Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] Không thể thêm được Platform Android cho NetBean 6.9.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520576
    hjx lỗi j chú, post lên coi, a cài e cờ líp đã trên dưới 30 lần =(( . ss có lỗi nào đâu . a thì ko bik ai bảo e cờ lip mạnh hơn net bin nhưng vào mấy cty thấy ngừ ta toàn xài e cờ líp thì mình bắt chước thôi, cái j cũng có ưu nhược riêng à .
    Chắc tại hôm qua mạng MegaVNN nhà em bị lag nên khi cài plugin nó báo không thấy link add
    bị lỗi. Hôm nay thì không xảy ra nữa và đã cài được rồi.

Nhưng vừa đây em em mở Eclipse lên thì nó báo như thế này.

Em copy file javaw.exe từ SDK Java qua thư mục chứa file eclipse.exe thì vẫn chạy tốt.
    Tối qua em mở lên và làm việc vẫn bình thường, không có gì cả nhưng vừa nãy lại vậy. Ai biết vì sao không nhỉ. Mà trong thư mục eclipse em thấy đâu có \eclipse\jre\bin\javaw.exe. Em mới tìm hiểu về Java mong mọi người giúp đỡ.
    Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Em tìm tới chỗ edit environment variable của windows, bằng cách start-> gõ environment vào ô tìm kiếm.
      Mở ra em thêm biến JAVA_HOME vào phần user variable, giá trị là đường dẫn đầy đủ của thư mục e cài JDK của mình.
      Trong phần system variable thì edit cái biến Path, bỏ dấu ";" làm ngăn cách rồi thêm vào 1 đường dẫn mới là đường dẫn thư mục "bin" nằm trong JAVA_HOME
      Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Hướng dẫn cài Android SDK cho eclipse

1. Cài đặt Eclipse Classic :
        Link download: http://www.eclipse.org/downloads/pac...-372/indigosr2

2. Cài Android ADT cho Eclipse :
        Xem hướng dẫn cài đặt tại đây : http://developer.android.com/sdk/eclipse-adt.html

3. Cài android SDK để download các phiên bàn platform android như 2.3, 3.0, 4.0......
        Hướng dẫn cài Android SDK và downkoad platform theo link sau : http://developer.android.com/sdk/index.html

Chú ý : Bạn phải cài theo thư tự như trên do các tool ở bước sau cần các tool bước trước nó đã được cài đặt.

Comment

Originally posted by 08520099 View Post
          Em tìm tới chỗ edit environment variable của windows, bằng cách start-> gõ environment vào ô tìm kiếm.
          Mở ra em thêm biến JAVA_HOME vào phần user variable, giá trị là đường dẫn đầy đủ của thư mục e cài JDK của mình.
          Trong phần system variable thì edit cái biến Path, bỏ dấu ";" làm ngăn cách rồi thêm vào 1 đường dẫn mới là đường dẫn thư mục "bin" nằm trong JAVA_HOME
          Như thế này phải không anh.

Nhưng mà vẫn không được, xóa file javaw.exe đi vẫn báo lỗi như thế
          Last edited by 10520409; 18-06-2012, 14:58.

Comment

Làm theo hướng dẫn này nhé

Hoặc link này
            While setting up Eclipse on my development station in order to compare it to NetBeans I encountered the following error: I have Java installed, and it is working properly. It was a big pain to get working properly the first time with NetBeans so I was worried that if I tweaked it to work with
            Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Nhân tiện cho mình hỏi luôn, có ai muốn lập nhóm lập trình mobile (iOs,android,WP7) không nhỉ ^^
              Facebook: Kiều Thắng
              Google Plus: Kiều Thắng
              Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
                Cám ơn mọi người.

