414 View Post
                Cô ơi! Cho em hỏi hạn chót là trước thứ 2 (28/9) nhưng thứ 2 em nộp được không ạ?
                Hiện tại bảng điểm của em CHƯA IN (em đăng kí hôm qua 24/9) và thứ 7 thì phòng ctsv không làm việc.
                Với đã nhận học bổng khuyến khích học tập ở trường thì có nộp được không ạ?
                Em cảm ơn.
                Chào em,
                - Em cố gắng nộp hồ sơ trong thứ 2 giúp chị
                - Hội đồng sẽ ưu tiên xét cho các bạn chưa có học bổng nào trong năm

Comment

Originally posted by 18520109 View Post
                  Em chưa kịp đăng ký bảng điểm rèn luyện thì thứ 2 em đăng ký và nộp các hồ sơ còn lại được không ạ?
                  Và em đã nhận học bổng khuyến khích học tập thì có được xét không ạ?
                  Em xin cảm ơn
                  Chào em,
                  - Em cố gắng nộp hồ sơ trong thứ 2 giúp chị
                  - Hội đồng sẽ ưu tiên xét cho các bạn chưa có học bổng nào trong năm

Comment

Chị gửi các bạn DSSV đã nộp hồ sơ:
                    18520978
                    18521530
                    18521489
                    18520013
                    17520557
                    16521850
                    18520350
                    18521479
                    18521414
                    18521371
                    17520828
                    16521023

Theo đó có 04 bạn được đề cử hồ sơ lên ĐHQG:
                    18521489
                    16521850
                    18521479
                    18521371

Sau vòng tuyển chọn hồ sơ, ĐHQG chọn 02 bạn vào vòng phỏng vấn:
                    16521850
                    18521479

Comment

Chào các bạn!
                      Cuối cùng 2 bạn SV của UIT được chọn không đi phỏng vấn nên UIT không ai được học bổng này.

Comment

LHQC

Collapse
                      Working...
                      X