Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Tân SV BCU] Hướng dẫn hỗ trợ giải đáp hồ sơ nhập học

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tân SV BCU] Hướng dẫn hỗ trợ giải đáp hồ sơ nhập học

Chào các bạn,
    Các bạn có thắc mắc về thủ tục nhập học cũng như hồ sơ nhập học. Vui lòng hỏi bên dưới Topic này để Phòng CTSV cũng như các đơn vị có liên quan hỗ trợ giải đáp.​

Dạ cho em hỏi là em có thi B2 theo bài test của Cambridge (PET) vào 13/3/2022 (hơn 2 năm trước). Nhưng mà bằng Cambridge là có giá trị vĩnh viễn thì em có được công nhận và miễn kiểm tra Tiếng Anh đầu năm không?

Comment

• vidtn
      vidtn commented
      Editing a comment
      Em vui lòng hỏi đúng topic để cán bộ trả lời em nhé

Cho e hỏi là hồ sơ SV có cần 2 ảnh không ạ??
    Em có thể tự đi nộp hồ sơ thay vì gửi bằng chuyển phát nhanh không??

Comment

• vidtn
      vidtn commented
      Editing a comment
      Em xem trong giấy báo trúng tuyển mục hồ sơ của em có nộp ảnh 3*4 không. Ngoài ra em xem thêm trong giấy báo nhập học về cách thức nộp hồ sơ nhập học và em làm theo giấy báo giúp.

Originally posted by ;n572102
    Dạ cho em hỏi là em có thi B2 theo bài test của Cambridge (PET) vào 13/3/2022 (hơn 2 năm trước). Nhưng mà bằng Cambridge là có giá trị vĩnh viễn thì em có được công nhận và miễn kiểm tra Tiếng Anh đầu năm không?
    Em được miễn kiểm tra tiếng Anh đầu vào nhé!

Comment

Dạ cho e hỏi. Trong số tài liệu cần nộp để hoàn thành hồ sơ em có thấy yêu cầu nộp 'Bản photo giấy chứng nhận diện chính sách, đối tượng, khu vực ưu tiên (có công chứng hợp lệ)'. Em thì thuộc KV2, trong giấy khai sinh (gks) cũng ghi rõ rồi. Vậy em có bắt buộc phải nộp giấy chứng nhận này ko, hay bản photo gks là đủ rồi ạ? Nếu phải nộp thì em có thể lấy giấy này ở đâu ạ?

Comment

Originally posted by nhiemtb View Post

Em được miễn kiểm tra tiếng Anh đầu vào nhé!
      Dạ nhờ Thầy kiểm tra lại giúp em với ạ, bởi vì em nộp thì thấy trên trang hồ sơ em báo là "Chứng chỉ quá hạn 02 năm tại thời điểm xét theo Quy định ngoại ngữ Trường ĐH CNTT". Em xin cảm ơn ạ.
      You do not have permission to view this gallery.
      This gallery has 1 photos.
      Last edited by ; 22-08-2024, 08:13.

Comment

dạ cho em hỏi là em thuộc khu vực 1 thì em có cần nộp bản photo sổ hộ khẩu hay phải cần giấy tờ gì chứng minh không ạ? Em xin cảm ơn ạ
        1. Đối với thí sinh trúng tuyển thuộc các đối tượng, khu vực ưu tiên: Bản photo giấy chứng nhận diện chính sách, đối tượng, khu vực ưu tiên (có công chứng hợp lệ)<Nhấn vào đây để xem hướng dẫn>.
        Last edited by ; 22-08-2024, 08:52.

Comment

LHQC

Collapse
      Working...
      X