Nhưng ai có thể chỉ em cách install pugin android cho eclipse không, em làm hoài mà eclipse thông báo bị lỗi link, mà em search thì có mỗi link đó thôi. Vì mọi người nói khyên dùng eclipse để lập trình android mà em không biết eclipse hơn Netbeans ở chỗ nào. Mọi người giải thích em với.
                Nếu bạn đang dùng Win 7 và đã có cài JDK thì làm theo cách sau:

Đầu tiên download eclipse về giải nén, mình khuyến khích nên dùng Eclipse classic
                Tiếp theo,

chuột phải vào Computer --> Properties --> Advanced System Settings --> Environment Variables --> chọn 1 trong 2 cái User Variable và System Variable (theo mình chọn System Variable, đỡ phải set đi set lại với các user) và làm như sau:
                (1)nếu chưa có biến PATH thì tạo biến PATH bằng cách New --> điền PATH vào Variale Name --> ok. Nếu có rồi thì bạn làm tiếp theo sau.
                (2)copy đường dẫn tới JDK của bạn, ví dụ: "C:\Program Files (x86)\Java\jdk1.6.0_27"
                (3)chọn biến PATH --> Edit --> tại Variable Value, gõ chèn ";" vào vị trí cuối cùng của value, sau đó paste cái đường dẫn JDK kia vào, sau đó gõ chèn "\bin" vào cuối -->Ok--> xong việc setPath
                Thông thường đường dẫn tới JDK được đặt vào 1 biến là JAVA_HOME (tạo như tạo PATH), sau đó thay vì thực hiện như bước 3, chèn ";%JAVA_HOME%\bin" là được.
                Ngoài ra còn có biến CLASSPATH, việc thiết lập biến này không biết có cần thiết không, bình thường mình vẫn để là "." hoặc "%JAVA_HOME%\lib".

Sau đó, down android sdk về cài. Sau khi cài xong, bạn bật SDK Manager tiến hành install cho các version android theo nhu cầu dùng. Cuối cùng down ADT plugin for Eclipse, ở đây mình nghĩ nên dùng file zip của ADT plugin (http://developer.android.com/sdk/eclipse-adt.html), tiếp theo bật eclipse lên: Help-> Install new software, bấm add; tại mục name: gõ tên vào có thể gõ đơn giản là ADT, rồi chấm nút archive trỏ tới đường dẫn file ADT plugin đã down trên.

Về eclipse với netbean cái nào ghê hơn thì mình không chắc nhưng nghe nhiều người khuyến cáo nên dùng eclipse để code android.

Originally posted by 09520281 View Post
                Nhân tiện cho mình hỏi luôn, có ai muốn lập nhóm lập trình mobile (iOs,android,WP7) không nhỉ ^^
                nhóm em còn thiếu người cho phần làm đồ họa, interface của app đây anh.

ps: nên dùng System variables và đường dẫn lúc paste vào đừng để trong ngoặc kép nhé bạn, nhớ các đường dẫn đều khởi đầu = dấu ; (trừ cái CLASSPATH có thể để dấu . thôi là được). Nếu không cài được nữa thì qua teamviewer mình giúp

(tham khảo congdongjava.com)
                Last edited by 11520288; 18-06-2012, 17:34.

Comment

@Hứa Tuấn Anh : em dùng themes j cho Win 7 mà đẹp zị? share a với

Im a british accent lover

Comment

Originally posted by 09520281 View Post
                    Học một cái đã thấm ồi học đến 3 cái, hic hic. Đang cố gắng học android Anh.

Comment

Check out skinpack's art on DeviantArt. Browse the user profile and get inspired.

Có thể là cái Crystal Skin Pack Project + Em nó tự làm lại.
                      Originally posted by 08520016 View Post
                      -------------------------------------
                      Đời là bể khổ.
                      Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
                      ------------------------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 08520016 View Post
                        Em dùng theme Frost.
                        MediaFire is a simple to use free service that lets you put all your photos, documents, music, and video in a single place so you can access them anywhere and share them everywhere.

Comment

@Phúc Sanh: Cám ơn bạn nhiều nha.

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
                            @Phúc Sanh: Cám ơn bạn nhiều nha.
                            sao gọi tên em kì thế huynh. Vậy là làm được rồi à.

Comment

Originally posted by 11520288 View Post
                              sao gọi tên em kì thế huynh. Vậy là làm được rồi à.
                              Hơ hơ... nhầm, sr nha. Ừm, làm được rồi.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X