Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Tân SV Liên thông] Hướng dẫn hỗ trợ giải đáp hồ sơ nhập học

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

dạ cho em hỏi
    giấy khám sk em vừa làm ở bệnh viện là giấy theo thông tư 14, mà trường yêu cầu thông tư 32 thì có bắt buộc phải là 32 không ạ

Comment

• vidtn
      vidtn commented
      Editing a comment
      Em khám sức khỏe theo thông tư 32 vì quy định của Bộ Y tế áp dụng từ ngày 01/01/2024.

Dạ cho em hỏi là em có thi B2 theo bài test của Cambridge (PET) vào 13/3/2022 (hơn 2 năm trước). Nhưng mà bằng Cambridge của em có giá trị vĩnh viễn thì em có cần phải thi Tiếng Anh ko ạ.

Comment

Em chào thầy/cô, trước đây em đã học ĐH tại một trường khác và đã học khóa quân sự tại trường đó, vậy em có thể dung chứng nhận cũ để được miễn học quân sự không ạ

Comment

Dạ cho e hỏi, hồ sơ nhập học có thể nộp trực tiếp thay vì gửi bưu điện đc kh ạ, và lý lịch sinh viên có cần có dấu xác nhận kh ạ

Comment

• vidtn
          vidtn commented
          Editing a comment
          Em nộp hồ sơ theo hướng dẫn giấy báo nhập học giúp em nhé. LLSV không cần xác nhận của địa phương.

cho em hỏi là em đã học các môn chính trị và hoàn tất học phần quốc phòng ở trường đại học khác thì có được miễn giảm ở trường mình không, em cám ơn ?

Comment

Em chào thầy cô ạ, em có đến bệnh viện làm giấy khám sức khoẻ để làm hồ sơ nhập học, em chưa 18 tuổi nên em đã làm bản dưới 18, nhưng khi nhận được giấy thì đó chỉ là bản thông tư 14/2013 chứ không phải 32/2023 như của trường yêu cầu, em có thể nộp bản đó được không ạ, hay bắt buộc phải làm lại ạ, tại em có hỏi mà họ không có có hỗ trợ .

Comment

• vidtn
            vidtn commented
            Editing a comment
            Chào em,
            Em khám sức khỏe theo thông tư 32 em nhé

Thầy cô cho em hỏi, em không có thẻ bhyt thì in cái vissid thế nào ạ

Comment

• vidtn
            vidtn commented
            Editing a comment
            em chụp hình hạn thẻ BHYT trên VssID và in ra em nhé

Em không có thẻ bhyt thì xài vissid sao ạ

Comment

Cho em hỏi là sao HSSV trực tuyến của em có 4 ảnh chưa hợp lệ, web cho thay đổi ảnh nhưng lại không cho chỗ để lưu thông tin ạ
            Attached Files

Comment

Dạ cho em hỏi là hồ sồ em thiếu giấy xác nhận nơi cư trú em bổ sung sau được không

Comment

Dạ chào quý thầy cô. Em là tân sinh viên, Cho em hỏi là trong mục hồ sơ sinh viên online chỗ giấy khám sức khoẻ, bữa em có gửi hồ sơ giấy qua bưu điện mà em chưa kịp chụp lại để bổ sung trên web thì làm thế nào để bổ sung ạ, em xin cảm ơn

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X