Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về chương trình CLC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về chương trình CLC

Em đang dự định học ngành kỹ thuật phần mềm CLC khối D07 nhưng em không biết mình có cần bằng IELTS như ở BK để học CLC không ạ?

Ngoài ra em cũng còn đang thắc mắc về các khối ngành KTPM CLC tuyển chọn nên hy vọng mọi người giúp đỡ giải quyết thắc mắc của em ạ

Em đã đọc qua các tài liệu dưới đây nhưng mỗi bài đều có điệu kiện khác nhau nên em giờ cũng rất rối @-@

Tổng quan về Chương trình Chất lượng cao | Văn phòng Các chương trình đặc biệt (uit.edu.vn) (Gồm A00, A01, D01, D06, D07)
    Chương trình Chất lượng cao (uit.edu.vn) (Gồm A00, A01, D01)
    Chương trình Chất lượng cao (uit.edu.vn) (Gồm A00, A01, D01)

Chào em. Anh là sv năm 3, cũng từng đi TVTS nên a nghĩ mình có thể giải đáp cho em :>
    Về bằng AV thì trường khá là thoáng, so với BK. Trường sẽ có 5 môn AV (với CLC), từ thấp lên là AV1,2,3,4,5.
    Sau khi em nộp hồ sơ và đậu, em sẽ thi AV đầu vào để xét trình độ ( có thể rớt, hoặc học AV1,2,3,4,5 tùy trình độ em). NẾU trình độ em dưới AV2, em sẽ bị:
    • Không được đăng kí môn học giảng dạy bằng tiếng Anh,
    • Bị giới hạn môn học ( từ HK4 trở đi nếu vẫn dưới av2)
    Còn về bằng AV, em chỉ cần để có đủ điều kiện tốt nghiệp, HOẶC em không muốn học AV trong trường, em có thể nộp bằng AV vào để xét miên môn học AV luôn nhé.

Comment

Originally posted by 19520958 View Post
      Chào em. Anh là sv năm 3, cũng từng đi TVTS nên a nghĩ mình có thể giải đáp cho em :>
      Về bằng AV thì trường khá là thoáng, so với BK. Trường sẽ có 5 môn AV (với CLC), từ thấp lên là AV1,2,3,4,5.
      Sau khi em nộp hồ sơ và đậu, em sẽ thi AV đầu vào để xét trình độ ( có thể rớt, hoặc học AV1,2,3,4,5 tùy trình độ em). NẾU trình độ em dưới AV2, em sẽ bị:
      • Không được đăng kí môn học giảng dạy bằng tiếng Anh,
      • Bị giới hạn môn học ( từ HK4 trở đi nếu vẫn dưới av2)
      Còn về bằng AV, em chỉ cần để có đủ điều kiện tốt nghiệp, HOẶC em không muốn học AV trong trường, em có thể nộp bằng AV vào để xét miên môn học AV luôn nhé.
      Dạ em cảm ơn anh ạ. Anh cho em xin hỏi là thời gian nhận bằng IELTS để miễn học AV thường cách thời gian nhập học bao lâu ạ? Em định sau khi nhập học r thi lấy bằng IELTS thì có kịp để nộp không ạ?

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X